เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:24:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามพี่ๆที่เป็นตำรวจครับ  (อ่าน 3712 ครั้ง)
m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 08:25:22 PM »

ผมว่าโดยอาชีพพกไปเถอะครับคนธรรมดาก็ใส่รถได้ครับถ้าไปซ้อมไม่มีกระสุนไปด้วยตำรวจคงอณุโลมให้   แต่ส่วนมากอยากพกปืนที่มีกระสุนแล้วจะอ้างว่าไปซ้อม  ตำรวจมีหน้าที่จับไว้ก่อนเป็นการปฎิบัติหน้าที่ถูก-ผิดให้ศาลตัดสินครับ[color=Red

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 08:53:36 PM »

ตำรวจต้องมีปืนพกประจำกายอยู่แล้ว ในทางปฏิบัตินั้นอนุโลมหรือผ่อนผันให้กัน ครับผม
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:45:22 PM »

Grinดีแล้วครับไม่รู้ก็ถามจะได้รู้ไว้  ปกติแล้วตำรวจเขาจะพกปืนกันอยู่แล้วทั้งในและนอกเครื่องแบบ บางครั้งออกเวรมาแล้วยังไปช่วยเพื่อนจับขโมยจับโจรก็ยังมี เห็นใจครับไม่ค่อยได้มีวันหยุดเหมือนกับสายอาชีพอื่นเขา เคยไปนั่งคุยกับพี่ๆเขาเท่าที่ฟังมาก็เหนื่อยแทนแล้วครับ หลงรัก
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 07:07:24 PM »

ต้องพกตลอดเพราะเราไม่รู้เหตุล่วงหน้า เจอเหตุไม่มีข้ออ้าง มีทั้งโจรตัวจริงและพวกลองของ รุ่นน้องเพิ่งจะจบใหม่ยังไม่มีปืนโดนกอดคอเสียบมีดด้วยมีดตัดขั้วหัวใจ ปล่อยให้แม่ซึ่งพิการลำบากอยู่ตอนนี้ และยังจับผู้ก่อเหตุ ไม่ได้ Angry

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 07:17:57 PM »

น่าสงสารครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน Embarrassed Cry
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์