เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 01:32:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าหน้าที่ ตำรวจ จร.สีพันนาย พร้อมอำนวยการจราจร "แบงค์ค๊อกชัทอัพ"  (อ่าน 1400 ครั้ง)
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 04:48:33 PM »

น้องชายผมจะเดินทางไปสอบสัมภาษณ์สัสดี สวนเจ้าเชตุ 13 มกราคม นี้ (ตอบสอบข้อเขียนบางนา 22 ธันวาคม ขากลับศาลายา ก็เจอกันหนหนึ่งแล้ว) สงสัยดวงการงานพัวพันกับบ้านเมือง  Grin

พอจะแนะนำทางเลี่ยงได้มั๊ยครับ  ไหว้ เดินทางด้วยรถโดยสารประจำทาง ออกทางบางแคไปศิริราชข้ามฟากมาสนามหลวงก็กลัวรถติด (บางแค ทำทางรถไฟฟ้าพอดี) ออกศาลายาผ่านราชดำเนิน เจอม๊อบแน่ๆ ผมไม่สันทัดถนนในกรุงเทพเท่าไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2014, 05:00:00 PM โดย "ราษฎร์หน้า เส้นหมี่" » บันทึกการเข้า

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 05:26:03 PM »

น้องชายผมจะเดินทางไปสอบสัมภาษณ์สัสดี สวนเจ้าเชตุ 13 มกราคม นี้ (ตอบสอบข้อเขียนบางนา 22 ธันวาคม ขากลับศาลายา ก็เจอกันหนหนึ่งแล้ว) สงสัยดวงการงานพัวพันกับบ้านเมือง  Grin

พอจะแนะนำทางเลี่ยงได้มั๊ยครับ  ไหว้ เดินทางด้วยรถโดยสารประจำทาง ออกทางบางแคไปศิริราชข้ามฟากมาสนามหลวงก็กลัวรถติด (บางแค ทำทางรถไฟฟ้าพอดี) ออกศาลายาผ่านราชดำเนิน เจอม๊อบแน่ๆ ผมไม่สันทัดถนนในกรุงเทพเท่าไร

ลองดูที่ Google Maps ครับ... ที่นี่... https://maps.google.co.th/

วิธีใช้งานก็ตามรูป คือใส่ต้นทางกับปลายทาง แล้วเลือก ว่าจะขี่รถยนต์หรือขี่รถเมล์(หรือขนส่งสาธารณะอื่น)... ตามรูปนายสมชายใส่เป็นขี่รถเมล์/BTS จากเซ็นทรัลบางนา ไปสวนเจ้าเชตุฯ, แล้วมันสามารถเปลี่ยนต้นทาง/ปลายทางใหม่ เพื่อหลบรถติดด้วยครับ...

นี่หากเป็นมือถือแอนดรอยด์ ก็สามารถใช้โปรแกรมตัวนี้ได้เหมือนกัน และที่สะดวกกว่า PC คือในมือถือฯ มันมีจุดกระพริบในแผนที่เสียด้วย ว่าตอนนี้ตัวเราอยู่ตรงไหนในแผนที่ฯ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2014, 05:30:58 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 07:11:38 PM »

ใช้เรือด่วนเจ้าพระยามาขึ้นท่าเตียนได้ไหมครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 08:52:50 PM »

ใช้เรือด่วนเจ้าพระยามาขึ้นท่าเตียนได้ไหมครับ

งั้นเพิ่มอีกทางเลือกนึง... ให้ไปลงรถเมล์ที่พรานนกฯ แล้วข้ามเรือมาที่ท่าพระจันทร์(หรือท่าแถวนั้น), แล้วเดินไป รด. ก็พอไหว เพราะนายสมชายเดินบ่อยสมัยเรียนหนังสือฯ(เดินไปเกาะราวฯ ดูเขายิงปืนที่สนาม ร.ด.ฯ)...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 09:10:16 PM »

น้องชายผมจะเดินทางไปสอบสัมภาษณ์สัสดี สวนเจ้าเชตุ 13 มกราคม นี้
(ตอบสอบข้อเขียนบางนา 22 ธันวาคม ขากลับศาลายา ก็เจอกันหนหนึ่งแล้ว)
สงสัยดวงการงานพัวพันกับบ้านเมือง  Grin

พอจะแนะนำทางเลี่ยงได้มั๊ยครับ  ไหว้

เดินทางด้วยรถโดยสารประจำทาง

ออกทางบางแคไปศิริราชข้ามฟากมาสนามหลวงก็กลัวรถติด (บางแค ทำทางรถไฟฟ้าพอดี)
ออกศาลายาผ่านราชดำเนิน เจอม๊อบแน่ๆ ผมไม่สันทัดถนนในกรุงเทพเท่าไร

งั้นเพิ่มอีกทางเลือกนึง...

ให้ไปลงรถเมล์ที่พรานนกฯ แล้วข้ามเรือมาที่ท่าพระจันทร์(หรือท่าแถวนั้น),
แล้วเดินไป รด. ก็พอไหว   เพราะนายสมชายเดินบ่อยสมัยเรียนหนังสือฯ
(เดินไปเกาะราวฯ ดูเขายิงปืนที่สนาม ร.ด.ฯ)...

55555  จ๊านนนนน   โฉมชาย (ฮา)  5555555

โห  แนะนำให้เดิน  "ข้ามฟาก สนามหลวง  เลยอ่ะ ฮา

ลงเรือด่วนที่  ศิริราช  ถูกแล้วอะ ฮา
ไปขึ้นที่ท่า  "  ท่า เตียน "  เดินเกาะตามรั้ววัดโพธิ์  มาจี๊ดเดียว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก
แป๊ปเดียว  โผล่ตรง  "กลาโหม"  เลี้ยวขวา ก็ถึง สวนเจ้าเชตุ แล้ว อ่ะ ฮา

55555 จบ  "ปอ สองครึ่ง"  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 09:20:37 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้ Grin

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 10:35:25 PM »

ผมใช้ NOSTRA กับมือถือ ระะบบ แอนดรอย เขามีอัพเดพ จุดชุมนม กับจราจรครับ แม่นยำใช้ได้ เห็นว่าจับมือกับ จส.100ด้วย

แต่ต้องเสียค่า ต่อเน็ต หรือ ไวไฟครับ เยี่ยม

Long Live The King

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 10:53:20 PM »

แล้วผมจะไปทำงานยังงัยนี่     จากมีนบุรีไปดินแดง  ฮ่วย  ปิดหมดเลย  ต้องนั่งแอร์พอร์ตลิ้งค์

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 09:16:41 PM »

บอกให้ ๑ แต้มครับ

ทอนคืนแล้วครับ... เย้...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์