เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 01:18:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อปืนกระบอกแรก 9 มม.ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 7271 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 12:16:03 PM »

เสียใจด้วยจริงๆครับ ที่จริงก่อนจะจ่ายเงินน่าจะมาเปิดเวป อ่านก่อนนะครับ เราจะซื้อปืนทั้งที ไม่น่าไปซื้อปืนเลียนแบบกลไก ในราคาแพงขนาดนี้นะครับ ไม่เป็นไรครับ ผิดเป็นครูท่านว่า เพียงแต่ค่าครูของท่านแพงไปนิดหนึ่งเท่านั้น
ถ้าจะขอเปลี่ยนก็เป็นปืนกล็อค โมเดลใดก็ได้ตามชอบความถนัดพก หรือไม่พก คิดว่า ท่านเจ้าของร้านคงจะยอมละครับ ยังไงท่านเจ้าของกระทู้ก็ไม่ได้ขอเงินคืนนี่นา เงินยังอยู่ในร้าน เงินยังเข้าร้านอยู่ดี  ไม่เป็นไร ทางร้านน่าจะรับได้ครับ เพราะเจ้าของร้านถือว่ายุ่งเปียกๆ ไม่ได้ยุ่งแห้งๆ (คำนี้มีที่มา ไปหาเอานะครับ ยุ่งแห้งๆ ทางร้านหมายความว่า ขยับตัวแล้วไม่ได้สตางค์นะครับ )
Jarnoi
มองไกล ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 12:29:07 PM »

ไม่เป็นไรครับ ให้รีบไปขอเงินคืนจากทางร้านโดยอ้างเหตุผลความจำเป็นครับ เช่น ขอ ป.3 ไม่ได้ หรือเงินไม่พอ (เปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่นได้หรือไม่ ถ้ากระบอกอื่นราคาเหมาะก็เอา) โดยมากถ้าให้เงินมัดจำแล้วเอาคืนยากครับ หรืออาจต้องทิ้งเงินในส่วนนั้นไปเพื่อหาซื้อกระบอกใหม่ดีกว่า แต่แปลกนะครับคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องปืนทำไหมถึงกล้าที่จะซื้อปืนแพงๆ ท่านอื่นอาจจะมีวิธีมาช่วยกันแก้ไขนะครับ ขอให้ได้ปืนที่เหมาะสมไว้ใช้นะครับ
ussr
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 12:36:45 PM »

อย่าลืมนะครับว่า หนึ่งหมื่นบาท ที่คุณใช้ไปเป็นค่า มัดจำ แล้วลองนึกดูนิยามของคำว่าค่า มัดจำ นั้นแปลว่าอะไร เรื่องขอเงินคืนนั้น ลืมไปได้เลย ถึงจะไปแจ้งความก็ตาม
ทางออกมีหลายทางอย่างที่พี่ๆท่านอื่นแนะนำไปครับ

อย่าลืมนะครับว่า....นี่คือโลกธุรกิจ

ขับรถ ถูกกฏ ช่วยลด อุบัติเหตุ
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 12:40:26 PM »

หัวเราะร่าน้ำตารินไม่เป็นไรครับ ผิดเป็นครู...ลองขอคืนก่อน(แต่คิดว่ายาก..โรตีเข้าปาก....แล้วคายยาก)
ความคิดผมนะครับจะทำดังนี้ครับ
1.ขอคืน...อ้างว่าไม่ได้ใบ ป.3
2.เปลี่ยนปืนเป็นอย่างอื่นเช่น  CZ หรือ GLOCK อ้างเงินไม่พอ
3.เปลี่ยนเป็นของอย่างอื่น เช่น กระสุน,มีด,ไฟฉาย ฯลฯ ที่จะใช้กับปืนที่เราจะซื้อ(จากร้านอื่น)
4.ทำใจครับถ้า 3 ข้อแรกไม่ได้ผล ยอมทิ้งไปดีกว่า
ขอให้โชคดีครับ..... Grin

ความรู้...คู่คุณธรรม
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 01:01:29 PM »

......................ขอให้โชคดี.........................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 01:18:43 PM »

หากไม่คิดจะซื้ออะไร ก็ขอเงินคืนครับ หากไม่ได้ก็ ต้องทำแบบผู้การฯแนะนำนี่แหละครับ  Sad

ยังไม่ได้ซื้อของ

ไม่พอใจก็ขอเงินคืนครับ....................ถ้าไม่คืน ให้ไปแจ้งความดำเนินคดี

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 04:52:20 PM »

ยังไม่ได้ซื้อของ

ไม่พอใจก็ขอเงินคืนครับ....................ถ้าไม่คืน ให้ไปแจ้งความดำเนินคดี

เห็นด้วยกับพี่มะขิ่นครับ

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 05:33:57 PM »

น่าเห็นใจครับ ยังไง ๆ ขอให้ได้เงินคืนนะครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 05:48:16 PM »

อยากดูตอนจบ. Smiley
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์