เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 06:28:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำร้านขาย หรือทำด้ามปืนฯ The Old Siam  (อ่าน 2725 ครั้ง)
fecotspku
เก่งไม่กลัว...กลัวขยัน...ขยันไม่กลัว...กลัวคนมีวินัย...:D
Jr. Member
**

คะแนน 2

S&W .38 M15 and Les Baer .45

« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 11:36:20 PM »

เรียนชาว อวป.  ไหว้

- ต้องการซื้อด้ามปืน ยาว 5.5 - 6 นิ้ว สำหรับปืนลูกโม่ Smith & Wesson .38 Model 15 โครง L สำหรับแข่งขันยิงปืนฯ เหมือนดังรูป
  และโทรไปสอบถามที่ร้านปืนฯ ต่างๆ ได้คำตอบ ดังนี้

ช่างสังเวียน   สั่งทำ วัดมือ
ช่างสุพล      สั่งทำ วัดมือ
ร้าน ป.อาภา   เคยรับมาขาย แต่ไม่ได้ขายแล้ว
ร้าน ป.มิตรภาพ   เคยรับมาขาย แต่ไม่ได้ขายแล้ว
ร้าน ป.ชาตรี   มีแต่แพงนิดหนึ่ง และไม่ให้ลองใส่ด้ามปืน ต้องซื้อเลย

- รบกวนช่วยแนะนำร้านขาย หรือทำด้ามปืนฯ The Old Siam ให้ด้วยครับ  ไหว้

ขอบคุณมากครับ Cheesy

Best Regard & Thank you very much.  ไหว้
My Hero:ผู้ปิดทองหลัง
JUTHA
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 12:55:10 PM »

- ต้องการซื้อด้ามปืน ยาว 5.5 - 6 นิ้ว สำหรับปืนลูกโม่ Smith & Wesson .38 Model 15 โครง L สำหรับแข่งขันยิงปืนฯ เหมือนดังรูป
  และโทรไปสอบถามที่ร้านปืนฯ ต่างๆ ได้คำตอบ ดังนี้

ร้าน ป.อาภา   เคยรับมาขาย แต่ไม่ได้ขายแล้ว
ร้าน ป.มิตรภาพ   เคยรับมาขาย แต่ไม่ได้ขายแล้ว
ร้าน ป.ชาตรี   มีแต่แพงนิดหนึ่ง และไม่ให้ลองใส่ด้ามปืน ต้องซื้อเลย

- รบกวนช่วยแนะนำร้านขาย หรือทำด้ามปืนฯ The Old Siam ให้ด้วยครับ  ไหว้

มาที่ อ.สามโคกเลยครับ  ชื่อบ้านด้ามปืนทำให้ได้เกือบทุกแบบ โทร 0816294494 ครับเคยไปใช้บริการ  แบบของท่านเคยเห็นเขาทำอยู่
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 03:01:21 PM »

ที่ว่าวัดมือน่ะ  บางทีแค่เราเอามือข้างถนัด ก็ข้างที่จับด้ามปืนแหละครับ
มาวางทาบบนกระดาษขาวแล้วลากดินสอผ่านๆตามง่ามนิ้วมือ

วิธีวางมือบนกระดาษที่ถูกต้องคือ สามนิ้วกลาง นางก้อย เรียงชิดติดกัน
นิ้วชี้แยกออกมา นิ้วหัวแม่มือแยกออกมา นิ้วจัดแบบเดียวกับจับด้ามปืนแหละครับ
แต่คราวนี้แบ ไม่กำ

เขียนเสร็จใช้หลายดินสอหมายตรงข้อนิ้วแต่ละข้อของแต่ละนิ้วไว้ด้วย

แล้วก็ส่งร้านครับ ร้านจะนำไปส่งที่ช่างป๊อก พยนต์การช่าง ซอยหลังโบสถ์พราหมณ์อีกที

ช่างป๊อก โทร 022229340

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

fecotspku
เก่งไม่กลัว...กลัวขยัน...ขยันไม่กลัว...กลัวคนมีวินัย...:D
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:03:45 PM »

มาที่ อ.สามโคกเลยครับ  ชื่อบ้านด้ามปืนทำให้ได้เกือบทุกแบบ โทร 0816294494 ครับเคยไปใช้บริการ  แบบของท่านเคยเห็นเขาทำอยู่

Best Regard & Thank you very much.  ไหว้
fecotspku
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:04:16 PM »

ที่ว่าวัดมือน่ะ  บางทีแค่เราเอามือข้างถนัด ก็ข้างที่จับด้ามปืนแหละครับ
มาวางทาบบนกระดาษขาวแล้วลากดินสอผ่านๆตามง่ามนิ้วมือ

วิธีวางมือบนกระดาษที่ถูกต้องคือ สามนิ้วกลาง นางก้อย เรียงชิดติดกัน
นิ้วชี้แยกออกมา นิ้วหัวแม่มือแยกออกมา นิ้วจัดแบบเดียวกับจับด้ามปืนแหละครับ
แต่คราวนี้แบ ไม่กำ

เขียนเสร็จใช้หลายดินสอหมายตรงข้อนิ้วแต่ละข้อของแต่ละนิ้วไว้ด้วย

แล้วก็ส่งร้านครับ ร้านจะนำไปส่งที่ช่างป๊อก พยนต์การช่าง ซอยหลังโบสถ์พราหมณ์อีกที

ช่างป๊อก โทร 022229340

หน้า: [1]
  พิมพ์