เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 10:21:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะด้วยครับ  (อ่าน 1048 ครั้ง)
สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 12:42:35 PM »

เมื่อสักพักรุ่นน้องโทรมาปรึกษาปัญหาน้องชายกับเรื่องยา เคยโดนจับ ,เคยพาไปเลิกยาหลายๆวิธี ออกมาไปบวชที่ตจว. บวชก็หนียาไม่ได้อีกพระที่อยู่ด้วยกันเอามาให้ต่อ มันเลยตัดไม่ขาด สึกออกมาก็ยังเจอต่อ หนำซ้ำดูว่าจะติดมากกว่าเดิม เริ่มมีอาการทางประสาท พ่อดุก็ไม่ฟัง เหมือนจะมีปืนติดตัวเพิ่มอีกด้วย พ่อต้องหนีไปบวช แม่ต้องหนีเข้าวัด พี่สาว(คนโทรมา)ก็อยู่ต่างจังหวัดกับครอบครัว น้องสาวก็กลัวเพราะเคยโดนเอามีดขู่ ไม่กล้าอยู่บ้านแล้ว "เคยชนิดจ้างตร.ในพท.มาจับก็แล้ว แจ้งตร.ก็หลายเที่ยวจนจนท.ไม่อยากมาบ้านนี้แล้ว ไม่รู้จะทำอย่างไรแล้ว อยากให้ตร.จากส่วนกลางมาจับหรือใครมาเก็บสักที กลัวเป็นภัยกับชาวบ้านด้วย" จากคำบอกเล่าของรุ่นน้อง

ฟังแล้วก็สงสารรุ่นน้อง ท่านใดมีข้อเสนอแนะหรือพอมีแนวทางออกบ้างไหมครับ  ผมได้แจ้งให้น้องเขานำไปปฎิบัติได้ถูกต้องครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 01:04:09 PM »

น่าเห็นใจครับ ลงว่าถึงขนาดต้อง"จ้างตำรวจให้จับ", แสดงว่าท้องที่นั้นมันแย่เอามากๆเชียวครับ... ลองร้องเรียนสื่อมวลชนบ้างซิครับ ถึงขั้นนี้แล้ว...
สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 02:55:02 PM »

ขอบคุณครับ
Ryu
Newbie
*

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 07:47:46 PM »

ได้อ่านแล้วก็น่าเหนื่อยใจแทนคนรอบข้างครับ เรื่องอย่างนี้ไม่มีใครหยุดได้หรอกครับ
ถึงจะพาไปเลิกที่ไหนก็เลิกไม่ได้ ติดคุกกี่รอบออกมาก็เอาอีก เราไม่ต้องไปโทษใคร
หรือเรียกร้องให้ช่วยหรอกครับ มันอยู่ที่คนๆนั้นว่าจะหยุดเมื่อไหร่ จะเลิกเมื่อไหร่
ถ้าเขาคิดเองไม่ได้เขาไม่ยอมหยุด เราก็ต้องระวังตัวจากคนๆนี้เพราะถือว่าเขาเป็นคนไม่ปกติ
ไม่ปกติในที่นี้ไม่ได้หมายความว่าเขาเป็นคนไม่ดีนะครับ
เขาก็เหมือนโดยปีศาจร้ายสิงร่างอยู่ แต่ถ้าเมื่อไหร่เขาไม่นำปีศาจร้ายพวกนี้เข้ามาในร่างกาย
เขาหยุดได้เอง เลิกได้เอง เขาก็จะกลับมาเป็นคนดีคนหนึ่งครับ ไหว้

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ เยี่ยม
smaxhaa4
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:41:58 PM »

ขอบคุณครับ

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 10:09:05 PM »

น่าเห็นใจครับ ลงว่าถึงขนาดต้อง"จ้างตำรวจให้จับ", แสดงว่าท้องที่นั้นมันแย่เอามากๆเชียวครับ... ลองร้องเรียนสื่อมวลชนบ้างซิครับ ถึงขั้นนี้แล้ว...
ขออนุญาตเห็นด้วยกับท่านสมชาย(ฮา) - รักในหลวง ครับ  ทำอย่างนุ่มนวลมาหลากวิธียังไม่ได้ผล  แสดงว่า เจ้าหน้าที่ที่นั่นหย่อนยานมากๆ  ร้องเรียนสื่อน่าจะได้ผล  ทั้ง ตำรวจและหน่วยงานที่เกี่ยวข้องต้องออกมาแอ๊กชั่น  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2012, 10:12:22 PM โดย konklong » บันทึกการเข้า

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
สายน้ำ
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 11:49:14 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านและทุกๆความคิดเห็นครับผม ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์