เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:18:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเอาM870ลงแข่งสปีดปั๊มมือใหม่ต้องแต่งปืนอย่างไรและการเตรียมความพร้อมครับ  (อ่าน 2315 ครั้ง)
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 10:03:04 AM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่กรุณาแนะนำครับ..ผมอยู่ใต้..เหมือนพี่ที่ใช้นามหนองหัวพราน..หัวอกเดียวกันละครับ..ดีหน่อยตรงที่ยังแอบขอลูกไทยอาร์ม9เม็ด..จากพี่ๆที่ค่าย..มาได้..25นัด..นอนดูทุกคืนเลย..ชมรมที่เชียงใหม่น่าอิจฉาจัง..ครับ..อยากไปเป็นสมาชิกด้วยจังครับ..

ขออภัยครับคำถามอาจจะซื่อบื้อหน่อย
เมืองไทยลูกปืนหายากหรือครับ
ขอเสริมอีกนิดครับ ปืนอาจจะหาง่ายกว่ากระสุนครับ ( เปรียบเทียบน่ะครับ) Grin
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 10:07:40 AM »

ทางภาคใต้หายากนิดหน่อยครับ ได้มาแล้วเลยไม่ค่อยอยากจะยิงนะครับ กลัวว่าเวลาจะใช้แล้วไม่มีครับ ส่วนมากทางสนามที่บ้านผมขาดตลอด ผมเลยใช้วิธีไปซื้อที่สนามที่มีการแข่งขัน หรือเข้าไปซื้อที่ค่ายทหารครับผม

แล้วลูกยิงนกจะหาง่ายกว่าไหมครับ

ด้วยความเคารพครับ

สำหรับบ้านผมหายากทุกแบบสำหรับลูกซองครับ ราคาลูกปืนของกลุ่มที่เชียงใหม่ ผมเห็นแล้วก็ได้แต่สงสารตัวเองครับ มีร้านเดียวทั้งจังหวัดครับ ขนาดที่สนามก็ราคาสูงครับ แพงมากถึงมากที่สุด

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

wisit_ton
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 03:58:32 PM »

ถ้าอยู่ใกล้เชียงใหม่ เชิญมาร่วมชมรม ลูกซอง IPSC   ยิงเหมือนปืนสั้นครับ         มีให้ประลองวิชากันทุกอาทิตย์  สมาชิก 30 ท่านแล้วครับ

มีสวัสดิการ อาหาร กระสุนราคาถูกไม่เคยขาดแคลน อุปกรณ์ครบครัน แบบพี่น้องสมาชิกอัธยาศัยมัยตรีดีทุกคน มีทั้งตำรวจ ทหาร พ่อค้า ประชาชน ด.ญ. ด.ช.

อุปกรณ์นอกจากในรูปแล้ว ก็ต้องมีแว่นตาและที่อุดหูครับ(จักรยานไม่เกี่ยวครับ Grin Grin)

อยากทราบว่าลำกล้องของเดิมเลยหรือเปล่าครับ  ขนาดลำกล้องยาวกี่นิ้วครับ  หาซื้อหลอดเพิ่มจากที่ไหนราคาเท่าไหร่ช่วยแนะนำด้วยครับ
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 08:09:50 PM »

ตอบคุณ Wisit ton

ลำกล้องของเดิม 28 นิ้ว หลังสะพาน
ซื้อหลอดต่อจากร้านเบรด&กันส์ สามยอดพลาซ่า ราคา 2,xxx บาท เป็นอัลลอย ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์