เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:29:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กรุ่นน้องมาปรึกษาเรื่องโรคเอดส์  (อ่าน 6161 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 09:03:16 PM »

สมัยนี้เค้ามียาต้านที่ได้ผลมากๆอยู่ได้ 20-30 ปีหรือมากกว่านั้นไม่ต้องกลัวครับ คนตายบนท้องถนนมากมายกว่าหลายเท่าตัว ใจอุ่น ใจอุ่น สู้ๆๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
                  งั้นผมจะเสี่ยงแล้วนะ   .......  แปะยอมตัยยยยยยย  

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:19:34 PM »

สมัยนี้เค้ามียาต้านที่ได้ผลมากๆอยู่ได้ 20-30 ปีหรือมากกว่านั้นไม่ต้องกลัวครับ คนตายบนท้องถนนมากมายกว่าหลายเท่าตัว ใจอุ่น ใจอุ่น สู้ๆๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
                   งั้นผมจะเสี่ยงแล้วนะ   .......  แปะยอมตัยยยยยยย 

นักรบต้องไม่กลัวบาดแผลครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:42:35 PM »

... ยินดีด้วยครับในเบื้องต้น ......................แต่ ถ้าจำไม่ผิด คุณหมอบอกว่ามันจะมีระยะฟักตัวของมันอยู่ ...  Grin Grin Grin
... ระยะที่เชื่อถือได้มากที่สุดในการไปตรวจเลือดคือ 3 เดือน หลังจากความเสี่ยงครั้งสุดท้าย เพราะ 3 เดือนคือ ระยะฟักตัวของ HIV ตรวจก่อนหน้านี้ อาจตรวจไม่เจอ ... ครับ ...  Grin Grin Grin
ครับสอบถามเด็กแล้ว เกิน 100 วันแล้วครับ
[/quote]

..... 100 วัน ...  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ...............แสดงว่า ... !!!

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:44:24 PM »

สมัยนี้เค้ามียาต้านที่ได้ผลมากๆอยู่ได้ 20-30 ปีหรือมากกว่านั้นไม่ต้องกลัวครับ คนตายบนท้องถนนมากมายกว่าหลายเท่าตัว ใจอุ่น ใจอุ่น สู้ๆๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
                   งั้นผมจะเสี่ยงแล้วนะ   .......  แปะยอมตัยยยยยยย 
                   นักรบต้องไม่กลัวบาดแผลครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

... งั้นลองให้นักรบเป็นแผล  ไปรบ ดูสิครับ ...........  ขำก๊าก ... บ่ เอานำเด้อ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:58:50 PM »

ครับสอบถามเด็กแล้ว เกิน 100 วันแล้วครับ
[/quote]

..... 100 วัน ...  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ...............แสดงว่า ... !!!
[/quote]

แสดงว่า ทำบุญครบ 100 วันหรือเปล่าครับ
ไม่ใช่ครับ ถ้า 100 วัน วันนี้ผมคงเอากระดูกไปลอยอังคารแล้วครับ 
แต่จริงๆแล้วต้องใช้คำว่าลอยพุธ นะครับเพราะวันนี้ไม่ใช่วันอังคาร Grin Grin
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:00:31 PM »

...  Grin Grin Grin ...

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:10:33 PM »

เป็นเหตุผลนึง ที่เพื่อนๆไม่เคยลากผมไปเที่ยวได้ครับ...

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์