เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:26:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนมาใช้ชุดลั่นไกรุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 1126 ครั้ง)
George
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 09:08:16 PM »

ตอนนี้ผมใช้ 1991A1 ครับ ใช้ในงานด้วย แต่อยากจะแต่งเพื่อใช้แข่งในระบบต่อสู้ ซึ่งจัดแข่งภายในหนว่ยงาน  และถ้าฝีมือดีขึ้น ก็อยากเข้าร่วมแข่ง IPSC ด้วยในอนาคตครับ ผมไม่เน้นการแข่งยิงเป้า แบบปืนสั้นชาวบ้านครับ

ผมสนใจชุดลั่นไกของ Cylinder & Slide  อยู่ครับ แต่ไม่รู้ว่าจะใช้รุ่นไหนดี เพราะกลัวว่าบางรุ่นอาจเกินความจำเป็นที่ใช้ในระบบต่อสู้ครับ  ผมสนใจอยู่ 2-3 รุ่นครับได้แก่
 รุ่น CS212 - 1911 Tactical II Chamfered 4 lb. Trigger Pull (5 piece) Set
 รุ่น CS213 - 1911 Ultra Match Chamfered 3.5 lb. Trigger Pull (5 piece) Set
 รุ่น CS085 - C&S Tactical Match 4.5 lb Trigger Pull Set

ทั้ง 3 รุ่น พี่ๆ เพื่อนๆ แนะนำว่าควรใช้รุ่นไหนเหมาะสมครับ

ผมเคยอ่านผ่านๆมาว่ามีพี่ๆเพื่อนๆ บางท่านเคยเปลี่ยนมาแล้ว ไม่ทราบว่าเปลี่ยนมาใช้รุ่นไหนครับ

ขอบคุณครับ

วรกฤษ II
ขี้ฝอยแล้วพยายามทำ....ดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลย...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 09:17:50 PM »

ไม่ต้องเปลี่ยนครับถ้าจะมาแข่ง IPSC ไกเดิมๆก็ใช้ได้แล้วครับ เบาๆมากล้มลุกคลุกคลานแล้วจะพาลปืนลั่นครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

ยินดีต้อนรับล่วงหน้าครับ แถวเดี่ยว สู้ๆ  Cheesy

ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง...สิ่งที่ฝันคือต้องเป็นที่ 1 ในเอเชียให้ได้...
George
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 09:23:36 PM »

พี่ครับ แล้วน้ำหนักไกที่เหมาะสมควรเป็นเท่าไหร่ครับ

แล้ว แม็กต้องมีสักกี่ตัวจึงพอครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 09:26:14 PM »

ถามเผื่อตัวเอง  Grin

ในกรณีที่อยากเปลี่ยนจนตัวสั่นละครับ แนะนำให้เลือกเซตไหนดี  Smiley
วรกฤษ II
ขี้ฝอยแล้วพยายามทำ....ดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลย...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 09:29:53 PM »

แม็กต้องมี 6 หรือ7 ตัวครับ แม็ก.45จุกี่นัดนะครับลืมแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ซองแม็กในเอว 5 ตัวครับอีก 1 หรือ 2 ใส่กระเป๋าเอาไว้โหลด

น้ำหนักไกจริงๆแล้วจะแต่งก็แต่งได้ครับแต่ถ้าไม่อยากเสียเงินก็ไม่ต้องเเต่งครับ...ของผมแต่งตอนนั้นแข่งสั้นชาวบ้าน 1.7 ปอนด์

มาแข่ง ไอพีเอสซี ไม่ได้แต่งกลับก็แข่งมันทั้ง 1.7 นั้นแหละครับ...ระมัดระวังมากหน่อยแค่นั้นเองครับ......

ผมว่าเอาชุดเดิมๆนั้นแหละครับนำไปขัดแต่งจุดสัมผัสให้มันลื่นๆแล้วลองยิงดูก่อนครับ...(ประหยัดอ่ะ) หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

แนะนำไม่ต่ำกว่า 2 ปอนด์ครับ

ถามเผื่อตัวเอง Grin

ในกรณีที่อยากเปลี่ยนจนตัวสั่นละครับ แนะนำให้เลือกเซตไหนดี Smiley

Grin Grin Grin ถามช่างเลยครับแต่ละกระบอกมีอะไรพิเศษไม่เหมือนกัน Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2006, 09:32:03 PM โดย วรกฤษ II » บันทึกการเข้า

ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง...สิ่งที่ฝันคือต้องเป็นที่ 1 ในเอเชียให้ได้...
หน้า: [1]
  พิมพ์