เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 12:30:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาไปทำใรใด้ครับ  (อ่าน 1338 ครั้ง)
marshal
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 09:42:46 PM »

เห็นคนที่ขอซื้อใบทะเบียนปืนเค้าเอาไปสวมปืนเค้าใด้จริงหรือครับแล้วเค้าเเก้ป4ใด้หรือครับ ตกใจมันผิดกฎหมายบาวครับแล้วแก้กันอย่างงัยงงครับอยากรู้ครับ
SoNgKlod
ดาวทอง 7 ร.ร.ภ.5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 09:45:48 PM »

เอาไปเป็นใบเบิกทางเข้าคุ คุ คุ...... ครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 11:40:18 PM »

ผิดแน่นอน ครับ ประตูคุกเปิกรอรับคุณ แล้ว................
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 11:55:33 PM »

เพื่อนผมบางคนขายปืนทิ้งไปในราคาถูกๆๆเพราะสภาพช้ำมากๆๆเเต่เก็บทะเบียนไว้สวมกับปืนกระบอกใหม่เเค่นี้ผมก็ว่ามือเข้าไปอยู่ในคุกเเล้ว ตกใจ โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน

[URL=h
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 07:38:06 AM »

ป.4 แก้ไม่ได้แน่นอน 100% ครับ

BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 08:32:32 AM »

เสี่ยงมากครับ ไม่แน่อาจเข้าไปทั้งตัวเลย

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
www.jrmotor.com
สักวันหนึ่ง....เราต้องมี....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 6

www.jrmotor.com

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 09:01:52 AM »

ใต้ดินครับ เถื่อนหมดเลย Grin

ฝึกฝน มุ่งมั่น สู่อนาคตที่ดี มีศรีในสังคม...07-2000010
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 09:52:58 AM »

เคยได้ยินมาบ่อย ๆ เหมือนกัน ได้แต่สงสัย ว่าเขาทำกันอย่างไร........
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 10:04:32 AM »

ป.4 รุ่นนั้นมีช่องโหว่ไว้ให้คนที่ชอบความตื่นเต้นและเสี่ยง(ในการติดคุก)เล่นครับ อย่าไปสนใจอยากรู้มันเลยครับ เอาเป็นว่าถ้า ออกให้ประมาณ 40 ปีก่อน ไม่ระบุยี้ห้อ หมายเลขปืน ผู้ผลิต อะไรทำนองนี้ ให้สงสัยไว้ก่อนว่าอาจจะสวม ถ้าจะซื้อต้องตรวจเช็คให้ดีก่อน(ตรวจจากสถานที่ๆออก ป.4 )ที่ถูกต้องทั่วประเทศมีเยอะครับ(รุ่นนิรโทษ)

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 10:41:20 AM »

...............คนที่คุยเรื่องนี้ส่วนใหญ่อายุมากแล้วทั้งนั้น  แต่ถ้าเป็นคนรุ่นใหม่คุยส่วนใหญ่ก็จะอ้างว่าเป็นของพ่อ ของ ฯ ตามประสาคนที่อยากคุยด้วยเกี่ยวกับเรื่องปืนน่ะครับ  ............เป็นเมื่อก่อนนี้อำนาจของปลัดอำเภอ....ยิ่งในแถวต่างจังหวัดด้วยแล้ว  อำนาจมากมาย....บางคนทำตัวใหญ่กว่านายอำเภออีกด้วยซ้ำ  การสวมทะเบียนปืนอาจจทำได้โดยมีการหล่อลื่นกันเป็นธรรมเนียม  สมัยนี้แค่ดำเนินการขอ ป. 3 ตามปกติ............สมาชิกในเว็บเรายังบ่นกันอุบครับ....ว่ามีปัญหามาก  ยุ่งยาก.......  สรุปแล้ว  เรื่องนี้ถ้ามีก็ยากแล้วครับ   แต่อย่างว่าแหละ กฎมีไว้ให้แหก......ครับผม............ด้วยความเคารพ

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 02:44:05 PM »

อย่าเสี่ยงดีกว่า หาปืนตามกฎหมายมาจะดีกว่าครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 02:28:22 PM »

ความรู้ครับ

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
หน้า: [1]
  พิมพ์