เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 02:55:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการเล็งปืน Glock ด้วยครับ  (อ่าน 3262 ครั้ง)
Mr.RONIN
Jr. Member
**

คะแนน 4

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 04:52:33 PM »

ผมมีปัญหากับการเล็งศูนย์หลังตัว U แบบปรับได้ของ Glock ครับ Cry
เล็งแล้วไม่นิ่งเลยครับ จัดระยะไม่ค่อยถูก  Huh จะกินสูงกินต่ำ หรือถ้าหนักเข้าก็ออกซ้ายขวาไปเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ช่วยแนะนำด้วยครับ Huh

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด... วันพรุ่งนี้จะดีเอง
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 05:04:56 PM »

ยิงที่ระยะกี่เมตรครับ...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Mr.RONIN
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 05:17:22 PM »

ยิงที่ 10-15 เมตร ครับ
ขอบคุณครับ Smiley
กำลังคิดจะเปลี่ยนเป็นแบบ 3 จุดเรืองแสงครับ ผมไม่มีปัญหากับการเล็งแบบ 3 จุด แต่เสียดายของอยากจะใช้ให้เป็นใช้ให้คุ้มก่อนครับ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด... วันพรุ่งนี้จะดีเอง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 05:36:42 PM »

ยิงไม่ค่อยถูกตั้งเป้า 5 เมตรก็พอครับ Grin Grin Grin  แล้วค่อยๆถอย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 05:41:35 PM »

อาจมาจากสองอย่าง Cheesy
1.สายตาสั้น,ยาว,เอียง ทำให้เห็นศูนย์ไม่ชัดเบลอ เลยมองศูนย์เรืองแสงสามจุดง่ายกว่า หรือ
2.มือไม่นิ่งเอง
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 05:52:32 PM »

ลองพาดยิงหรือยังครับ พาดยิงที่ 10 เมตรก่อน เอานิ่ง ๆ นะครับ ผมก็ใช้ศูนย์ตัวนี้อยู่ ก็แม่นใช้ได้...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 09:59:34 PM »

ผมว่าไม่เกี่ยวกับมองศูนย์ครับ.......ซ้อมเยอะๆ มือนิ่งๆ  รับรองแม่นเหลือหลาย

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 11:04:52 PM »

ตัวการศูนย์ไม่นิ่งอยู่ที่ข้อมือครับ   ลองเล็งปืนไม่ต้องบรรจุกระสุน  กำด้ามให้แน่น ออกแรงเหนี่ยวไก (ไม่ต้องยิงแห้ง) ดูว่าศูนย์มันดิ้นไปทางไหนนะครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
witoon
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 12:16:19 AM »

เอาจุดขาวที่ศูนย์หน้าวางไว้กลางกรอบขาวของศูนย์หลัง กำด้ามปืนให้แน่นขนาดที่เมื่อปล่อยมือจะมีรอยด้ามติดมือพร้อมทั้งล๊อคข้อมือด้วย ทำแบบนี้จะช่วยบังคับให้นิ้วชี้ที่ลั่นไกเหนี่ยวไกมาข้างหลังในแนวตรง ไกกล๊อกจังหวะแรกจะเบา หยุ่นๆ จังหวะจะลั่นจะแข็งขึ้นถ้าไม่กำด้ามให้แน่นและล๊อคข้อมือให้ดีในจังหวะลั่นนิ้วชี้ที่เหนี่ยวไกมักจะดึงหรือดันไกแล้วแต่ตำแหน่งวางนิ้ว ทำให้ปากกระบอกปืนแกว่งไปตามแรงนิ้วชี้ครับ ผมเองแรกๆก็เป็นครับ พยายามฝึกยิงแห้งอยู่ระยะหนึ่งก็แก้ไม่หายพอดีนึกถึงเรื่องฟอลโล่วทรูได้เลยสังเกตเห็นว่าในจังหวะลั่นศูนย์หน้าเบี่ยงไปทางซ้ายก่อนสะบัดกลับมาทางขวา เปลี่ยนตำแหน่งวางนิ้วช่วยได้นิดหน่อย พยายามฝึกให้นิ้วชี้เหนี่ยวไกมาตรงๆเลยพบว่าถ้ากำด้ามให้แน่นพร้อมทั้งล๊อคข้อมือแล้วนิ้วชี้จะเหนี่ยวไกมาตรงๆตามธรรมชาติปากกระบอกปืนไม่แกว่ง เมื่อแก้ปัญหาจุดนี้ได้ผมจึงมาปรับศูนย์ปืนให้เข้ากับลักษณะการยิงของผม ล่าสุดผมเปลี่ยนเป็นศูนย์ไน้ท์ไซ้ท์แล้วไปทดลองยิงตอนกลางคืนระยะ ๑๐ เมตรเห็นเป้ารางๆ กลุ่มกระสุน ๑๕ นัด ประมาณ ๒ นิ้ว วันนั้นผมลองทั้งสปริงฟีลด์ แมค โอเปอเรเต้อร์ กับกล๊อก ๑๙ เมื่อกำด้ามให้แน่นพร้อมทั้งล๊อคข้อมือแบบที่ว่าก็ได้ผลแบบเดียวกันครับ ยังไงทดลองดูก่อนนะครับ ศูนย์กล๊อกของคุณเป็นศูนย์ปรับได้ ปรับแก้ทางปืนได้ง่ายกว่าไน้ท์ไซ้ท์ที่เป็นศูนย์ตาย เอาไว้ยิงเป็นกลุ่มแน่นอนแล้วค่อยปรับศูนย์ หลังจากนั้นถ้าจะเปลี่ยนเป็นไน้ท์ไซ้ท์จะได้ให้ช่างตั้งให้ตรงกับศูนย์เดิม
Mr.RONIN
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 11:09:52 AM »

จะกลับไปฝึกเพิ่มครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ Grin

T.W.C
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 12:42:11 PM »

ไม่ต้องเปลี่ยนศูนย์หรอกครับ สิ้นเปลืองเปล่าๆ โรงงานเค้าตั้งเล็งจี้มาให้ครับ เล็งตรงไหน โดนตรงนั้น ปํญหาคงเกิดจากมือไม่นิ่งครับ เปลี่ยนศูนย์ใหม่ ก็ต้องมาตั้งศูนย์อีก เอาค่าศูนย์ใหม่ไว้ซื้อลูกซ้อมมือดีกว่าครับ มือซ้ายกำมือขวาแน่นๆ แขนเหยีดดตึง รับรองไม่ผิดหวังครับ
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 12:49:37 PM »

ปืนกล็อกเป็นปืนที่ออกแบบมาสำหรับยิงต่อสู้ครับ ถ้าปั้น x จะสู้1911 ไม่ได้  การใช้ปืนต่อสู้ที่ถ้าทำได้จะถือว่าจบหลักสูตรการยิงปืนต่อสู้คือ ไม่ต้องเล็งศูนย์ครับ 10 - 15 เมตร ยกขึ้นมาเหนี่ยวไก(ไม่ใช่ขยำนะครับเหนี่ยวไกด้วยนิ้วโดยให้มืออยู่นิ่งๆ)ให้เร็วที่สุด และต้องเข้าเป้ารูปหุ่นคนทุกนัด ถือว่าสำเร็จหลักสูตรครับ ลองยิงบ่อยๆโดยเล็งจากสันปืนดูครับ แล้วจะรู้ว่ายิงได้เร็วและมันส์มากครับ 

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
หน้า: [1]
  พิมพ์