เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:26:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรฆ่า หมาตัวนี้ ที่สวนบ้านผมเอง รูปไม่น่าดูนะครับ  (อ่าน 6767 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 09:58:45 PM »

มีเรื่องเล่าให้ฟังครับ  เมื่อซัก 5-6 ปีก่อน  ที่จ.ชุมพร ในสวนมะพร้าวของท่านที่รู้จักกัน  มีเหตุการณ์รุนแรงเกิดขึ้นกับชาวบ้านในละแวกเดียวกัน เดือดร้อนอย่างมาก  กินพื้นที่อย่างกว้างขวางมาก และมีความคล่องแคล่วว่องไวมาก  จนต้องเอ่ยปากขอแรงทีมสนับสนุนจากกรุงเทพฯ ขึ้นไปช่วยเหลือ  เพราะช่าวบ้านไม่มีอาวุธที่จะรับมือไหวครับ  จึงรวบรวมกันได้ราว 10 ท่าน  พร้อมอุปกรณ์อย่างพอเพียงในการใช้งาน  รีบรุดเดินทางขึ้นไปใช้เวลาราว ๆ เกือบ 15 วันในการติดตาม
แต่จัดการจนเสร็จสิ้น  เป็นฝูงกระรอกนับร้อยๆ ตัว  ยกพลบุกสวนมะพร้าว  กัดกินทุกสิ่งที่ขวางหน้าครับ  แรก ๆ จัดการได้ง่ายดายมาก  แต่หลังจากเห็นเพื่อนโดนกันไปหลายตัว  ชักระเริ่มรู้แกวแล้ว  เห็นคนเดินมาจะหยุดมอง  พอยกขึ้นเล็งปุ๊บโดดหายทันที  

กระรอกที่นี่ก็เยอะครับ ผม ล่าประจำแต่ใช้แค่หนังสะติ๊ก มันรู้ครับ ว่า ผมจะไม่ยิง อะไรก็แล้วแต่ที่เข้าชายเงา

ต้นโพธิ์ หรืออยู่บนต้นโพธิ์เด่ดขาด  เพราะเจอดีมาแล้ว
เล่าให้ฟังหน่ายซิครับ เรื่องเจอดีที่ว่า  เผื่อเป็นวิทยาทาน

เดี่ยวผมเล่าให้ฟังว่าที่ต้นโพธ์ มีอะไรบ้าง แต่ไปเล่า ที่ facebook เป็น สาธารณะ เข้าไปอ่านได้ไม่ต้องเป็นเพือนครับ

พิมพ์เสร็จจะทำลิงค์ไปให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2013, 10:00:50 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร » บันทึกการเข้า
mikemoore < รักในหลวง >
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 10:37:41 PM »

มีเรื่องเล่าให้ฟังครับ  เมื่อซัก 5-6 ปีก่อน  ที่จ.ชุมพร ในสวนมะพร้าวของท่านที่รู้จักกัน  มีเหตุการณ์รุนแรงเกิดขึ้นกับชาวบ้านในละแวกเดียวกัน เดือดร้อนอย่างมาก  กินพื้นที่อย่างกว้างขวางมาก และมีความคล่องแคล่วว่องไวมาก  จนต้องเอ่ยปากขอแรงทีมสนับสนุนจากกรุงเทพฯ ขึ้นไปช่วยเหลือ  เพราะช่าวบ้านไม่มีอาวุธที่จะรับมือไหวครับ  จึงรวบรวมกันได้ราว 10 ท่าน  พร้อมอุปกรณ์อย่างพอเพียงในการใช้งาน  รีบรุดเดินทางขึ้นไปใช้เวลาราว ๆ เกือบ 15 วันในการติดตาม
แต่จัดการจนเสร็จสิ้น  เป็นฝูงกระรอกนับร้อยๆ ตัว  ยกพลบุกสวนมะพร้าว  กัดกินทุกสิ่งที่ขวางหน้าครับ  แรก ๆ จัดการได้ง่ายดายมาก  แต่หลังจากเห็นเพื่อนโดนกันไปหลายตัว  ชักระเริ่มรู้แกวแล้ว  เห็นคนเดินมาจะหยุดมอง  พอยกขึ้นเล็งปุ๊บโดดหายทันที   

กระรอกที่นี่ก็เยอะครับ ผม ล่าประจำแต่ใช้แค่หนังสะติ๊ก มันรู้ครับ ว่า ผมจะไม่ยิง อะไรก็แล้วแต่ที่เข้าชายเงา

ต้นโพธิ์ หรืออยู่บนต้นโพธิ์เด่ดขาด  เพราะเจอดีมาแล้ว
เล่าให้ฟังหน่ายซิครับ เรื่องเจอดีที่ว่า  เผื่อเป็นวิทยาทาน

เดี่ยวผมเล่าให้ฟังว่าที่ต้นโพธ์ มีอะไรบ้าง แต่ไปเล่า ที่ facebook เป็น สาธารณะ เข้าไปอ่านได้ไม่ต้องเป็นเพือนครับ

ลิงค์ Face book ให้ด้วย
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:14:01 PM »

มีเรื่องเล่าให้ฟังครับ  เมื่อซัก 5-6 ปีก่อน  ที่จ.ชุมพร ในสวนมะพร้าวของท่านที่รู้จักกัน  มีเหตุการณ์รุนแรงเกิดขึ้นกับชาวบ้านในละแวกเดียวกัน เดือดร้อนอย่างมาก  กินพื้นที่อย่างกว้างขวางมาก และมีความคล่องแคล่วว่องไวมาก  จนต้องเอ่ยปากขอแรงทีมสนับสนุนจากกรุงเทพฯ ขึ้นไปช่วยเหลือ  เพราะช่าวบ้านไม่มีอาวุธที่จะรับมือไหวครับ  จึงรวบรวมกันได้ราว 10 ท่าน  พร้อมอุปกรณ์อย่างพอเพียงในการใช้งาน  รีบรุดเดินทางขึ้นไปใช้เวลาราว ๆ เกือบ 15 วันในการติดตาม
แต่จัดการจนเสร็จสิ้น  เป็นฝูงกระรอกนับร้อยๆ ตัว  ยกพลบุกสวนมะพร้าว  กัดกินทุกสิ่งที่ขวางหน้าครับ  แรก ๆ จัดการได้ง่ายดายมาก  แต่หลังจากเห็นเพื่อนโดนกันไปหลายตัว  ชักระเริ่มรู้แกวแล้ว  เห็นคนเดินมาจะหยุดมอง  พอยกขึ้นเล็งปุ๊บโดดหายทันที   

ต้นโพธิ์ หรืออยู่บนต้นโพธิ์เด่ดขาด  เพราะเจอดีมาแล้ว
เล่าให้ฟังหน่ายซิครับ เรื่องเจอดีที่ว่า  เผื่อเป็นวิทยาทาน

ลิงค์ Face book ให้ด้วย

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=4964353196044&set=a.2136035569871.2096281.1515554321&type=1&theater
mikemoore < รักในหลวง >
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 07:17:38 AM »

เข้าไปอ่านเรื่องต้นโพธิ์แล้วครับ  บางสิ่งเป็นเรื่องแปลกที่ไม่มีคำตอบ 
ชอบครับเรื่องประมาณนี้  แค่เรื่องต้นโพธิ์เรื่องเดียวยังแตกออกเป็นเรื่องอื่นๆได้อีก  เอามาให้อ่านอีกนะครับ   
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์