เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 03:17:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับขอถามอะไรหนอ่ยนะครับ  (อ่าน 2616 ครั้ง)
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 09:48:21 AM »

คือพ่อผมมีใบป.3ของ9มม.กับ.357แล้วอะครับแล้วถ้าจะซื้อปืนใหม่ขนาดเดียวกันนี้ต้องขอใบป.3ใหม่ปะครับ
แล้วถ้าจะขอ.45กับ.22อะครับพร้อมกันเลยได้มั้ยอะครับ

ผมช่วยเรียบเรียงคำถามให้ใหม่ดีไหม น่าจะเป็นอย่างนี้นะ ในความเข้าใจของผม

พ่อผมมี ป.4 ขนาด 9 มม. และ .357 แล้ว ขอถามว่า
1. ถ้าพ่อผมจะซื้อปืนเพิ่มอีกในขนาดเดียวกันที่ว่ามาจะต้องขอ ป.3 อีกหรือไม่ครับ
2. แล้วถ้าพ่อผมจะขอซื้อปืนขนาด .45 และขนาด .22 พร้อมกันเลยจะได้ไหมครับ

ผมตอบให้หากคำถามเป็นอย่างที่ผมเข้าใจ
1. พ่อของน้องจะขอ ป.3 เพื่อซื้อปืนใหม่ในขนาดที่เคยมีหรือมีครอบครองอยู่แล้ว ก็ขอได้กฏหมายไม่ได้ห้าม ถ้านายทะเบียนอนุญาตก็ซื้อได้ และต้องขอ ป.3 เพื่อซื้อกระบอกใหม่ด้วยครับ
2. พ่อของน้องจะซื้อปืนขนาด .45 หรือ .22 พร้อมกันทั้ง 2 กระบอกก็คงได้ ถ้านายทะเบียนอนุญาต และหากปืนขนาด .45 และ .22 ไม่ได้เป็นปืนทีอยู่ในโครงเดียวกันจากโรงงานผู้ผลิตซึ่งทำมาให้ยิงได้สองขนาด (1 กระบอก 1 โครง เปลี่ยนอุปกรณ์แล้วยิงได้สองขนาดอย่างที่ว่ามา) ก็ต้องขอ ป.3 สองใบ ใบละขนาดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2006, 09:51:03 AM โดย ออด » บันทึกการเข้า

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 11:49:56 AM »

ฮา ฮา งง

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์