เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:26:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บริษัท คู่ค้า แจ้งปรับขึ้น ๑๐-๑๒ %  (อ่าน 1163 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 09:37:41 PM »

บริษัท คู่ค้า   แจ้งปรับขึ้น ๑๐-๑๒ %
ด้วยสถานการณ์ปัจจุบัน  ปัจจัยการผลิต
ค่าจ้างแรงงาน ค่าขนส่ง วัตถุดิบ
และปัจจัยอื่นที่ใช้ในการผลิต
เป็นเหตุให้ต้นทุนสินค้าสูงขึ้น
และมีการขยับตัวสูงอย่างต่อเนื่อง
เป็นเหตุให้ไม่สามารถคงราคาเดิมได้

ได้แต่ถอนหายใจครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 09:46:14 PM »

ของผมคล้ายๆกันครับ  เสนอราคามาตั้งแต่ปี 54 ข้ามมาปีนี้ ขอราคาเดิม 

เฮ้อ........เหมือนกันครับ  เศร้า ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 09:56:52 PM »

ทำใจครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:17:12 PM »

เดือนหน้าวัดใจครับ เจ้าไหนขึ้นมากเราก็ไปซบเจ้าอื่น 

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:27:32 PM »

เดือนหน้าวัดใจครับ เจ้าไหนขึ้นมากเราก็ไปซบเจ้าอื่น 

ขนหน้าแข้งพี่เบิมไม่กระดิกหรอก  ยิ้มีเลศนัย    ท่าจะร่วงเป็นกระจุกเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 11:51:00 PM »

ขนหน้าแข้งพี่เบิมไม่กระดิกหรอก  ยิ้มีเลศนัย    ท่าจะร่วงเป็นกระจุกเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

บู่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 07:16:06 AM »

ค่าแรงคือหนึงในต้นทุนสินค้า  .....  เรียกร้องค่าแรงสูงปรี๊ดก็ต้องยอมรับการจับจ่ายที่สูงตามไปด้วย  ....  วิ่งตามเงากันจนกว่าจะสิ้นลม    เศร้า

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 07:28:37 AM »

ยิ่งอยู่นานยิ่งออกลายปูเน่า. Shocked Grin
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 07:56:02 AM »

ไม่ต้องขึ้นค่าแรงก็จ้องจะขึ้นกันอยู่แล้ว.....

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 08:03:02 AM »

ยิ่งอยู่นานยิ่งออกลายปูเน่า. Shocked Grin

เจ็ดเดือนนี้ Grin Grin Grin เขาว่าเขาสอบผ่านการบริหารทุกวิชา แม้ไม่ได้เต็ม

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 10:23:48 AM »

บู่
ใช่ครับ ขนหน้าแข้งไม่ร่วงครับแต่ขนบนศรีษะร่วงเป็นกำ ดันกลายจะเป็นสีขาวด้วย

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 10:37:19 AM »

น้ำมันแพง แก๊สแพง ค่าแรงแพง... ถ้าค่าครองชีพ/ต้นทุนการผลิตไม่ขยับขึ้น ก็ต้องเผาตำราเศรษฐศาสตร์ทิ้งแหละครับ...

"คนส่วนใหญ่"เลือกเข้ามาครับ มันเป็นกติกาที่ต้องยอมรับครับ... ทำไงได้...

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 06:39:26 PM »

ค่าไฟก็จะขึ้น ๓๐ สตางค์/หน่วย   ข่าวสารก็จะขึ้น ๑๐-๑๕ บาท/(ถุง ๕ กก.)   เยาะเย้ย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 12:19:05 AM »

ตลาดนัดในพท.พัทยาแห่ง1เดือนนี้ตั้งแต่ต้นเดือน จนถึงวันนี้และคงจะเลยยาวไปหลังเปิดเรียน

คนขายนั่งตบยุง คนเดินก็ไม่มีเงินซื้อ รายจ่ายเพิ่มกันทั้งนั้นทั้งแม่ค้า,ลูกค้า จะพากันตายหมู่เอา

คิดเล่นๆ...ยาคู้ขึ้นที2บาท ลูก3คน+6บาท/วัน 1เดือน 180 บาท 

ค่าข้าว 5บาท/1มื้อ/คน(พ่อ,แม่,ลูก3) +75บาท/วัน 1เดือน 2250 บาท

แค่2อย่าง ก็ 2430 บาทแล้ว......จะรอดหรือครับ

โดนหลอกค่าแรงวันละ 300 แต่ค่าของมันขึ้นที่เดียวพร้อมกันทั้งระบบเพราะเองอยากได้ทั้งระบบ 300

...พังกับฉิบหายใกล้กันนิดเดียว

หน้า: [1]
  พิมพ์