เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:28:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 10/22  (อ่าน 3461 ครั้ง)
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2004, 02:26:58 AM »

ช่วยแนะนำ 10/22  ด้วยครับ

เห็นมีหลายรุ่น  ไม่รู้รุ่นไหนเป็นอย่างไร

ราคาของใหม่   มือสองต่างกันมากไหมครับ Huh Huh

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2004, 04:48:10 AM »

ช่วยแนะนำ 10/22  ด้วยครับ

เห็นมีหลายรุ่น  ไม่รู้รุ่นไหนเป็นอย่างไร

ราคาของใหม่   มือสองต่างกันมากไหมครับ Huh Huh

...10/22 ก็คือรุ่นแหล่ะครับ เป็น Ruger .22LR ราคาปืนใหม่ช่วงนี้ไม่ทราบครับ  Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2004, 09:37:12 PM »

ถ้า Ruger 10/22 เท่าที่เห็นมี 2 แบบ คือ แบบลำกล้องธรรมดา (อาจจะเป็นสแตนเลสส์หรือเหล็กดำก็ได้)  และลำกล้องแฮมเมอร์ฟอร์จ (ลำกล้องหนา)
และจะมีพานท้ายแบบไม้ และแบบซินเธติก ( ไฟเบอร์)
.. เท่าที่เห็นวางขายตอนนี้จะมี 3 รุ่น
1. ลำกล้องแฮมเมอร์ฟอร์จ  พานท้ายไม้ลามิเนท   แม่นยำกว่ากว่ารุ่นธรรมดา แต่มีน้ำหนักมาก
2. ลำกล้องสแตนเลสส์ พานท้ายไม้
3. ลำกล้องสแตนเลสส์ พานท้ายซินเธติก ( ไฟเบอร์) หรือเรียกว่า รุ่น All Weather
... ราคาของใหม่ประมาณ + 18 K (อ้างอิงจากพี่ชัช)  ราคามือสองไม่ทราบว่าเขาขายกันเท่าไหร่ Grin Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
วิธ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 01:08:15 AM »

ขอบคุณท่าน  naja  ครับ

ผมเห็นในรูปเป็นแบบ  สแตนเลสส์ลำกล้องหนา  พานท้ายเป็นไม้  หรือเปล่าครับ 

ไม่รู้ตัวนี้ราคาเกิน  20k หรือเปล่าครับ  หากซื้อ  ป1  เขียนว่าอย่างไรครับ

ใครมีรูป  post  ให้บ้างครับ  จะ set ไว้บน desktop   น้ำลายหก

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 02:06:13 AM »

.

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
วิธ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 02:19:39 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับ ท่าน USP40

เป็นปืนในฝันครับ    หลงรัก

55 คืนนี้คงฝันดี  ไปนอนละ น้ำลายหก

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2004, 05:43:47 AM »

ขอบคุณท่าน  naja  ครับ
ผมเห็นในรูปเป็นแบบ  สแตนเลสส์ลำกล้องหนา  พานท้ายเป็นไม้  หรือเปล่าครับ 
ไม่รู้ตัวนี้ราคาเกิน  20k หรือเปล่าครับ  หากซื้อ  ป1  เขียนว่าอย่างไรครับ
ใครมีรูป  post  ให้บ้างครับ  จะ set ไว้บน desktop   น้ำลายหก

....ป.1  ระบุ " ปืนเดี่ยวลูกกรด ขนาด .22 "

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: [1]
  พิมพ์