เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:14:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจจับได้เเล้วเเว๊นต์เเก๊งช็อตไฟฟ้า  (อ่าน 2994 ครั้ง)
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 03:10:45 PM »

เยาวชนทั้งนั้น ไม่เกรงกลัวกฎหมายกันเลยหรืออย่างไร......

ตัดนิ้ว

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
pong2504-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 101

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 04:04:17 PM »

อ๋อยเดนสังคมพวกนี้ ผมว่าเป็นตัวชี้วัด คุณภาพผู้ให้กำเนิด และสภาพแวดล้อมในสังคมบ้านเรา ในตอนนี้นะครับ บู่
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 05:43:38 PM »

อ๋อยเดนสังคมพวกนี้ ผมว่าเป็นตัวชี้วัด คุณภาพผู้ให้กำเนิด และสภาพแวดล้อมในสังคมบ้านเรา ในตอนนี้นะครับ บู่

บางคนพ่อแม่ดี  ธรรมธรรมโม  ก็เลวได้สนิทใจครับพี่  ที่หาดใหญ่  พ่อแม่มีสวนยางเป็นพันไร่  

แต่ลูก  ปล้น  จี้  ข่มขืน  สุดท้าย  หัวกับตัวไปอยู่คนละที่  ((  เหตุการณ์  เมื่อ  10  กว่าปีก่อน  ))
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 07:34:20 PM »

มันน่าจะจับไปนั่งยางซะให้หมดๆ นะครับ... สิ่งมีชีวิตไร้ประโยชน์พวกนี้...

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 09:31:56 AM »

น่าจะมีการเพิ่มโทษให้หนักกว่านี้ครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 10:06:10 AM »

กรณีเด็ก หรือเยาวชนทำผิด ผมว่านอกจากการควบคุม/ลงโทษ เด็กแล้ว ควรเอาผิดและลงโทษพ่อ/แม่ ด้วยครับ หลาย ๆ กรณีเด็ก หรือเยาวชนกระทำเพราะพ่อ/แม่ ให้ท้ายคือปกป้องลูกว่าลูกฉันไม่เคยทำผิด แค่ความคึกคะนอง หรือบอกว่าไม่มีเวลาเอาใจใส่เพราะทำงาน.....คนที่จะดูแลเด็ก หรือเยาวชนไม่ให้กระทำความคึกคะนองจนล้ำเส้นจนเป็นอาชญากรรม คือ พ่อ-แม่ครับ  ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 10:12:25 AM »

นี่ไม่ใช่เยาวชนแล้วครับ โจรชั่วช้า ชัดๆ

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 10:22:15 AM »

บ้านเมืองมีขื่อมีแป

แต่บางสถานการ์ณก็จำเป็นจะต้องมีศาลเตี้ยให้คนหลาบจำครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 11:37:42 AM »

ก็กฎหมายเดี๋ยวนี้ มันไร้ผล
ถ้าไม่เป็นข่าวดัง ก็ไม่ขยับ
ถามว่า ตำรวจรู้มั้ย ผมบอกได้ ตำรวจรู้
เพียงแต่... จะขยับหรือเปล่า
ถ้าเอ็งไม่ล้ำมาก ก็ โอเค
ทางใคร ทางมัน
คดี หลาย ๆ คดี
มันก็เปนอย่างนั้น
ทั้ง จิ๊บ โจ๊ก
หรือเรื่องบ่อน ที่เป็นข่าว
ขนาดบอกได้ว่า มีบ่อนนั้น บ่อนนี้
แต่ทำไม ไม่จับล่ะ
ก็รู้นี่นา
รู้ แต่ ไม่จับ
เพราะอะไร... ละเว้น

เอาง่าย ยิ่งกว่า
ทำไม ถึงมีการสั่งค้ายา จากในเรือนจำ
ไหนว่า มีเครื่องตัดสัญญาณ ราคาหลายล้าน
แต่ ทุกวันนี้ เราก็ยังพบเห็นเป็นข่าวเสมอ
เพราะว่า อะไรล่ะ

ก็อย่างคำกล่าว

"ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีสิ่งใดที่ตำรวจไทยทำไม่ได้"

ไปเหมารวมได้อย่างไรครับ แต่ละเรื่องมันไม่ได้เกี่ยวข้องกันสักหน่อย เรื่องบ่อนก็จริงเห็นมีกันทุกพื้นที่ เวลาระดมกวาดล้างก็"ขอ"เจ้าของจับเพื่อเป็นผลงานกันพักๆ เวลามีหน่วยอื่นมาจับก็รีบมาขอลงชื่อร่วมด้วยกันตาเหลือก มาตรการลงโทษก็ไร้สาระแค่สั่งย้าย พอเรื่องเงียบเดี๋ยวก็กลับมา ผู้บังคับบัญชาระดับสูงก็ปากว่าตาขยิบ ไม่มีความจริงใจเพราะมันมีผลประโยชน์ต่างตอบแทนกันอย่างนี้ปราบไม่ได้แน่ ที่ทำได้เป็นมาตรการเร่งด่วนคือต้องเพิ่มโทษตำรวจท้องที่ หากมีบ่อนขนาดใหญ่ต้องปลด ผู้กำกับ และ ผู้บังคับการไว้ก่อน ไม่ใช่เอาไปดอง-หลบใน ตร. ทำอย่างนี้จะได้เปิดทางให้คนดีๆมีความตั้งใจได้เข้าไปหมุนเวียนทำงานแทนบ้าง ......
     ส่วนเรื่องเด็กเวรนี่ก่อนด่าจนท.ต้องด่าผู้ปกครองก่อน ใครที่มีลูกแบบนี้ต้องจับทำหมัน อย่าให้แพร่พันธุ์เป็นปัญหา ชุมชนต้องเข้ามากดดัน บ้านใครมีลูกหลานทำตัวเกเรก่อปัญหาต้องส่งตัวไปโรงเรียนวิวัฒน์พลเมือง ไม่งั้นชุมชนต่อต้านอยู่ไม่ได้ แล้วก็เป็นหูเป็นตาช่วยแจ้งเบาะแส แต่ที่เป็นอยู่คือต่างคนต่างอยู่ ตัวใครตัวมัน
     เรื่องยาเสพติดในเรือนจำยิ่งห่างไกลสายตาตำรวจเข้าไปใหญ่ ไม่คิดว่าคนดังของเวปจะมองตื้นๆโทษตำรวจอย่างดียว  ข้างในมันแดนสนธยานะครับ ไม่ได้มีตำรวจสายตรวจไปตรวจตราอะไรด้วย ถ้าไม่มีข้อมูลจากราชทัณฑ์และการประสานงานสืบสวนจากด้านนอก ไม่มีทางรู้ความเคลื่อนไหว จะไปดักฟังโทรศัพท์หรือใช้เครื่องตัดสัญญาณมันเป็นการละเมิดสิทธิทั้งผู้ร้ายและประชาชนทั่วไป ผิดกฏหมายทั้งนั้น ตำรวจทำโดยพลการไม่ได้หรอก ต้องให้ศาลอนุญาตเท่านั้นและถ้าไม่มีข้อมูลด้านการสืบสวนที่เชื่อถือได้ศาลไม่อนุญาตหรอกครับ ผมว่าแค่ราชทัณฑ์เข้มงวดเรื่องการตรวจตรานักโทษ และญาติ เท่านี้ก็แก้ปัญหาได้แล้ว แต่ในความจริงทุกอย่างมีขายในเรือนจำแค่มีเงิน ก็จะใครที่เอาเข้าไปขายล่ะครับ คงไม่คิดว่าเป็นตำรวจนะ

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 01:35:29 PM »

อยากให้ตำรวจในพื้นที่ส่งสายสืบปลอมตัวไป แล้วยิงทิ้งเลยซัก 1-2 คน  Angry
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์