เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 07:24:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เดี่ยวลูกกรด .22lr auto ทำไมต้อง 10/22 แล้วปืน marlin autoและ CZ ปืนยาว.22auto  (อ่าน 4380 ครั้ง)
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 04:44:52 PM »

ตามหัวข้อนะครับ หากสภาพเดิมๆออกใหม่ไม่ได้แต่งแล้วหากนำมายิง ไม่ได้ติดกล้องเล็งแบบไหนแม่นกว่ากัน หากไม่นับของแต่งแล้ว แบบไหนราคาถูกกว่ากัน และความนิยมแบบไหนคนนิยมมากกว่ากัน ขอคำตอบในการตัดสินใจด้วยจักขอบคุณยิ่ง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 05:13:47 PM »

อยู่ที่ ความชอบส่วนบุคคล และ ตามกระแสที่ดี
ใช่ว่า ตัวเลือก อื่น จะไม่ดี  ของทุกอย่างมีดี ในตัวมันเอง
เดิม ๆ เลย ผมให้ ซีแซด แม่นกว่า
แต่ด้วย ไม่มี ลูกเล่นอะไร อีกเลย เมื่อเทียบกับทาง 10/22
ซึ่ง สามารถ พลิกแพลง เสริมเติมแต่ง ได้อีก หลากหลาย ตามแต่ใจต้องการ
และ ด้วย การใช้ ระบบ โมดูลล่าร์  มันก็เลย ยิ่งง่าย ในการแต่งเติม
เลยได้รับความนิยม มาตลอด  อีกทั้ง ยังแต่งขึ้น  มีการรองรับของแต่งไปอีกหลายทอด
จะเห็นได้ว่า สามารถเปลี่ยนได้แทบทุกชิ้น นอกเหนือไปจาก ชุดลั่นไก ที่ยังคงใช้ของ
ตัวรูเกอร์เอง  อีกทั้ง เรื่องของแม๊กกาซีน  ที่เป็นที่ถูกใจทั้งของรูเกอร์เอง (10 นัด )
และ ของ เจ้าอื่น  ทั้ง  10  25  30 และ 50
อีกทั้งเรื่องของ การบอกขาย   ก็จะออกตัวได้ง่ายกว่า

เปรียบเทียบ เสมือนรถ   10/22  ให้เป็น โตโยต้า   มาร์ลิน   เป็น  ฟอร์ด    ซีแซด  เป็น อีซูซุ
น่าจะเห็นภาพ รวม ๆ ได้ดีกว่า   ในความคิดของผมนะ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 05:54:44 PM »

ชุดลั่นไกของ Ruger 10/22 ก็มีเปลี่ยนครับ เปลี่ยนแบบชิ้นส่วนเป็นชิ้นๆ หรือเปลี่ยนยกชุดทั้งเรือนเครื่องลั่นไกเลยก็มี...............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 06:00:06 PM »

10/22 ได้เปรียบตรงที่มีของเล่นให้เราแต่งเติมเสริมแต่งมากครับ เป็นตัวในฝันของผ ตัวนึง .... Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 07:01:58 PM »

ถ้าจำไม่ผิด10/22นี่ราคาดีกว่าเพื่อน  (ดีสำหรับกระเป๋า)  งบเหลือซื้อของแต่งได้ Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 07:53:12 PM »

Grin พิมพ์นิยม  Grin

More Care
Less Hate
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 08:23:33 PM »

ท่านเจ้าของกระทู้.....คงจะต้องการเปรียบเทียบเรื่องคุณภาพ  ราคา  ประสิทธิภาพ รวมถึงปัญหาต่าง ๆ ที่จะตามมา  รวมทั้ง ข้อดี  ข้อเสียด้วย   ถ้าเป็นเช่นนั้นแล้ว  อยากแนะนำให้ท่านลองคนดูกระทู้เก่า ๆ มีพี่ ๆ ในเว็บได้เปรียบเทียบไว้น่าสนใจมากครับ  ส่วนตัวผม  ไม่ได้เข้าสนามแข่งขันกับใคร  เอาไว้ยิงเล่นในบ่อดินส่วนตัว  ดีหมดทั้ง 3 ตัวที่ท่านว่ามาละครับ[/b]

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 08:40:02 PM »

ผมก็ชอบ 10/22 อยู่แล้วในใจอยากได้รุ่น auto carbine stainless พานท้ายซินเนติคสีดำนะครับ ตอนนี้กำลังยื่นขอ ป.3 อยู่ ไม่ทราบว่าหากจะติดกล้องเล็งที่ซื้อครั้งเดียวจบแบบราคาไม่แพงเพราะจะเอาไว้ยิงเล่นนะครับ ไม่ได้แข่งกับใคร คงต้องไปยิงที่สนามยิงปืนนะครับ เพราะบ้านอยู่ในชุมชนหาที่ยิงโล่งๆลำบากใจจริงแล้วก็ไม่อยากเสียเงินให้สนามยิงปืนนะครับแต่จนปัญญากับสถานที่และอีกอย่างฝึกยิงที่สนามมีคนที่ดูและสนามแนะนำได้ และอยากทราบว่ากล่องอลูมิเนียมที่ใส่ปืนสั้น
พร้อมปืนยาวได้และมีกุณแจล๊อคด้วยนั้นเขาขายกันที่ไหน พอจะทราบราคาไหม ขอบคุณทุกท่านที่
ให้คำตอบนะครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์