เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:34:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับตัวเข้าหาปืน หมายถึง ..  (อ่าน 4420 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 01:35:32 PM »

ปืนก็เหมือนกับเครื่องมือ ปรับแต่งบ้างก็ได้   อย่างเช่นถ้าไกหนักยิงยังไงก็ได้กลุ่มไม่ดี   จะเสียเงินซื้อลูกซ้อมเพื่อหวังว่าให้เกิดการเสียดสีจนไกเบาลง หรือหวังว่าเราจะยิงดีขึ้นเมื่อยิงบ่อยขึ้น จะต้องเสียเงินซื้อลูกซ้อมเท่าไร   ซ้อมบ่อยๆก็ดีครับแต่ปรับแต่งปืนบ้างก็ได้จะได้ใช้ประสิทธิภาพของปืนตามที่ปืนจะทำได้  เกินจำเป็นคือแค่ไหนก็อยู่ที่แต่ละบุคคลแต่ละอาชีพครับ    แต่ถ้ามีปืนที่เข้ามือปรับหรือไม่ปรับจนเจ้าของพอใจแล้ว  จะซ้อมเท่าไรก็ซ้อมไปเถอะครับ   หลงรัก

ปืนที่ว่ายิงจนไกเบาๆลงแค่ไหนครับ อย่างกล๊อกไก5ปอนด์โดยประมาณ ถ้ายิงๆไปจนไกเหลือ3ปอนด์เท่ากับปืนพังนะครับเพราะมันไม่ควรจะลด...

ส่วนมากที่ผมเห็นจะปรับน้ำหนักไกปืนยิงเป้าให้เบาลงเหลือ3.5ปอนด์ แต่ถ้าปืนพก5ปอนด์ กับ3.5กล้าพกเหรอครับ....

(คุยแลกเปลี่ยนความเห็นนะครับ)

สำหรับ G ๒๖  ผม Break in ไป ๒๐๐ กว่านัด ไม่ได้ทำอะไรเลย

สิ่งที่เกิดทำให้แปลกใจ นีกว่า ผมคิดคนเดียว คุณนินจา แวะมาที่บ้าน ลองเหนี่ยวไก "พี่เปลี่ยนอะไรหรือเปล่า ไกเบาจัง"

เบากว่า G ๒๓ ที่เปลี่ยน Connector ซะอีก  ผมเป็นคนพาปืนแบบไม่ขึ้นลำ..  จึงปิดทาง ทำปืนลั่นโดยไม่ตั้งใจ ไปแล้ว ครับ   Grin

แปลกมากครับ...

กล็อก 26 ของผมยิงไปเกินพันนัดแล้ว(ไม่รู้เกินไปเท่าไร เลิกนับก่อน)...

ไกยังหนักอยู่ครับ ลองเอาคอนเน็คเตอร์ 3.5 ปอนด์ใส่แล้วก็พบว่าเบากว่ากันอย่างชัดเจน...

ผมไม่ได้ลองชั่งน้ำหนักไกดู แต่กะเอาว่าน่าจะยังอยู่แถวๆ 5 ปอนด์ครับ... Cheesy

เมื่อครู่ผมถอด Connector G 26 มาเทียบกับ G 23 เหมือนกันไม่มีอะไร แตกต่าง.  Gen 3 ทั้งคู่

ผมพอมีคำตอบแล้ว ครับ ไม่เกี่ยวกับการยิงกระสุนมาก หรือน้อย เพียงแต่ผมไม่ได้ จับความรู้สึก ตั้งแต่ก่่อนยิงนัดแรก 
แต่มารู้สึกตัวเมื่อยิงไปแล้ว ๒๐๐ นัด ว่่าไกเบา

ข้อเท็จจริง น่าจะเกิดจากไก เบามาจากโรงงาน แล้วละ ครับ   ผมสลับกับ G 23 ก็ยังไกหนักเหมือนเดิม แต่ G 26 เบากว่าครับ
ไกหนัก-เบา ต่างกันชัดเจน  .. ครับ หมอ..  Cheesy

อาการนี้ มีเพื่อนคอปืนถาม ใน http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=68630.0

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:31:14 PM »

เรื่อง ไก G 26 เบา ผมได้ข้อสรุปแล้ว ครับ หลังจาก สลับ Connecter แล้วยังเบาเหมือนเดิม

แต่เมื่อ ผมสลับเข็มและ ผล G 23 ไกเบาลง  G 26 ไกหนักขึ้น   

สรุปได้แล้ว เหตุเกิดจากสปริงเข็ม ใน G 26 รุ่นนี้ ทำมาเบา ครับ และผมยิงมา ๒๐๐ กว่านัด สับแตกทุกนัด วางใจได้ ครับ.  Cheesy   

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์