เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 02:22:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: LCR .22 WMR  (อ่าน 3233 ครั้ง)
CUPID-รักในหลวงทั้งบ้าน
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 09:08:31 AM »

และพวกเราควรเอากระสุน ที่เราใส่ปืนไว้ใช้งาน มาซ้อม ด้วยนะครับ เพราะ พวกเราส่วนใหญ่ ซ้อมก็จะใช้กระสุนคนละชนิดกับที่ ติดปืนไว้ใช้งาน ตำบลกระสุนตกคนละตำแหน่งกัน แรงรีคอลย์ คนละแบบ ทำให้ซ้ำนัดสองไม่คล่อง เชื่องช้า คุณพี่จะยิงหัวเข่า ดันไปตอนเค้าซะนี่ ๗๓ครับผม

ศรรักของCUPIDแรงฤทธิ์เสมอ แม้เผลอยิงผิด ขอโทษยาถอนพิษ(รัก)ไม่มี
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 09:49:01 AM »

ผมชอบ RUGER ครับ  10/22,  77/22, bearcat ,super blackhawk, redhawk, #1, SP101 แล้วก็เนี่ย LCR แต่กัดฟันรอ .327 federal คร๊าบบบบบ
คุณ SAKE เอา .22 Magnum มาเล่นก่อนมั๊ย  ไม่เร็วขนาด 13-1400 ฟุต  แต่ก็ประมาณ .22 LR จากปืนยาวนะคร๊าบบบบ

ผมเห็นเขาคุยกัน บางทีก็อยากได้  แต่นั่งชั่งใจแล้ว เมื่อมี 223 และ 308 แล้ว ส่วน.22LR มีอยู่ 4 ยังไม่ค่อยได้ยิงเลย

แต่งงกับตัวเองมากว่า  ทำไม? ผมยังไม่มีตัว 10/22 เลยครับ   เคยคิดเหมือนอยุ่กันว่า  จะเอาตัวแม๊คนั่มมาดีหรือไม่? 

เพราะพอดันยิง 308 และลูกซอง บ่อยๆ  กลายเป็นว่าไม่อยากยิง .223   สาเหตุเพราะมันเบา ไม่มีแรงถีบได้แต่เสียงดัง มันไม่สนุก 

เลยกลัวว่า ตัวแมกนั่นน่าจะเป็นเหมือนกันครับ  ส่วนเรื่องปืนปีนี้ ผมมีเหตุให้ต้องหยุดก่อนเพราะพลาดมา 2 ตัวแล้ว    ปีหน้าค่อยว่ากันไหม?ครับ.... ไหว้
ไม่อยากยิง .223  ตกใจ ตกใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

กลัวเขาน้อยใจ  เยาะเย้ย ขายเถอะคร๊าบบบบบ  REM หรือ CZ ล่ะ  หลงรัก อิ อิ
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 09:57:07 AM »

หวังว่าปีหน้า .327 Federal จะออกมาเสียทีนะคร๊าบบบ
เพิ่งคุยกับคุณชรินทร์  บอกว่าหลุยส์ได้เป็นตัวแทนจำหน่ายของ S&W ดังนั้น.327 Fed น่าจะสั่ง 632 โปรซีรี่ส์ มากกว่า
ขอบคุณครับพี่  ไหว้  น่าจะเป็น 2 ตัวนี้

Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 10:32:56 AM »

หวังว่าปีหน้า .327 Federal จะออกมาเสียทีนะคร๊าบบบ

เพิ่งคุยกับคุณชรินทร์  บอกว่าหลุยส์ได้เป็นตัวแทนจำหน่ายของ S&W ดังนั้น.327 Fed น่าจะสั่ง 632 โปรซีรี่ส์ มากกว่า
สมิท กลับมาอยู่กับหลุยส์ตอนไหนครับ เห็นเมื่อก่อนขายรูเกอร์อยู่พักนึงด้วย

ปีนี้ไงครับ...

ลองอ่านหน้า 2 อวป.ลงมาสองสามเล่มแล้วครับ... Cheesy
ขอบคุณครับ ว่าแต่รูเกอร์ตอนนี้ใครเป็นตัวแทนต่อครับ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 11:18:42 AM »

ผมชอบ RUGER ครับ  10/22,  77/22, bearcat ,super blackhawk, redhawk, #1, SP101 แล้วก็เนี่ย LCR แต่กัดฟันรอ .327 federal คร๊าบบบบบ
คุณ SAKE เอา .22 Magnum มาเล่นก่อนมั๊ย  ไม่เร็วขนาด 13-1400 ฟุต  แต่ก็ประมาณ .22 LR จากปืนยาวนะคร๊าบบบบ

เคยคิดว่า พอแล้ว ไม่มีปืนอะไรที่อยากได้แล้ว แต่พอเห็นตัวนี้ กิเลศ ชักกระเพื่อมอีกแล้วครับ
รู้สึกกำลังจะถูกทดสอบจิตใจเหมือนที่พระอาจารย์สอน"มารไม่มี บารมีไม่เกิด" แต่ไม่รู้จะสู้ไหวหรือเปล่า

ถ้าทราบว่า ชอบ แนวนี้ พอบอก ดัชนี ชีวัดได้่อย่างหนึ่ง ..  ชอบ สิ่งสวยงาม แต่ต้องเล็ก เพียว เรียวขาเล็ก ๆ  มาก่อน .  คิก คิก     หลงรัก 
แก่แล้วครับพี่  แบกนน. มากไม่ไหว เอาแบบใส่กระเป๋ากางเกงเดินไป เดินมาไม่ต้องคอยดึงหูกางเกงบ่อยๆคร๊าบบบ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:41:48 AM »

สมิท กลับมาอยู่กับหลุยส์ตอนไหนครับ เห็นเมื่อก่อนขายรูเกอร์อยู่พักนึงด้วย

ปีนี้ไงครับ...

ลองอ่านหน้า 2 อวป.ลงมาสองสามเล่มแล้วครับ... Cheesy
ขอบคุณครับ ว่าแต่รูเกอร์ตอนนี้ใครเป็นตัวแทนต่อครับ

ก็บ.หลุยส์ ที เลียวโนเวลล์ นั่นแหละครับ...

แถมไปเลยก่อนถาม...

เรมิงตัน และ มาร์ลิน ก็ด้วยครับ... Cheesy
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 03:53:10 AM »

............ หลงรัก  พี่เรานี้ชอบเล่นของแปลกๆ เนาะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 01:12:17 PM »

......

ไม่อยากยิง .223  ตกใจ ตกใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

กลัวเขาน้อยใจ  เยาะเย้ย ขายเถอะคร๊าบบบบบ  REM หรือ CZ ล่ะ  หลงรัก อิ อิ

พอดีมีคนที่รู้จัก 3 ท่าน เป็นสมาชิกในนี้ 2 ท่าน ปล่อยผ่านมาที่ผม เป็น REM 223 VS SF I

หากตัวนี้เป็น 308  ไม่ถึงมือผมแน่ๆครับ ใจจริงตัว 223 ที่ผมชอบคือ ตัวศูนย์เปิด CZ527 24 "  

คือตัวนี้เป็นปืนยิงแบบศูนย์เปิดได้ และปกติผมจะชอบปืนพานท้ายทางยุโรบมากกว่าแบบอเมริกันอยู่แล้วด้วยเพราะ จับแล้วถนัดมากกว่า

คิดไปคิดมา  สำหรับตัว .22 Magnum ถ้าเป็นตัว เซมิฯ  ....ผมว่าน่าคิดและน่าสนใจไม่น้อยเลยครับ !! ... น้ำลายหก น้ำลายหก

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 02:16:01 PM »

......

ไม่อยากยิง .223  ตกใจ ตกใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

กลัวเขาน้อยใจ  เยาะเย้ย ขายเถอะคร๊าบบบบบ  REM หรือ CZ ล่ะ  หลงรัก อิ อิ

พอดีมีคนที่รู้จัก 3 ท่าน เป็นสมาชิกในนี้ 2 ท่าน ปล่อยผ่านมาที่ผม เป็น REM 223 VS SF I

หากตัวนี้เป็น 308  ไม่ถึงมือผมแน่ๆครับ ใจจริงตัว 223 ที่ผมชอบคือ ตัวศูนย์เปิด CZ527 24 " 

คือตัวนี้เป็นปืนยิงแบบศูนย์เปิดได้ และปกติผมจะชอบปืนพานท้ายทางยุโรบมากกว่าแบบอเมริกันอยู่แล้วด้วยเพราะ จับแล้วถนัดมากกว่า

คิดไปคิดมา  สำหรับตัว .22 Magnum ถ้าเป็นตัว เซมิฯ  ....ผมว่าน่าคิดและน่าสนใจไม่น้อยเลยครับ !! ... น้ำลายหก น้ำลายหก
เดี๋ยวหา HK 300 มาแลกมะ  5 5 5
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 07:40:02 PM »

งอน งอน งอน งอน  !!  ....... หลงรัก หลงรัก

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์