เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:25:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: sig sauer p 239 กระบอกเดียวเพียงพอต่อการป้องกันตัวหรือไม่  (อ่าน 3607 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:10:45 PM »

ปืนติดบ้านผมยังมีแค่ลูกซอง๕นัดเองครับ ติดไฟฉายซะกะว่ามีอะไรไม่ต้องเล็งไฟส่องตรงไหนก็ยิงตรงนั้นครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 10:05:22 AM »

...ของผมชิพ 60  มีแค่ 5นัดครับ  พอเพียงครับ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:26:20 AM »

ภาษาบ้านนอกเขาบอกว่า 'beware of the man with one gun'
เพราะคนเขาเชื่อว่า  คนที่มีปืนกระบอกเดียว ก็ต้องซ้อมด้วยปืนที่เขามี  และน่าจะใช้ได้คล่องแคล่วมากกว่าคนที่มีปืนหลายกระบอกครับ

ลองนึงถึงคนที่พก  กล๊อก19 สสับกับ HK P7M8, Colt Commander,  CZ75B และ Beretta px4 ดูซิครับว่า ในสถานะการณ์ฉุกเฉิน คนไหนจะใช้ปืนที่พกได้คล่องกว่ากันครับ

สุดท้ายใช้ลูกโม่ 2 นิ้ว ...................... ง่ายที่สุด เหนี่ยวอย่างเดียว  Grin
ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบบ  ตอนนี้ ก็ตัวนี้แหละครับที่ไปไหนไปด้วย

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:29:42 AM »

ทั้งๆที่ 2 ตัวนี้ ชักขึ้นมาก็เหนี่ยวอย่างเดียวเช่นกัน  เยาะเย้ย  แต่นะ... มันก็ต่างจาก 2 นิ้ว มีโม่น่ะครับ  หลงรัก

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 12:40:29 PM »

ปืนดี

กระสุนดี

คนดี

แบบไหน(ลูกโม่ /เซมิออโต้)

ขนาดไหน(แคลิเบอร์)

ก็เอาอยู่(เอ๊ะ..คุ้น ๆ..แฮะ Cheesy Cheesy Cheesy)

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 01:14:51 PM »

เพียงพอครับ แต่ควรมีซองกระสุนสำรองสัก 2 ซอง + 1 ซอง ที่ติดปืนครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์