เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:20:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟฉายกระโจมมือกับลูกซองมอสเบิร์ก 500  (อ่าน 3863 ครั้ง)
วายุบุตร
Full Member

คะแนน 0

สุดยอดศาสตราวุธ

« เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 07:55:31 PM »

ผมเพิ่งได้ไฟฉายกระโจมมือชัวร์ไฟร์สำหรับมอสเบิร์กมาครับ
การเปลี่ยนกระโจมมือต้องถอดสไลด์ออกเอามาเปลี่ยนข้างนอก
คู่มือทั้งของชัวร์ไฟร์และของมอสเบิร์กไม่มีวิธีถอดประกอบสไลด์
ปรากฎว่าการถอดสไลด์ต้องถอดประกอบชุดไกและทุกอย่างในชุดรีซีฟเวอร์
มือใหม่อย่างผมก็เลยเหงื่อตก  ตกใจ

แต่โชคดีในเว็ปมีคลิปวิธีถอดประกอบให้ดู
ก็เลยอยากจะนำมาเผยแพร่กับแฟนมอสเบิร์กที่สนใจ
การถูกบังคับให้ถอดประกอบก็ทำให้ได้ความรุ้และทักษะเพิ่มมาหน่อย
และรู้จักปืนตัวเองกระบอกนี้มากขึ้นอีกนิด

ท่านที่สนใจเชิญดาวน์โหลดดูได้ครับ ถ้าใช้อินเตอร์เน็ทความเร็วสูงได้ก็ดีนะครับ 
http://www.lifelibertyetc.com/RangeBag/video/LLE_Mossberg500_Large.wmv

วายุบุตร ลูกพระพาย พ่อมัจฉานุ
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 08:06:09 PM »

ขอบคุณครับ ใข้ถ่านกี่ก้อน แพงมั้ย Smiley

Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 09:35:52 PM »

ขอบคุณมากครับ

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
วายุบุตร
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 10:50:25 PM »

ถ่านสองก้อนครับ  มากับไฟฉายซึ่งราคาพอๆกับตัวปืนเลย
แต่ปืนที่นี่ถูกกว่าบ้านเราสักครึ่งได้มังครับ 
คิดเป็นเงินไทยทั้งปืนทั้งไฟฉายอย่างละใกล้ๆ 10k บาทขาดเกินไม่มากครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 07:26:40 AM »

ทำเสร็จแล้วหรือครับ  พานท้ายดีไหมครับ
วายุบุตร
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 07:37:52 AM »

ทำเสร็จแล้วหรือครับ พานท้ายดีไหมครับ

หวัดดีลูกพี่  หายไปไหนมา  สงสัยไปโคลัมเบียมาหรือเปล่าครับ
พานท้ายดีครับชอบครับ  ไฟฉายติดแล้วน้ำหนักเพิ่มขึ้นจนรู้สึกได้  วันหลังจะหิ้วไปให้ดูครับ

วันพฤหัสฯที่แล้วไปขอใบ ป 3 ที่อำเภอมา  ต้องรอหนึ่งอาทิตย์ค่อยไปรับได้ครับ  มากเรื่องจริงๆ
ก่อนหน้านั้นวันเดียวกันผมเอาเรือบินไปทิ้งไว้ที่กรีนวิลล์ด้วยครับ  แต่ไม่ได้โทรไปกวนเพราะคิดว่าพี่คงยุ่งทำงานเพราะเป็นวันธรรมดา

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 07:43:59 AM »

ทำเสร็จแล้วหรือครับ พานท้ายดีไหมครับ

หวัดดีลูกพี่ หายไปไหนมา สงสัยไปโคลัมเบียมาหรือเปล่าครับ
พานท้ายดีครับชอบครับ ไฟฉายติดแล้วน้ำหนักเพิ่มขึ้นจนรู้สึกได้ วันหลังจะหิ้วไปให้ดูครับ

วันพฤหัสฯที่แล้วไปขอใบ ป 3 ที่อำเภอมา ต้องรอหนึ่งอาทิตย์ค่อยไปรับได้ครับ มากเรื่องจริงๆ
ก่อนหน้านั้นวันเดียวกันผมเอาเรือบินไปทิ้งไว้ที่กรีนวิลล์ด้วยครับ แต่ไม่ได้โทรไปกวนเพราะคิดว่าพี่คงยุ่งทำงานเพราะเป็นวันธรรมดา
ครับไปฝึกมาครับ เลยหายไป  ขอใบอนุญาตแล้วจะสั่งปืนอะไรครับ  ผมจะขาย USP40 อิอิ  คราวหน้าถ้ามายิงปืนอีก ถ้าหิ้ว Mossberg มาได้ติดมาด้วยนะครับ ผมขอลองพานท้ายจั๊กกะหน่อย
วายุบุตร
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 07:57:17 AM »

ครับไปฝึกมาครับ เลยหายไป ขอใบอนุญาตแล้วจะสั่งปืนอะไรครับ ผมจะขาย USP40 อิอิ คราวหน้าถ้ามายิงปืนอีก ถ้าหิ้ว Mossberg มาได้ติดมาด้วยนะครับ ผมขอลองพานท้ายจั๊กกะหน่อย

ได้เลยครับคราวหน้าผมหิ้วมอสเบิร์กไปด้วย 

ผมขอใบฯแล้วแต่ยังไม่รู้จะสั่งปืนอะไร  จะสั่งหรือเปล่ายังไม่รู้เลยพี่
เพราะตอนนี้ผมเช่ากล็อค 17 ที่สนามอยู่
สะดวกมากเลยเพราะไม่ต้องหิ้วไม่ต้องล้าง
เลิกงานก่อนกลับบ้านก็แวะกดซะกล่องสองกล่อง
เลยชักจะนิสัยเสียรักสบายไม่ต้องรับผิดชอบครับ

ผมซื้อเป้า beamhit มาเล่นที่บ้านด้วยพี่ 
ไม่ค่อยประทับใจครับเพราะปรับไม่ได้อย่างใจสักที

หน้า: [1]
  พิมพ์