เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:33:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทางใต้ใช้ปืนอะไรดี  (อ่าน 8673 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 01:42:41 PM »

ด้วยความเคารพครับ.....

ผมอยู่ 3 จังหวัด เป็นพ่อค้าไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่ครับ..ปืนที่ใช้ติดตัว 2 กระบอก 1. 9 มม. Sig228 ขึ้นลำลดนกพร้อมแม็กสำรองเป็นกระบอกหลัก  2. 11 มม. SA. 4 นิ้ว อันนี้ปืนสำรองพร้อมแม็ก 8 ในปืน และแม็ก 10,8 นัด ไว้สำรองครับ....

ผมว่าสติกับการไม่ประมาทมาก่อนครับ สำหรับที่นี่ มีปืนอะไรก็ใช้และทำความคุ้นเคยกับมันครับ เราคงไม่มีโอกาสได้ใช้แบบในหนัง ประเภทหลบหลังเสาหรือถังน้ำมันยิงกันหรอกครับ....เรามีปืนไว้เผื่อพวกสวมรอยนะครับ กับเจอพวกมือใหม่ของพวกก่อนกวน ซึ่งโดยมากจะใช้ปืนสั้น ถ้าเรามีโอกาสได้ยิงตอบโต้หรือระวังตัวพวกนี้ก็จะรีบหนีครับ แต่ถ้าเราไม่มีมันจะมายิงซ้ำครับ...อย่างที่มีข่าวให้เห็นกันพอเราตอบโต้มันได้มันก็จะหนีบางครั้งได้รับบาดเจ็บด้วยครับ...แต่ถ้าเจอพวกมือสังหารของมันก็อยู่ที่ดวงและเวรกรรมละครับท่าน พวกนี้จะซุ่มโจมตีและทำงานเป็นระบบ มีทีมคอยสนับสนุน ขนาดเจ้าหน้าที่อาวุธครบ ทั้งปืนสั้นและยาวยังลำบากเลยครับเจอพวกนี้เพราะมันเล่นลอบกัดแบบสัตว์ครับ...

พื้นที่ในเมืองเหตุการณ์มันไม่หนักแบบต้องมีปืนยาวไว้ในบ้านรอต่อสู้อะไรอย่างนั้นหรอกครับ....มันดูเวอร์และเกินเหตุการณ์จริงไปครับ....แต่ถ้าจะมีปืนป้องกันตัวในบ้านลูกซองก็น่ามาเป็นอันดับต้นๆ...เรามีปืนไว้ตอบโต้ถ้าเรามีโอกาส ดังนั้นสติและความระมัดระวังตัวจึงสำคัญ ไม่พาตัวเองไปในที่ ที่มีโอกาสเสี่ยง ก็ไม่มีอะไรครับ.......

การพกปืนที่นี่เจ้าหน้าที่ค่อยข้างอนุโลมให้ครับ....ต่อย่าประเจิดประเจ้อ และไปก่อเหตุทะเลาะวิวาท และเที่ยวเอาปืนออกมาโชว์เป็นใช้ได้ครับ...สถาณการณ์ทำให้ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะรักษาลมหายใจของตัวเองไว้ครับ ไม่ว่าพลเรือนหรือเจ้าหน้าที่ครับ....

ขอบคุณครับ........

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
wee2k
แบบอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสั่งสอน
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 06:40:54 PM »

ชัดเจนครับท่าน
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 06:20:39 PM »

ถ้าใช้ออโต้ทุกแบบเวลาพร้อมใช้   อย่าเข้าเซฟไว้ครับ
เวลาฉุกเฉิน  ถ้าไม่ฝึกจนเป็นสัญชาติญาน   จะลืมปลดเซฟ
ยกเว้นออโต้ที่ง้างนกค็อคแอนด์ล็อคไว้ ก็ต้องเข้าเซฟแน่นอนครับ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 06:34:50 PM »

ด้วยความเคารพครับ.....

ผมอยู่ 3 จังหวัด เป็นพ่อค้าไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่ครับ..ปืนที่ใช้ติดตัว 2 กระบอก 1. 9 มม. Sig228 ขึ้นลำลดนกพร้อมแม็กสำรองเป็นกระบอกหลัก 2. 11 มม. SA. 4 นิ้ว อันนี้ปืนสำรองพร้อมแม็ก 8 ในปืน และแม็ก 10,8 นัด ไว้สำรองครับ....

ผมว่าสติกับการไม่ประมาทมาก่อนครับ สำหรับที่นี่ มีปืนอะไรก็ใช้และทำความคุ้นเคยกับมันครับ เราคงไม่มีโอกาสได้ใช้แบบในหนัง ประเภทหลบหลังเสาหรือถังน้ำมันยิงกันหรอกครับ....เรามีปืนไว้เผื่อพวกสวมรอยนะครับ กับเจอพวกมือใหม่ของพวกก่อนกวน ซึ่งโดยมากจะใช้ปืนสั้น ถ้าเรามีโอกาสได้ยิงตอบโต้หรือระวังตัวพวกนี้ก็จะรีบหนีครับ แต่ถ้าเราไม่มีมันจะมายิงซ้ำครับ...อย่างที่มีข่าวให้เห็นกันพอเราตอบโต้มันได้มันก็จะหนีบางครั้งได้รับบาดเจ็บด้วยครับ...แต่ถ้าเจอพวกมือสังหารของมันก็อยู่ที่ดวงและเวรกรรมละครับท่าน พวกนี้จะซุ่มโจมตีและทำงานเป็นระบบ มีทีมคอยสนับสนุน ขนาดเจ้าหน้าที่อาวุธครบ ทั้งปืนสั้นและยาวยังลำบากเลยครับเจอพวกนี้เพราะมันเล่นลอบกัดแบบสัตว์ครับ...

พื้นที่ในเมืองเหตุการณ์มันไม่หนักแบบต้องมีปืนยาวไว้ในบ้านรอต่อสู้อะไรอย่างนั้นหรอกครับ....มันดูเวอร์และเกินเหตุการณ์จริงไปครับ....แต่ถ้าจะมีปืนป้องกันตัวในบ้านลูกซองก็น่ามาเป็นอันดับต้นๆ...เรามีปืนไว้ตอบโต้ถ้าเรามีโอกาส ดังนั้นสติและความระมัดระวังตัวจึงสำคัญ ไม่พาตัวเองไปในที่ ที่มีโอกาสเสี่ยง ก็ไม่มีอะไรครับ.......

การพกปืนที่นี่เจ้าหน้าที่ค่อยข้างอนุโลมให้ครับ....ต่อย่าประเจิดประเจ้อ และไปก่อเหตุทะเลาะวิวาท และเที่ยวเอาปืนออกมาโชว์เป็นใช้ได้ครับ...สถาณการณ์ทำให้ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะรักษาลมหายใจของตัวเองไว้ครับ ไม่ว่าพลเรือนหรือเจ้าหน้าที่ครับ....

ขอบคุณครับ........

........ท่าน Sig228 - Kolok.....แจ้งมานี้ผมเห็นภาพเลยครับผม  ผมเองไม่เคยไปทางใต้  เลยไม่ทราบได้แต่ดูทาง โทรทัศน์  ....ผมเองเคยแลกเปลี่ยนในกระทู้นี้ว่า  " ปืนอะไรก็ได้ที่เรามีและทำความคุ้นเคยกับมันให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ "..........ด้วยความเคารพครับผม....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์