เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:30:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Kimber 9 มม. Standless Target 2 ชี้แนะหน่อยครับ  (อ่าน 10673 ครั้ง)
THE BIG GUN
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 04:17:24 PM »

Kimber 9 มม. Standless Target 2
ตอนนี้ร้านไหนพอมีของบ้างครับ  ราคาประมาณเท่าไหร่ ใครใช้อยู่บอกเล่าประสบการณ์หน่อยครับ

ร้านปืนประโยชน์  ได้ยินว่าไม่รับจอง 9 มม.
ร้านปืนไพศิษฐ์ ก้อด้วยครับ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 06:37:12 PM »

ใช่ครับร้านไพศิษฐ์กับประโยชน์ไม่รับจอง 9 มมครับ ที่เห็นมีก็ร้านกระถางธูปสูบวิญญานครับ(รัตนา)
แพงมากตั้งราคา 130000-140000 บาทซึ้งเป็นราคาที่โหดร้ายมากราคาจริงอยู่ที่ 80000-85000 บาทครับ
ยังไงรองเดินถามดูนะครับเผื่อจะมีบางร้านสั่งเข้ามาและราคาไม่โหดเกินไป(แต่คงหายากนะครับ)
 Kimber ตัวนี้ดีมากครับแทบไม่ต้องทำอะไรกับปืนเลย มีความแม่นยำสูง งานเรียบร้อยดีมาก
ตอนผมเองจะซื้อปืน 9 มมทำยังไงก็หาไม่ได้ครับเลยต้องหันมาเล่น CZ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 06:45:59 PM »

ปี47ผมซื้อร้านปืนประโยชน์ Kimber Target 2  75000บาท ราคาขึ้นไปเท่าตัวเลยนะครับ Shocked Shocked Shocked เป็นปืนกระบอกเเรกของผม กระบอกนี้ผมว่างานสวยมากครับเก็บรายละเอียดดี น้ำหนักไกด์เดิมหนักไปหน่อย เเม็กให้มาเเค่ตัวเดียว ถ้าเปลี่ยนเป็นขนาด.45มันจะสุดยอดมากกกกกก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

[URL=h
sp-01
มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนเป็นหมา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

มีปืนแต่ไม่ได้ใช้ปืน

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 07:24:55 PM »

คุณ PaiSan 2 ครับ ขออนุญาตถามต่อด้วยนะครับระหว่าง Kimber 9 มม. กับ .45 ระยะการยิงเท่ากันขนาดไหนแม่นกว่ากันครับ /รวมถึงขนาด .45 ของ Kimber รุ่นไหนถือว่าแม่นสุดครับ เพราะเดือนหน้าผมจะจองแล้วครับ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 08:25:36 PM »

คุณ PaiSan 2 ครับ ขออนุญาตถามต่อด้วยนะครับระหว่าง Kimber 9 มม. กับ .45 ระยะการยิงเท่ากันขนาดไหนแม่นกว่ากันครับ /รวมถึงขนาด .45 ของ Kimber รุ่นไหนถือว่าแม่นสุดครับ เพราะเดือนหน้าผมจะจองแล้วครับ
.45 แม่นกว่ามากครับเพราะหัวกระสุนขนาดใหญ่กว่าจะมีมวลมากกว่าทำให้เคลื่อนที่ได้นิ่งกว่าครับ
ส่วน.45ของ Kimber รุ่นที่แม่นยำดีสุดคือ Super Match ครับราคาอยู่ที่128000 บาทครับถ้าจำไม่ผิด
(ขึ้นอยู่กับคนยิงด้วยครับ) Cool

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 08:51:06 PM »

Kimber 9 มม. Standless Target 2
ตอนนี้ร้านไหนพอมีของบ้างครับ  ราคาประมาณเท่าไหร่ ใครใช้อยู่บอกเล่าประสบการณ์หน่อยครับ

ร้านปืนประโยชน์  ได้ยินว่าไม่รับจอง 9 มม.
ร้านปืนไพศิษฐ์ ก้อด้วยครับ

อ้าว...เดี๋ยวนี้ไม่รับจองแล้วหรือครับ 9 มม....แบบนี้ของผมก็กลายเป็นของหายากไปแล้วดิ Grin Grin Grin

ปืนทุกกระบอกมีดีกันคนละแบบครับ....9 มม.Target 2 ตัวนี้ก็มีดีอยู่ไม่ใช่น้อย....... Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 08:54:45 PM »

ความแม่นยำ 10-15 เมตรทำ 100 คะแนนได้จนเงินหมดกระเป๋าครับ   25 เมตรยอมเเพ้ 97 เต็มที่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สรุปปืนดีครับซื้อแล้วไม่ผิดหวัง.....ลูกเยอะกว่า .45 นิโหน่ย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ยิงซ้ำได้เร็วเอาไปแข่งได้ทั่วประเทศ Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2006, 09:03:28 PM โดย วรกฤษ » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
tongta
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 01:42:37 PM »

ไม่มีร้านไหนมีขายแล้วครับ..ผมถามจนเลิกคิดไปแล้ว..
paisan2
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 02:15:16 PM »

มีร้านรัตนาครับแต่ราคาไม่น่าคบครับราคา 130000-140000บาท

วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 09:07:26 PM »

อะแฮ่มๆๆๆ สนใจของป๋มมั๊ยครับ แต่งเรียบร้อย รับประกันกลุ่มแน่นๆๆ ราคาพิเศษถูกกว่าร้านปืนหน่อย Grin Grin Grin Grin

M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 09:22:49 PM »

อะแฮ่มๆๆๆ สนใจของป๋มมั๊ยครับ แต่งเรียบร้อย รับประกันกลุ่มแน่นๆๆ ราคาพิเศษถูกกว่าร้านปืนหน่อย Grin Grin Grin Grin

ไม่เก็บไว้เฝ้าพรีรันเนอร์เหรอครับ เอ หรือว่ามีหลายกระบอก Grin
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 09:23:31 PM »

เเล้วจะตั้งราคาเท่าไหร่ล่ะครับ.......................... Huh Grin หลงรัก

[URL=h
วรกฤษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 09:47:26 PM »

เเล้วจะตั้งราคาเท่าไหร่ล่ะครับ.......................... Huh Grin หลงรัก

130,000 ครับ โดนชก โดนชก โดนชก  Grin Grin Grin ต้องการก็ลดได้นิโหน่ย Grin Grin Grin

marshal
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 10:09:17 PM »

ปืนกระบอกเป็นเเสนผมเเค่ 4 5 หมืนก็โดนอี่ตัวดีนั่งด่านอนด่า ฝันร้ายหลายอาทิตย์กว่าจะสงบ นับถือจริงๆครับคนที่ชื้อใด้ หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: [1]
  พิมพ์