เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:25:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++สคบ.เอาจริง!! ที่จอดรถห้าง เก็บค่าจอดได้หลัง 1.15 ช.ม.+++  (อ่าน 2991 ครั้ง)
PHAPHOOM
Full Member

คะแนน 86

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:13:02 AM »

สืบเนื่องถึงเรื่องบัตรจอดรถ
มันมีสิทธิ์อะไร หากหายมันมีสิทธิ์อะไร
มาตั้งศาลเตี้ย ปรับ ๓๐๐/๔๐๐ อะไรเทือกนั้น
ทั้งที่  ต้นทุนจริง ๆ มันไม่กี่สตางค์

เป็นเรื่องของการรีดไถ และคนทำหายยอมเองครับ .....................

ผมไปห้างดังสี่แยกสยาม ชื่อห้างสองผัวเมีย จ่ายเงินค่าจอด รับบัตร และจอดรถ ถ้าจำไม่ผิดห้างนี้จ่าย 35-40 บาท เหมา 3 ชม................... เดินซื้อของไม่ถึง ชม. ก็กลับ ................ปรากฎว่าบัตรจอดรถหาย

ก็ขับรถออกมาปกติ .................. แจ้งว่าบัตรจอดรถหาย เขาก็ขอดูสำเนาทะเบียนรถและบัตรประจำตัวเพื่อตรวจสอบความเป็นเจ้าของรถ ก็ OK เพราะถือว่าเป็นมาตรการที่ใช้ได้................ เสร็จแล้วก็ขอปรับผม 200 บาท ที่ทำบัตรหาย

ผมเลยย้อนถามไปว่า เอา"อำนาจ"อะไรมาปรับผม................ เขาบอกเป็นกฎของบริษัท ผมก็บอกว่า แล้วผมเกี่ยวอะไรกับบริษัทคุณ ผมไม่ใช่พนักงาน คุณไม่มีอำนาจตามกฎหมายที่จะมาปรับผม................... งานนี้ยามไปตามตัวหัวหน้ามาคุยกับผม ..................พอตัวหัวหน้ามา เขาก็บอกว่าต้องปรับ 200 บาท ผมก็บอกไปเหมือนเดิมว่าคุณไม่มีอำนาจมาปรับอะไรผม ..................แต่การที่ผมทำบัตรจอดรถของคุณหาย ซึ่งเป็นสมบัติของทางบริษัทคุณ ผมยินดีชดใช้ให้ตามสมควร ซึ่งบัตรจอดรถดูแล้ว ต้นทุนการพิมพ์ไม่เกิน 1-2 บาท ผมชดใช้ให้ 10 บาท ..................... ส่วนค่าปรับอะไรของคุณนั่น ผมไม่จ่าย เพราะผมไม่ได้ทำผิดอะไร กฎที่บริษัทคุณตั้ง ไม่ได้มีผลมาบังคับใช้กับผม เพราะไม่ได้เกี่ยวกันและคุณก็ไม่มีอำนาจตามกฎหมาย .................... เรื่องหลักฐานการเป็นเจ้าของรถ ก็ตรวจสอบเรียบร้อยว่าผมเป็นเจ้าของรถ

เพราะฉะนั้น ก็เปิดทางให้ผมออกไป .................... เขาก็บอกว่า ไม่ได้ ถ้าผมไม่จ่ายค่าปรับให้เขา 200 บาท

ผมบอก OK งั้นผมจะโทรเรียกตำรวจนะ ว่าคุณกักขังหน่วงเหนี่ยวอิสรภาพผม ........................... เพราะคุณไม่มีสิทธิ์ที่จะกักตัวผมไว้ คุณไม่ใช่เจ้าหน้าที่บ้านเมือง..................

ตัวหัวหน้าถึงกับหน้าเสีย ผมเลยยื่นเงินไปให้ 10 บาท แล้วบอกว่าจะเปิดทางไหม? ถ้าไม่เปิดทางก็ไปโรงพักกัน....................เขาก็รับเงิน 10 บาทไป แล้วเปิดทางให้ผมออกมา .....................

เจอของจริงเข้าไป ต้องยอมแต่โดยดี เยี่ยมเลยครับ +1 ครับ

*** ดูถูกคนอื่น เท่ากับดูถูกตนเอง ***
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 05:44:18 PM »

ในห้างฯไม่สน..............................

แต่ในโรงแรมเก็บหรือเปล่าครับ  ^_^"

โรงแรมคิดค่าจอดชั่วโมงละ300ครับ  อ๋อย
มาแถวบ้านผมสิครับถูกกว่า ชั่วโมงละ 250 บาทเท่านั้น ครบชั่วโมงจะมีเด็กมาเคาะเตือนให้รู้ด้วย ไม่ต้องดูนาฬิกาเอง Grin Grin Grin

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 10:03:33 PM »

พันทิพย์ งามวงวานศ์ กับ ดิโอล์สยาม   
แค่ขับวนหาที่จอดก็ 20นาทีแล้ว -*-
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์