เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 07:27:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลปืนสั้นอัดลมครับ  (อ่าน 3472 ครั้ง)
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« เมื่อ: ธันวาคม 18, 2004, 04:06:35 AM »

คือว่าหลานสาวอยากหัดยิงปืนสั้นอัดลมแข่งขันน่ะครับ
อยากถามข้อดีข้อเสียของปืน 2 รุ่นนี้ครับ
1 walther CP2 ทะเบียนปี2527 ไม่เคยพอกด้าม สภาพสวย ราคา 2 หมื่นนิดหน่อย กับ
2 ไฟแวคบาว mod2 ทะเบียนปี2528 พอกด้ามแล้ว ลงแข่งมาอย่างน้อย 2ครั้ง สภาพสวยน้อยกว่า วอลเทอร์ ราคา 2 กลางๆ
อะไหล่ของ 2 รุ่นนี้ยังพอมีไหมครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2004, 05:53:28 AM »

วอลเธอร์ CP2 ในรูปนี้เจ้าของประกาศขาย 480 ยูโร

ไฟน์แวคบาว M2 มีโพสท์ "ต้องการขาย" จากเชียงใหม่อยู่ในหลายเว็ปครับ (กระบอกเดียวโพสท์หลายแห่ง)  เจ้าของตั้งราคาสองหมื่นเก้า  (google ดูได้ครับ  Feinwerkbau M2 มีรูปที่ Thai Market)

วอลเธอร์หาอะไหล่ยากกว่าครับ  ตัวปืนหนักกว่าหน่อย  ไกไฟน์แวคบาวถ้าเซียร์ยังไม่ทู่จะแต่งได้คมกว่า

ถ้าเป็นปืนเก่า ผมเลือก M2 ครับ ดูแลง่ายกว่ามาก  ไม่มีซีลในตัวปืน  คือมีแต่ซีลในท่อก๊าซเท่านั้น   ถ้าเป็นปืน CO2 รุ่นอื่นและยี่ห้ออื่นทั้งหมดจะมี valve seat (ยางบ่าวาว) ที่หมดอายุได้ ต้องมีอะไหล่เปลี่ยน  และสำหรับอะไหล่นี่ ไฟน์แวคบาวหาง่ายกว่าครับ

ความรู้สึกในการยิง วอลเธอร์จะนิ่มกว่าครับ  M2 นั้นตัวเคาะเปิดก๊าซค่อนข้างหนัก

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 02:51:25 AM »

แล้วพี่ โซ้ยตี๋ เองล่ะครับเมื่อไร่จะหาปืนระบบสากลมายิงเล่นกับผมบ้าง  Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 06:36:30 AM »

ขอบคุณอาจารย์สำหรับข้อมูลครับ
สรุปว่าของหลานก็คงเป็น M2 ละครับ
ต่อรองลงไปได้อีกหนึ่งพันบาทครับ

คุณเสนัด ระบบสากลตอนนี้ผมก็มีแต่ TAU-7 อัดลมครับ
ส่วนสั้นมาตราฐานก็รอคุณเสนัดเบื่อโมรินีไงครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์