เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:30:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งมากเลยครับ น้องไม่ยอมผิดฝาถังน้ำมันไม่สนิท  (อ่าน 5692 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 09:52:20 PM »

ยิ้มีเลศนัยให้มันขี่จักรยานเอาครับ ยิ้มีเลศนัย

ขี่จักรยานอย่างเดียว หรือ เอาอย่างเดียว ก็เหนื่อยแล้วนะครับ

นี่จะให้ขี่จักรยานเอา  ไม่อยากคิดว่าจะลำบากแค่ไหน

ล้อเล่นนะครับ ต้องขออภัยด้วยครับ
กิ๊วก๊าวฮั่นเเน่!ท่านกระจงชอบเเบบนี้นี่เอง จินตนาการลึกล้ำ ยิ้มีเลศนัย

ยิ่งหากทางไม่เรียบ ขัยแบบกระเด้งกระดอน  ลำบากน่าดูชมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 08:23:03 PM »

มันทำยุ่งอีกแล้วครับ วันก่อนพ่อเอามอไซค์อีกคันไปใช้ แม่ให้มันไปซื้อของเห็นว่าไม่มีรถใครเลยก็ให้มายืมรถผมตามเคย และเรื่องก้อเป็นตามเคยคือมันเปิดฝาถังดูน้ำมันแล้วไม่ยอมปิดเลย ฝาอยู่ทาง รูถังอยู่ทาง ทั้งๆที่เกจ์น้ำมันยังทำงานตามปกติ กว่าผมจะรู้ตัวก้อเกลี้ยงถังพอดี แล้วเงินที่เติมน้ำมันผมล้วงจ่ายเองทั้งนั้น เพื่อให้มันเอาน้ำมันไปตากแดดตากลมเล่นๆ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 09:36:59 PM »

ถ้ายังใจไม่แข็งก็จะเป็นแบบนี้อยู่ร่ำไปครับ  "ไม่อ่อนดัดง่าย  ไม่แก่ดัดยาก"  อาจต้องใช้กำลังภายในช่วยบ้าง   Grin

ยกตัวอย่างลูกผม  ก่อนจะไปร้านขายขมก็ตกลงกันก่อนว่าไม่เอาของเล่น  ไม่เอาลูกอม  ครั้งแรกก็ดื้อ  ร้องไห้ลั่นเลย
เจ้าของร้านนั่งดูแต่ไม่กล้าพูด   คิก คิก  ผมยืนดูปล่อยให้ร้องอยู่อย่างนั้นแหละ  แล้วก็พูดว่าน้อง....ตกลงกับพ่อแล้วใช่มั้ย
ตกลงกันแล้วถึงร้องก็ไม่ซื้อให้  ร้องก็ไม่ได้จะร้องทำไม   เค้าร้องจนหยุดร้องแล้วก็พากลับบ้าน  หลังจากนั้นไปซื้อขนมกับผม
ถ้าเค้าจะเอาอะไรจะถามผมก่อน  ถ้าผมบอกว่าไม่ได้  เค้าไม่กล้าร้องเลย  คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2012, 09:38:37 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 07:51:43 AM »

มันทำยุ่งอีกแล้วครับ วันก่อนพ่อเอามอไซค์อีกคันไปใช้ แม่ให้มันไปซื้อของเห็นว่าไม่มีรถใครเลยก็ให้มายืมรถผมตามเคย และเรื่องก้อเป็นตามเคยคือมันเปิดฝาถังดูน้ำมันแล้วไม่ยอมปิดเลย ฝาอยู่ทาง รูถังอยู่ทาง ทั้งๆที่เกจ์น้ำมันยังทำงานตามปกติ กว่าผมจะรู้ตัวก้อเกลี้ยงถังพอดี แล้วเงินที่เติมน้ำมันผมล้วงจ่ายเองทั้งนั้น เพื่อให้มันเอาน้ำมันไปตากแดดตากลมเล่นๆ

นายสมชายว่าน้องแก"ตั้งใจ"แล้วล่ะครับ... ลงว่าบอกกันแล้วหลายครั้ง แต่ยังทำอีก แสดงว่ามีอะไรในใจแต่ไม่ได้บอกไม่ได้พูด, แล้วแสดงออกด้วยการแอนตี้ในเรื่องนี้...

หากเป็นนายสมชายก็ต้องถามกันให้รู้แน่ครับ ถ้าเป็นเรื่อง"เผลอเรอแล้วเผลอลืมปิดฝาถัง"แบบนี้ คงต้องห้ามใช้รถมอเตอร์ไซค์คันนั้น ด้วยเหตุผลด้านความปลอดภัย... คือบอกตรงๆว่า ยอม"ขายมอเตอร์ไซค์ทิ้ง"ยังดีกว่าปล่อยให้เสี่ยงไฟคลอกบาดเจ็บน่ะครับ...

ประเด็นคือยอมลำบากเดินทางจะหนักหนาสาหัสน้อยกว่าต้องมาคอยดูแลกันเมื่อบาดเจ็บจากไฟคลอกน่ะครับ... เรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่ทำนองเดียวกับบางคนชอบวางข้าวของตามขั้นบันไดบ้านนั่นแหละครับ คือมันสะดวก แต่เวลารีบขึ้นลงบันไดตกมาครั้งเดียวแขนขาเดี้ยงไปเลย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 10:33:57 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:47:42 AM »

ผมว่าต้องพบจิตแพทย์.....ลักษณะเหมือนคนที่พี่สมชายบอก   แอนตี้เรื่องบางเรื่องฝังใจ    เป็นคนปกติทั่วไป  โดยสามัญสำนึกจะรู้ว่าอะไรควรไม่ควร...นี่เป็นทุกครั้ง  แม้บอกกล่าวหรือเตือนแล้ว  .....ก็ยังทำทุกครั้ง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:54:36 AM »

นายสมชายว่าน้องแก"ตั้งใจ"แล้วล่ะครับ... ลงว่าบอกกันแล้วหลายครั้ง แต่ยังทำอีก แสดงว่ามีอะไรในใจแต่ไม่ได้บอกไม่ได้พูด, แล้วแสดงออกด้วยการแอนตี้ในเรื่องนี้...

หากเป็นนายสมชายก็ต้องถามกันให้รู้แน่ครับ ถ้าเป็นเรื่อง"เผลอเรอแล้วเผลอลืมปิดฝาถัง"แบบนี้ คงต้องห้ามใช้รถมอเตอร์ไซค์คันนั้น ด้วยเหตุผลด้านความปลอดภัย... คือบอกตรงๆว่า ยอม"ขายมอเตอร์ไซค์ทิ้ง"ยังดีกว่าปล่อยให้เสี่ยงไฟคลอกบาดเจ็บน่ะครับ...

ประเด็นคือยอมลำบากเดินทางจะหนักหนาสาหัสน้อยกว่าต้องมาคอยดูแลกันเมื่อบาดเจ็บจากไฟคลอกน่ะครับ... เรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่ทำนองเดียวกับบางคนชอบวางข้างของตามขั้นบันไดบ้านนั่นแหละครับ คือมันสะดวก แต่เวลารีบขึ้นลงบันไดตกมาครั้งเดียวแขนขาเดี้ยงไปเลย...

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"   นายแน่มาก อ่ะ ฮา

แค่เรื่อง "มอไซด์"  ไอ้น้องคนยืม มันชอบเปิด ฝาถังคาไว้  ไม่ยอมปิด ฮา
มันเป็นเรื่องจิ๊ดเดียว  เราก็หาทางปิด แบบ "ถาวร" ไปเลย อ่ะ ฮา
ก่อนปิด ก็จัดการเติม 95 ให้เต็มถัง  กะว่า  ขับไปได้ทั้งปี อ่ะ

พอมาถึงบ้านเขย่ารถแรงๆ อ่ะ  กะว่าใ้ห้มันฟุ้ง  ท่วมบ้าน  ไม่ต้องปิดฝาอ่ะ
ลากสายอ๊อก  มาเชื่อมบริเวณปากถัง  เพื่อทำห่วงใส่กุญแจ อ่ะ ฮา

นายแน่มากเนี่ยะ  ปลายปียายจะเสนอชื่อ  ให้รับรางวัล  "ป้องกันอุบัติภัย" ดีเด่น
เชิญนายกสมาคมสัปเหร่อ แห่งประเทศไทย  มาแจกรางวัล  อ่ะ ฮา

5555 เรื่องปิดฝา กับไม่ปิดฝา  มันเป็นเรื่องนิ๊ดดดเดียว อ่ะ
เอามาถาม  นายสมชาย(ฮา)  ยายคิดว่าเป็นการลองภูมิ พี่เขาอ่ะ
คนที่เข้ามาตอบเนี่ยะ  ท่าทางต้องไปพบจิตแพทย์ กันแล้ว อ่ะ ฮา

นายแน่มาก  ช่วยเอาโซ่ไปล่ามล้อ ให้ติดเสา 
อย่าให้ไอ้น้องมันยืม ปัญหามันก็จบ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555 พวกพี่ๆที่มาเม้นท์  จะไ้ด้ไม่ต้องไปพบ "จิตแพทย์" อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:59:58 AM »

ประเด็นคือยอมลำบากเดินทางจะหนักหนาสาหัสน้อยกว่าต้องมาคอยดูแลกันเมื่อบาดเจ็บจากไฟคลอกน่ะครับ... เรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่ทำนองเดียวกับบางคนชอบวางข้างของตามขั้นบันไดบ้านนั่นแหละครับ คือมันสะดวก แต่เวลารีบขึ้นลงบันไดตกมาครั้งเดียวแขนขาเดี้ยงไปเลย...

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"   นายแน่มาก อ่ะ ฮา

แค่เรื่อง "มอไซด์"  ไอ้น้องคนยืม มันชอบเปิด ฝาถังคาไว้  ไม่ยอมปิด ฮา
มันเป็นเรื่องจิ๊ดเดียว  เราก็หาทางปิด แบบ "ถาวร" ไปเลย อ่ะ ฮา
ก่อนปิด ก็จัดการเติม 95 ให้เต็มถัง  กะว่า  ขับไปได้ทั้งปี อ่ะ

พอมาถึงบ้านเขย่ารถแรงๆ อ่ะ  กะว่าใ้ห้มันฟุ้ง  ท่วมบ้าน  ไม่ต้องปิดฝาอ่ะ
ลากสายอ๊อก  มาเชื่อมบริเวณปากถัง  เพื่อทำห่วงใส่กุญแจ อ่ะ ฮา

นายแน่มากเนี่ยะ  ปลายปียายจะเสนอชื่อ  ให้รับรางวัล  "ป้องกันอุบัติภัย" ดีเด่น
เชิญนายกสมาคมสัปเหร่อ แห่งประเทศไทย  มาแจกรางวัล  อ่ะ ฮา

5555 เรื่องปิดฝา กับไม่ปิดฝา  มันเป็นเรื่องนิ๊ดดดเดียว อ่ะ
เอามาถาม  นายสมชาย(ฮา)  ยายคิดว่าเป็นการลองภูมิ พี่เขาอ่ะ
คนที่เข้ามาตอบเนี่ยะ  ท่าทางต้องไปพบจิตแพทย์ กันแล้ว อ่ะ ฮา

นายแน่มาก  ช่วยเอาโซ่ไปล่ามล้อ ให้ติดเสา 
อย่าให้ไอ้น้องมันยืม ปัญหามันก็จบ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555 พวกพี่ๆที่มาเม้นท์  จะไ้ด้ไม่ต้องไปพบ "จิตแพทย์" อ่ะ ฮา

อูย ยายตอบซะ ตัดอากาศด้วยลมหายใจเลย
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 09:29:15 AM »

ยายโหดมาก ห้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เด๋วขายมอไซทิ้งดีกว่าเพื่อเปนการตัดปัญหาอย่างง่ายๆ ว่าแต่ว่าถ้าผมทำแบบที่ยายว่าแล้วผมกลายเปนผีไหม้ทั้งตัวเนี่ยยายจะมางานศพผมมั้ย 555555555555

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 09:36:43 AM »

ผมว่าน้องมันดื้อเงียบครับ คือผมกับแม่ดุหลายครั้งมันก็ฟังแล้วทำหน้าเจี๊ยมทุกที แต่มันก็ไม่ทำตามที่ดุไว้ทุกทีเช่นกัน

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:41:54 AM »

ประเด็นคือยอมลำบากเดินทางจะหนักหนาสาหัสน้อยกว่าต้องมาคอยดูแลกันเมื่อบาดเจ็บจากไฟคลอกน่ะครับ... เรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่ทำนองเดียวกับบางคนชอบวางข้าวของตามขั้นบันไดบ้านนั่นแหละครับ คือมันสะดวก แต่เวลารีบขึ้นลงบันไดตกมาครั้งเดียวแขนขาเดี้ยงไปเลย...

ยายบ๊าบทำเป็นประจำครับ... คือบ้านยายบ๊าบปลูกสร้างมาอย่างดี ใช้วัสดุป้องกันไฟไหม้บ้านแบบเดียวกับที่เขาสร้างห้องนิรภัยธนาคารนั่นแหละครับ แต่พิเศษกว่าตรงที่ใหญ่โตกว้างขวางกว่า มีปล่องไฟสูงงงง เสียด้วยครับ...

ดังนั้นหากไม่รู้ว่าทำอย่างไร ให้จูงรถมอร์ไซค์ไปให้ยายบ๊าบสาธิตที่บ้านยายบ๊าบได้เลย... สาธิตมาบ่อยแล้วครับ ไม่เป็นอะไรทั้งสิ้นแม้แต่รอยแมวข่วน อย่าได้เกรงใจครับ...

ส่วนเรื่องจิตแพทย์นั่นก็ไม่ต้องกังวล เพราะยายแกเผาไปแล้วพร้อมอร์ไซค์ของจิตแพทย์นั่นแหละ... คือแกไปหาจิตแพทย์ท่านนี้ แล้วทะเลาะกัน จบด้วยการพิสูจน์ความจริงด้วยการจูงมอร์ไซค์พร้อมเครื่องเชื่อมไปบ้านยายบ๊าบ แต่ตัวยายบ๊าบเองรอดได้ แค่ปากแหว่งหูเหวอขาเกเดินกระเผลกเท่านั้นเองครับ ขนคิ้วขนตาไหม้หมดแต่งอกใหม่ได้ เลยไม่เป็นไร เพราะหนังแกเหนียว ยิ่งแก่ยิ่งเหนียวครับ...

สรุปว่าเผาบ้านยายบ๊าบได้ก่อนเลย... อย่าได้เกรงใจครับ...
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 10:43:08 AM »

เอาโลดครับอาสมชาย

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 11:40:49 AM »

ลืมปิดฝาถังนี่เรื่องใหญ่กว่าที่คิดนะครับ  ถึงกับจะมีการฌาปนกิจกันซะแล้ว  คิก คิก

deemtersa9
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 02:14:32 PM »

เขย่าถังดู

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์