เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:20:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ครับ ขอความรู้ด้วยครับ มีญาติจะเอาปืนมาจำนำกับผม  (อ่าน 2283 ครั้ง)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:19:14 AM »

Winkทำแบบซื้อโอนลอยครับ แต่ยังไงก็ผิด Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ช็อปเปอร์
ขอให้สัญญาว่า.... จะรักและถนุถนอมเธอตลอดไป ...
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:06:23 AM »

ขอบคุณพี่ๆ อวป.ทุกท่านมากครับที่ให้คำแนะนำที่ดี... ทำให้ผมได้ข้อสรุปก็คือ ผมไม่รับจำนำครับ ไม่เอาอาวุธปืนมาข้องเกี่ยว และไม่อยากจะมีปัญหาทะเลาะกันในเรื่องของเงินๆ ทองๆ ด้วยครับ วงเงินที่เขาจะยืมก็เยอะอยู่ครับ เกือบครึ่งแสน
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 03:17:26 PM »

ขอบคุณพี่ๆ อวป.ทุกท่านมากครับที่ให้คำแนะนำที่ดี... ทำให้ผมได้ข้อสรุปก็คือ ผมไม่รับจำนำครับ ไม่เอาอาวุธปืนมาข้องเกี่ยว และไม่อยากจะมีปัญหาทะเลาะกันในเรื่องของเงินๆ ทองๆ ด้วยครับ วงเงินที่เขาจะยืมก็เยอะอยู่ครับ เกือบครึ่งแสน

ได้ข้อสรุปแล้ว....เห็นด้วยครับ(ตัดสินใจแล้วก็ทำ)

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:22:30 PM »

.......ดีแล้วละครับ  คุณมีนา   พี่น้องจะได้ไม่ต้องผิดใจกัน  ยินดีด้วยครับผม   ถ้าอยากได้ปืน ก็ซื้อเองเลย   เงินก็มีผมเชียร์ครับ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:06:54 PM »

ครับ ผิดกฎหมายครับ อาวุธปืนควบคุมโดยการได้รับอนุญาตให้มี หากไม่ได้รับอนุญาตก็ผิดครับ .

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 10:39:42 PM »

......... Grin..แนะนำแบบเลีบง บาลีกฎหมาย.. Grin

ทำหนังสือกู้ยืมเงินปรกติ .......แต่ไม่เกี่ยวข้องกับปืน  ส่วนปืนให้ทำหนังสืออีกฉบับ เป็นฝากอาวุธปืนให้คุณเก็บรักษาชั่วคราว...มีพยานด้วย.. Grin Grin  เอาสั้นๆแค่นี้ครับ

ถามท่านผู้รู้ แบบนี้ทำได้ไหมครับ  Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์