เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 09:23:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจG19และG26ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 2558 ครั้ง)
เอ๋
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 02:42:13 PM »

ผมขอรบกวนสอบถามพี่ๆครับสนใจG19และG26ครับกำลังตัดสินใจอยู่ใน2รุ่นนี้ อยากสอบถามว่าราคาทั้ง2รุ่นตอนนี้น่าจะอยู่ประมาณที่เท่าไหร่ครับ เพื่อที่จะได้เป็นข้อมูลเบื้องต้นนะครับและร้านที่พี่ๆแนะนำครับขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 02:57:04 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?action=search2

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 03:03:35 PM »

ผมซื้อG26มาเมื่อปลายปีที่แล้ว มือ2 ราคา 4X,XXX บาท
ก็ใช้ดีนะครับ ดูแลง่าย ไม่เรื่องมาก ไว้ใจได้เมื่อยามเรียกหามัน
ผมยิงไปแล้วประมา800นัด ไม่เคยขัดลำ มันย่อยเป็นปลอกหมด
ส่วนG19ก็น่าสน ขนาดมันเป็นมาตรฐานดี น่าซื้อ น่าซื้อ

ถาม Glockเป็นปืนที่น่าใช้คุ้มค่าตัวหรือไม่ ตอบ ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบ
ถาม Glockเป็นปืนที่ดีที่สุดหรือปล่าว ตอบ ไม่ใช้คร๊าบบบบ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ รอฟังท่านอื่นต่อไป ขอให้ได้ปืนดีครับ

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
marshal
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 05:30:33 PM »

ทำไม Glockต้องทำไกไม่เท่ากันนะครับ มีเห็ตผลเพื่ออะใรครับ Undecided
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 06:10:43 PM »

ทำไม Glockต้องทำไกไม่เท่ากันนะครับ มีเห็ตผลเพื่ออะใรครับ Undecided
        มันคือเซฟน่ะครับ.....ถ้าไม่ได้ตั้งใจเหนี่ยวไกก็ไม่ลั่นน่ะครับ.........
โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 06:25:54 PM »

Cheesyใช้ดีทั้ง2ตัวครับแต่ผมเลือกg26ครับเหตุผลเล็กพกง่ายครับ Cheesy
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 06:55:57 PM »

ผมซื้อG26มาเมื่อปลายปีที่แล้ว มือ2 ราคา 4X,XXX บาท
ก็ใช้ดีนะครับ ดูแลง่าย ไม่เรื่องมาก ไว้ใจได้เมื่อยามเรียกหามัน
ผมยิงไปแล้วประมา800นัด ไม่เคยขัดลำ มันย่อยเป็นปลอกหมด
ส่วนG19ก็น่าสน ขนาดมันเป็นมาตรฐานดี น่าซื้อ น่าซื้อ

ถาม Glockเป็นปืนที่น่าใช้คุ้มค่าตัวหรือไม่ ตอบ ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบ
ถาม Glockเป็นปืนที่ดีที่สุดหรือปล่าว ตอบ ไม่ใช้คร๊าบบบบ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ รอฟังท่านอื่นต่อไป ขอให้ได้ปืนดีครับ

ถ่ายรูปสวยจังเลยครับพี่ Grin
SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 08:46:39 PM »

กล๊อก ๑๙ ครับดีกว่าเพราะได้ใหญ่กว่า ได้เหล็ก กับ พลาสติก เยอะกว่า  กำไรกว่า  เห็นๆ 
ล้อเล่นครับ  ดีทั้งคู่แล้วแต่วัตถุประสงค์การใช้งานและความชอบส่วนตัว

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
หน้า: [1]
  พิมพ์