เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:29:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน 9 mm อะไรมั่งที่ไม่ต้องจอง  (อ่าน 2381 ครั้ง)
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 05:55:46 PM »

เนื่องจากเห็นปัญหาจากกระทู้หลายๆกระทู้ครับที่พอได้ ป.3 แล้วถือไปร้านปืนเลยแล้วไม่เช็คล่วงหน้าก่อนต้องประสบกับภาวะแห้วรับทาน  ปรกติแล้วร้านปืนต่างๆนี่จะมีปืนอะไรมั่งครับที่ไม่ต้องจองล่วงหน้า แบบวางกันให้เฝอไปทุกร้าน พอไปถึงปุ๊บเห็นปั๊บ ซื้อปุ๊บแบกกลับบ้านปั๊บเลย    ถ้าในอนาคตไม่จำกัดโควต้าปืนเลยก็ดีจะได้มีปืนเยอะๆให้เลือก ก็อาจจะได้เห็นปุ๊บซื้อปั๊บเลย   เฮ้อ..... Embarrassed 
(ปุ๊บปั๊บ แป๊บเดียวเองหน่ะปุ๊บปั๊บ)

paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 06:38:02 PM »

ก็ปืนอะไรก็ได้ที่เขามีโชว์อยู่ในตู้และไม่มีเจ้าของไงครับ อันนี้ต้องเดินสำรวจเองนะครับ Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 06:41:31 PM »

ก็ 9 mm. มือ 2 ไง........ Grin ไม่ต้องจอง ซื้อได้เลยครับ  Grin
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/board,3.0.html

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
B1
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 06:44:58 PM »

ตอนนี้หลายร้าน CZ เข้ามาแล้วครับ วางหน้าร้านก็เยอะ รอตอกก็เยอะ หลายร้านที่ถามจะมี Glock มาประมาณ พ.ย. ทราบเท่านี้ครับเรื่องราคาไม่รู้ครับ
ฅนน้ำโขง
อดทนเป็นที่ตั้ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 07:16:46 PM »

ปืนจำกัดโควต้าในการสั่งนำเข้า ฉะนั้นในแต่ละร้านที่สั่งเข้ามาต้องมีโค้วต้าจำกัด อาวุธปืนจึงแพง  ถ้าร้านไหนที่มีอยู่ในร้านราคาจะแพง เพราะมีขายหน้าร้านน้อย  เพราะยังไงก็ขายได้อยู่แล้วครับ 
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 09:27:42 PM »

เสนอให้แก้ไขรัฐธรรมนูญใหม่สิครับ อย่าให้เขาริดรอนสิทธิเสรีภาพในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินของเรามากเกินไป

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 11:05:42 PM »

อ้างถึง
เสนอให้แก้ไขรัฐธรรมนูญใหม่สิครับ อย่าให้เขาริดรอนสิทธิเสรีภาพในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สินของเรามากเกินไป
อย่างนี้หล่ะดีแล้วครับ .. เดี่ยวหาซื้อกันง่ายเหมือนผักเหมือนปลา .. จะมาวัดคุณค่าทางจิตใจ (เย็น) กันไม่ได้อีก ..
ได้ยาก ยิ่งเห็นคุณค่าดีครับ ..  Grin

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

หน้า: [1]
  พิมพ์