เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:34:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับประกอบปืนผิด  (อ่าน 4098 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 03:29:45 AM »

Smiley Smileyแถมมีปลอกกระสุนในลำกล้องอีกทำใหแน่นไปใหญ่ครับ

ฟังดูแล้ว จขกท น่าจะรอบคอบให้มากขึ้น มีปลอกกระสุนค้างในลำกล้องแล้วนำไปประกอบ
ถ้าเป็นกระสุนเลยล่ะมันอาจลั่นปู้ดป้าดขึ้นมาได้  ต้องคำนึงถึงหลักความปลอดภัยด้วยครับ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 08:42:50 AM »

...ออกได้หรือยังครับ.....ผมว่าออกแรงและพร้อมขยับ ๆ  ตัวปลดล็อคสไลด์  ก็น่าจะออกได้นะครับ..
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 10:11:34 AM »

Smiley Smileyแถมมีปลอกกระสุนในลำกล้องอีกทำใหแน่นไปใหญ่ครับ

ฟังดูแล้ว จขกท น่าจะรอบคอบให้มากขึ้น มีปลอกกระสุนค้างในลำกล้องแล้วนำไปประกอบ
ถ้าเป็นกระสุนเลยล่ะมันอาจลั่นปู้ดป้าดขึ้นมาได้ ต้องคำนึงถึงหลักความปลอดภัยด้วยครับ

..

Smiley.. ขอย้ำ เน้น เน้น ตาม คุณปู อีกครั้ง..
   ค่อย ค่อย ศึกษาเรียนรู้ เพื่อนซี้ กระบอกนี้ให้มาก แต่อย่าลืมกฎแห่งความปลอดภัย.
   อย่าได้ประมาท หลงลืม. เมื่อพลาดแล้ว. มันอาจแก้ไข คืนไม่ได้ ครับ..  Smiley

pminwong รักในหลวง
เป็นกับตายห่างกัน แค่ลมหายใจสุดท้าย
Full Member

คะแนน 8

สุขใจเมื่อให้ ดีใจเมื่อรับ

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 10:27:36 AM »

ด้วยความเคารพ
   เป็นกำลังใจให้สามารถแก้ปัญหาได้สำเร็จครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2006, 11:15:33 AM โดย pminwong » บันทึกการเข้า

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีคุณค่า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 01:16:22 PM »

Huh Huhสวัสดีครับชาวอวป.ผมมีเรื่องขอความช่วยเหลือครับวันนี้ผมได้ล้างปืนสมิทรุ่น990แอลได้ถอดออกตามคำแนะนำ เรื่องเกิดจนได้เวลาประกอบผมไม่ได้นำลำกล้องเข้าร่องกลอนแล้วดันเข้าผลออกมาดังนี้ไม่มีการทำงานของปืนและไม่สามารถถอดออกได้อีกมันล๊อกไปหมดเลยครับผมควรจะแก้ไขอย่างไรดีครับ ขอบคุณครับ
ถอดเข้าถอดออกไม่ได้แล้วรู้ได้ยังงัยครับว่าใส่สปริงผิดด้าน สมิทออโตจะมีสลัก ตัวนี้แหละที่น่ากลัวผมเจอมาแล้ว ขอไปดูคู่มือก่อนครับ

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 02:49:56 PM »

รอผลครับ ไม่รู้เป็นไงบ้างเล่าสู่กันฟังหน่อย แก้ไขได้ยังครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
word
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 07:13:10 PM »

Smiley Smiley Smileyสวัสดีครับทุกท่านที่เอาใจช่วยและแล้วก็สามารถถอดได้กรณีที่ทราบว่าใส่สปริงผิดเพราะเวลาดึงสไลท์จะมีแกนยื่นออกมาและไม่แข็ง  วิธีแก้ปัญหาทำตามที่ชาวอวป.แนะนำครับแต่ต้องใจเย็น การแก้ไขเนื่องจากมันแข็งมากผมเลยทำตามขั้นตอนถอดคือต้องลั่นไกแห้งแต่เนื่องจากมันแข็งมากเลยเสี่ยงตันสไลท์ให้เหมือนขึ้นลำโชคเข้าข้างทำได้หลังจากนั้นก็ดึงปุ่มปลดลงและดันสไลท์ไปเหมือนตอนถอดขอเรียนว่ามันแน่นจริงๆและระหว่างดันมีเสียงแคล๊กไม่รู้ว่ามาจากอะไรตอนแรกนึกว่าโกร่งไกจะพังซะอีกเพราะใช้แรงกระทำที่โกร่งไกมากใช้เวลากว่าจะออกนานมากมือที่กำปืนล้าไปเลย สไลท์เริ่มขยับทีละนิดๆๆแต่ใช้แรงมากสุดท้ายแก้ไขสำเร็จ  ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่เอาใจช่วยโดยเฉพาะคุณspoonnerที่pmมาบอกเพราะผมได้เคยถามถึงวิธีการถอดและประกอบ  ขอขอบคุณทุกๆท่านจากใจจริง  ต่อนี้ไปคงต้องระวังมากขึ้นครับวันนี้ผมคงนอนหลับได้ดีแน่นครับ
yaa
มงคลยิ่งแห่งชีวิตคือพบคนดีแล้วได้คบ พบครูดีแล้วได้เรียน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 09:12:41 PM »

ปลอกกระสุนเข้าไปอยู่ตอนไหนครับ เล่าให้ฟังหน่อย

จงมีความรู้ประดุจนักปราชญ์ มีความประพฤติประดุจผู้ทรงศิล
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 09:25:31 PM »

....ยินดีด้วยครับ...ที่ถอดได้....ต่อไปพยายาม...ตรวจสอบให้ละเอียดกว่าเดิมก็จะดีมากนะครับ..........ผมก็เคยครับ...ซื้อมาใหม่....ประกอบลืมใส่ไกด์รอด.....พอใส่ไป.......ปืนก็ดึงถอยหลังไปแต่ไม่คืนเอง...ก้มลงดูเห็น.....อ้าว....ไกด์รอด..วางอยู่ข้างหน้า นี่เอง......... หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์