เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:14:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องวิธีลดเข็มปืนลูกกรดครับผม  (อ่าน 3992 ครั้ง)
jce_kku
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 06:25:48 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ที่ช่วยกันถามและช่วยกันตอบ

ขอบคุณครับ
khetseri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 06:44:56 PM »

ขอรบกวนอีกนิดครับ ไม่ทราบว่าลูกแฝดขนานไบคาลเหมือนของพี่มะขิ่นนะครับ บิดหางเหยี่ยวจะเข้าเซฟทันทีเพื่อความปลอดภัย แต่ในกรณีที่เราไม่ยิงเราก้อเอาลูกออกมาแล้วก้อดันลำกล้องปิด แต่ปืนยังเข้าเซฟอยู่พร้อมกับขึ้นลำผมขอรบกวน ว่าถ้าไม่อยากลั่นไกเปล่าพี่มะขิ่นพอจะมีวิธีลดนกบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 06:53:07 PM »

ขอรบกวนอีกนิดครับ ไม่ทราบว่าลูกแฝดขนานไบคาลเหมือนของพี่มะขิ่นนะครับ บิดหางเหยี่ยวจะเข้าเซฟทันทีเพื่อความปลอดภัย แต่ในกรณีที่เราไม่ยิงเราก้อเอาลูกออกมาแล้วก้อดันลำกล้องปิด แต่ปืนยังเข้าเซฟอยู่พร้อมกับขึ้นลำผมขอรบกวน ว่าถ้าไม่อยากลั่นไกเปล่าพี่มะขิ่นพอจะมีวิธีลดนกบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

เมื่อหักลำลง ปืนยังอยู่ในอาการนกง้าง เซฟเข้า..............

จะลดนก...............ทำตามนี้ครับ

จากอาการที่ปืนยังหักลำลงอยู่.................ปลดเซฟ...............ใช้นิ้วชี้และกลาง อุบไกทั้งสองค้างเอาไว้...............หักลำปิดขึ้นมา..............จะลดนกลงเรียบร้อย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
khetseri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 07:50:52 PM »

ต้องขอขอบคุณพี่มะขิ่นมากครับ ที่กรุณาไขข้อข้องใจซึ่งผมคิดว่าเพื่อนๆสมาชิกหลายคนคงจะรู้สึกโล่งใจคล้ายๆกับผม ขอบคุณครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 08:04:29 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ขอถามพี่มะขิ่น ถ้าเป็นปืนลูกซองแบบปั๊มเรมิงตัน ๘๗๐ หลังจากเอาลูกเข้ารังเพลิงแล้วแต่เปลี่ยนใจไม่ยิงก็จัดการคัดลูกออกจากรังเพลิงแต่ปืนยังคงขึ้นนกอยู่ใช่ใหมครับ ทำอย่างไรจึงจะลดนกได้โดยไม่ต้องเหนี่ยวไก เพราะทุกครั้งผมจะเหนี่ยวไกยิงแห้งกลัวกลไกข้างในจะพังเอานะครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 08:12:21 PM »

เร 870 เหนี่ยวไกทิ้งอย่างเดียวครับ.................ไม่พังหรอกครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 08:23:46 PM »

ขอบคุณครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์