เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 02:25:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันเล่าหน่อย อุบัติเหตุ..ปืนลั่น  (อ่าน 4659 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 09:24:36 AM »

ผมว่านะครับ...ไม่ได้ตำหนินะ ในชีวิตมือปืนอย่างเรา ไม่ควรมีคำว่าลั่นโดยไม่ตั้งใจนะ ลูกปืนต้องออกไปโยตั้งใจทำลายเป้าหมายเท่านั้น   จิงจิงนะอันตรายมาก เยย...  พ่อผมมักจะพูดอยู่เสมอว่า ปืนทุกกระบอก มีปิศาจสิงอยู่                         

...อะไรทำให้ผิดพลาดตั้ง สามครั้งแก้ไขมันเถอะ เนอะ... Wink

ผมว่าพี่โพธิ์มีน้ำใจดีมากที่เอาความผิดพลาดของตัวเองออกมาเล่าเพื่อให้เป็นบทเรียนและเป็นประโยชน์ต่อท่านอื่น และผมก็เชื่อว่าพี่โพธิ์ตั้งใจแก้ไขอยู่แล้วละครับ

ขอคุยแบบกันเองนะครับ ไม่ได้ขัดคอชาวปืนด้วยกันทั้งนั้น เยาะเย้ย

ยิงปืนมา 26 ปี แล้ว (พ่อสอนยิงตั้งแต่ 5 ขวบ) ทำปืนลั่น 1 ครั้งตอนอายุ 26

ปืนสมิท 19 ลำกล้อง 4 นิ้ว กระสุน HJHP 158 เกรน .357 แมกนั่ม

แต่โดยที่ยังตามกฎอยู่มั่งก็เลยลั่นเข้าตู้เสื้อผ้าที่ตั้งติดผนังห้องนอน ตู้สมัยเก่าแข็งจริงๆ กระสุนเข้าขอบไม้ทะลุเข้าไปแตกลึกนิดเดียว หน้าต่างโปร่งเปิดอยู่แต่เสียงนี่ไม่ต้องห่วงครับ หูอื้อไปเกือบชั่วโมง

ตอนนี้ทำงานพกกล๊อก 19 ขึ้นลำุทุกวัน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2004, 12:12:52 AM »

แสดงว่าตอนเด็กๆ อยู่ ม.3 เอาปืน .45 มาเล่นในบ้านสิครับ

แล้วเป็นปืนของใครครับ.............ที่ให้เด็ก ม.3 เอามาเล่นได้
  ของพ่อแหละครับแอบเห็นว่าเก็บไว้หลังตู้อย่างว่าแหละครับเด็กผู้ชายนะอยากเล่นปืนน่านแหละเลยเป็นเรื่อง.........พ่อก็เลยหัดยิงปืนให้มันไปซะจะได้ไม่ต้องเล่นพิเรนๆอีก Grin Grin
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์