เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:38:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เข้าใจกับการทำงานของสรรพากรจริง  (อ่าน 4673 ครั้ง)
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:01:18 AM »

การทำนิติกรรม ต้องใช้บัตรประชาชนครับ  ส่วนการอนุญาตให้ขับรถยนต์ในถนนหลวงใข้ใบอนุญาตของกรมการขนส่งทางบกครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:16:30 AM »

การทำนิติกรรม ต้องใช้บัตรประชาชนครับ  ส่วนการอนุญาตให้ขับรถยนต์ในถนนหลวงใข้ใบอนุญาตของกรมการขนส่งทางบกครับ

ขอบคุณครับพี่

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:47:13 AM »

เคยเจอไม่นานมานี่เองครับ ใบอนุญาตขับขี่รถยนต์ใช้แทนบัตรประชาชนไม่ได้ในกรณีที่จะโอนรถครับ ทั้งที่ใบขับขี่นั้นขนส่งเป็นผู้ออกมาให้เอง งงกับหลักการวิธีปฏิบัติของขนส่งครับ ใช้ใบขับขี่ที่ขนส่งไม่ได้แล้วใช้ที่ไหนได้ครับ
ใช้ที่โรงพยาบาลได้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 11:10:52 AM »

กฎหมายเขาตีกรอบใว้กันคนขี้ตู่น๊ะครับ..

แต่พระพยอมยังโดน(เห็นคาราบาวว่า) อิๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 12:11:47 PM »

กฎหมายเขาตีกรอบใว้กันคนขี้ตู่น๊ะครับ..

แต่พระพยอมยังโดน(เห็นคาราบาวว่า) อิๆๆ

แล้วตกลงพระต้องเสียเงินซื้อโฉนดปลอมหรือไงครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 01:30:21 PM »

แล้วตกลงพระต้องเสียเงินซื้อโฉนดปลอมหรือไงครับ
เรื่องซื้อขายที่ดินนั้นเป็นความประมาทเลินเล่ออย่างร้่ายแรงของพลวงพ่อเองครับ ที่ดินแปลงดังกล่าวคนขายได้มาโดยการใช้สิทธิอาศัยจนเกิน 10 ปีแล้วแอบไปจดทะเบียนครอบครองปรปักษ์จากนั้นก็นำมาขายให้หลวงพ่อ พอเจ้าของที่ตัวจริงรู้เรื่องก็เลยฟ้องร้องคนขาย ส่วนหลวงพ่อแทนที่จะรีบร้องสอดเข้าเป็นคู่ความในคดีก็เพิกเฉย

จนในที่สุดพอศาลชั้นต้นมีคำพิพากษาให้เพิกถอนการจดทะเบียนครอบครองปรปักษ์ที่ดินแปลงดังกล่าว หลวงพ่อที่ไม่ยอมใช้สิทธิแต่แรกก็โดนทั้งขึ้นทั้งล่อง เงินก็ไม่ได้คืน ที่ดินก็ต้องคืนเขาไป แทนที่ส่วนหลวงพ่อจะรีบไปฟ้องร้องไอ้คนขายเพื่อเรียกร้องเอาเงินคืนมากลับไปร้องเรียนผ่านสื่อแทน เฮ้อ... Tongue

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 01:38:10 PM »

เรื่องซื้อขายที่ดินนั้นเป็นความประมาทเลินเล่ออย่างร้่ายแรงของพลวงพ่อเองครับ ที่ดินแปลงดังกล่าวคนขายได้มาโดยการใช้สิทธิอาศัยจนเกิน 10 ปีแล้วแอบไปจดทะเบียนครอบครองปรปักษ์จากนั้นก็นำมาขายให้หลวงพ่อ พอเจ้าของที่ตัวจริงรู้เรื่องก็เลยฟ้องร้องคนขาย ส่วนหลวงพ่อแทนที่จะรีบร้องสอดเข้าเป็นคู่ความในคดีก็เพิกเฉย

จนในที่สุดพอศาลชั้นต้นมีคำพิพากษาให้เพิกถอนการจดทะเบียนครอบครองปรปักษ์ที่ดินแปลงดังกล่าว หลวงพ่อที่ไม่ยอมใช้สิทธิแต่แรกก็โดนทั้งขึ้นทั้งล่อง เงินก็ไม่ได้คืน ที่ดินก็ต้องคืนเขาไป แทนที่ส่วนหลวงพ่อจะรีบไปฟ้องร้องไอ้คนขายเพื่อเรียกร้องเอาเงินคืนมากลับไปร้องเรียนผ่านสื่อแทน เฮ้อ... Tongue

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล แล้วโฉนดที่ได้มาจากการครอบครองปรปักษ์นั้นก็เป็นโมฆะ แสดงให้เห็นว่าข้าราชการทำงานบกพร่อง แล้วมีใครได้รับโทษจากการทำงานบกพร่องนี้หรือเปล่าครับ

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 02:11:57 PM »

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล แล้วโฉนดที่ได้มาจากการครอบครองปรปักษ์นั้นก็เป็นโมฆะ แสดงให้เห็นว่าข้าราชการทำงานบกพร่อง แล้วมีใครได้รับโทษจากการทำงานบกพร่องนี้หรือเปล่าครับ
มันไม่ใช่ธุระของกรมที่ดินที่จะมาตรวจสอบว่ากรรมสิทธิ์ในที่ดินแต่ละแปลงได้มายังไงนะครับ แต่มันน่าสงสัยว่าทำไมคนที่ได้รับสิทธิให้อาศัยถึงแอบไปจดทะเบียนที่ดินแปลงดังกล่าวได้โดยที่เจ้าของที่ตัวจริงไม่รู้เรื่องเลย แบบนี้แปลว่ากฎหมายเกี่ยวกับการครอบครองปรปักษ์มีช่องโหว่อยู่หรือเปล่า.

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 02:19:47 PM »

จขกท.ควรจะไปจดทะเบียนรับรองบุตรให้ถูกต้องสมบูรณ์ตามกฎหมายครับ เพราะไม่ใช่แค่กับสรรพากร ต่อไปเกี่ยวกับมรดก ก็จะมีปัญหาเช่นกันครับ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 03:57:08 PM »

ได้บอกพนง.ผู้หญิงไม่จดทะเบียนซักที  ได้เป็นเมียน้อยไม่รู้นะโว๊ย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์