เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 09:27:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดเล่นcolt  (อ่าน 4361 ครั้ง)
da
Newbie
*

คะแนน 0

คนเล่นปืน

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 02:30:33 AM »

กำลังเก็บตังค์ซื้ออยู่ ผมชอบรุ่นนี้มากครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 06:58:34 AM »

ยินดีต้อนรับครับ อ่านหาความรู้ไปเรื่อยๆครับ หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 08:18:32 AM »

วันก่อนไปหลังวัง เจอ 2 กระบอกปืนใหม่อยู่ในกล่อง   ดำ.45 130K   stanless .38  Supper 140K หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หาดูในนี้เหอะครับได้ของดีราคาถูก

บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 08:55:06 AM »

ถ้ามีมาครอบครองก็จะรู้ว่าคนบ้า Colt เป็นยังงัย....รักม้าสุดขั้วหัวใจ.. หลงรัก หลงรัก
mannurse
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:19:44 PM »

ผมใช้  s80ครับ  .......... แนะนำs 80คiรับ

อดทนจนถึงวินาทีสุดท้าย
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 10:48:56 AM »

สวัสดีครับพี่พี่ทุกท่านผมสมาชิกใหม่ขอฟากเนื้อฟากตัวด้วยครับคือว่าผมได้ลองยิงปืนcolt1991a1.45ของพี่เพื่อนแล้วติดใจอย่ากได้ไว้ในครอบครองสัก1กระบอกอย่ากทราบว่าร้านไหนขายปืนรุ้นนี้ครับราคาของใหม่เท่าไหล่ครับหรือพี่จะแนะนำตัวอื่นก็ได้ครับขอราคาด้วยนะครับมือใหม่จริงจริงไม่เคยรู้เรื่องเกี่ยวปืนมาก่อนเลยครับขอความกรุณาด้วยครับ Huh
ดีใจที่จะได้คนบ้าปืน เอ็ม 1911 เพิ่มขึ้นอีกคน ขอตอบให้ ไอ้รุ่น 1991 เอ1 ของคุณนั้น มันก็เป็นปืนโคลท์ ซีรีส์ 80 ธรรมดาสามัญนี่เองครับ มีแต่งเติมมานิดหน่อย เช่นศูนย์ใหญ่ ลดวัสดุลงหน่อย ใช้พลาสติกแทนเหล็ก เช่น ไก เมนสปริงเฮ้าส์ซิ่ง (ตัวปิดตูด) รมดำแบบรมเขียว สวยดี เข้ามาครั้งแรก เป็นปืนโครงการสวัสดิการให้ ทหาร ตำรวจ โดยเฉพาะตชด. รับปืนรุ่นแรกๆ ประมาณ ปี 2535-2536 ยิงแม่นบ้าง ไม่แม่นบ้าง แล้วแต่ดวง แต่เอามาฟิตให้แม่นได้ทุกตัวครับ
....ตามร้านไม่ค่อยเห็นมีขาย  เคยมีมาบ้างเล็กน้อย หรือไม่ก็เป็นปืนบุคคลมาฝากขาย มีแต่ 1911 รุ่นอื่นๆ หลากหลายสไตล์ เหมือนกันแหละครับ
แพงเอาการเหมือนกัน ลองไปถามราคาดู อาจเจอภาษีปืนโคลท์จนขน...ลุก  ก็ได้
....แต่ถ้าอยากได้รุ่นนี้ จริงๆ ลองไปจีบ ตชด.ตามชายแดน ทั้งสี่ภาคของไทยนี่แหละครับ เผื่อเขาจะเห็นใจคนบ้าปืนอย่างเราบ้าง
แถมราคาสวัสดิการของเขา รับมาตอนนั้น ประมาณ สองหมื่นหนึ่งพัน บาท ตอนนี้ ไปให้เขาแพงซักหน่อย เขาอาจยอมก็ได้ครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 10:56:58 AM »

ลืมไป อ่านไม่จบ คำถามหลายประเด็นจัง
แนะนำตัวอื่น.....ก็มีหลายยี่ห้อครับ ถ้าไม่ใช้เศรษฐี  เป็นแค่พอมีพอกัน ผมว่า คิมเบอร์ก็เลิศหรูอลังการแล้วครับ มี .45 หลายความยาวให้เลือก เพราะคิดว่า คุณคงไม่บ้าโลโก้อยู่แล้ว เนื่องจาก 1991 ที่คุณหลงรัก มันก็ไม่มีเจ้าโลโก้ ม้าคาบศร หักหอกอินเดียนแดง ซะกะหน่อย
....ยี่ห้ออื่นก็มี สปริงฟิลล์ อาร์มโมรี่ ราคาย่อมลงมาหน่อย แต่ก็เจ๋ง เหมือนกัน
สงสัยเจ้าของกระทู้จะชอบแบบคลาสสิก หรือเปล่า เดิมๆ ไม่แต่งตัวแพรวพราวมากนักก็มีสปริงฟิลล์นี่แหละครับ พอมีแบบเดิมๆ เข้ามาบ้าง หรือไม่ก็โคลท์ต้นตำหรับ แบบเดิมๆ ก็มีเข้ามาบ้าง ดำๆ หน่อย
แต่ผมเกลียดภาษีปืนโคลท์บ้านเราจัง โครตแพงเลยครับ
...ลองไปเดินดูราคาก่อนก็ได้ครับ.......หรือจะถามมาใหม่ก็ได้ ยินดีตอบให้ตามถามสำหรับมือใหม่ครับ ............
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์