เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 24, 2024, 05:30:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุการณ์โลกกำลังล่อแหลมอีกแล้ว...  (อ่าน 2244 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 06:20:22 PM »

ตีกันทั้งโลก Grin Grin Grin
ทั้งในมุ้ง และนอกมุ้งครับพี่คาร์

เน้นตีกันทุกคืนสิเนี่ยยยยย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 08:28:24 AM »

ถ้ารัสเซียไม่อยากเปิดศึกตรงๆ ก็เล่นสงครามใต้ดินด้วยการส่งครูฝึกและอาวุธให้กองกำลังมุสลิมชีอะห์ที่อยู่ในซาอุฯแล้วก็ประเทศรอบๆ เช่น อิหร่าน อิรัก เยเมน ฯลฯ ซาอุฯก็นั่งไม่ติดแล้วครับ เพราะราชวงศ์ซาอุดเป็นมุสลิมนิกายวาฮะบีซึ่งเป็นชนกลุ่มน้อยแต่มาปกครองชนกลุ่มใหญ่ของประเทศคือมุสลิมนิกายชีอะห์ ทางการซาอุฯเองก็ปราบปราบด้วยความรุนแรงอยู่ตลอดเวลา

ลองคิดดูนะครับ ว่าถ้าชาวมุสลิมชีอะห์ในซาอุฯรวมกลุ่มติดอาวุธได้เมื่อไหร่ ตะวันออกกลางมีสิทธิ์ลุกเป็นไฟอีกรอบแน่ครับ  อ๋อย
  น่าจะทำอย่างนี้มานานแล้ว   ซาอุแทรกซึมใต้ดินต่างประเทศมานานแล้ว

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 03:18:05 PM »

อยากเห็นแสนยานุภาพของกองทัพรัสเซียจริงๆครับ
รัสเซียไม่รบซาอุ ฯ ตรง ๆ แน่ สงครามมัน "เชย" ไปแล้วครับ
ที่สำคัญคือขาดกองเรือที่ยิ่งใหญ่แบบสหรัฐ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 09:53:07 PM »

เรื่องไปถึงไหนแล้วครับผมรอดูแสนยานุภาพรัสเซียท่าจะแห้วซะแล้ว

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 10:30:52 PM »

เรื่องไปถึงไหนแล้วครับผมรอดูแสนยานุภาพรัสเซียท่าจะแห้วซะแล้ว

มาแถวบ้านผมสิครับ แสนยานุภาพรัสเซียยิ่ง"ใหญ่"สะท้านใจชายจริงๆ  น้ำลายหก

What man is a man , who does not make the world better?
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 08:28:41 AM »

ไม่ดีเลยครับ ปีที่แล้วก็ตีกันทั่วโลก ขอปีนี้สงบสุขสักปีเทอญ...

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 09:40:17 AM »

มาแถวบ้านผมสิครับ

แสนยานุภาพรัสเซียยิ่ง"ใหญ่"สะท้านใจชายจริงๆ  น้ำลายหก

555555  ถ้าเจ้รู้  คง  " ลำบากใจ "  แน่ๆ  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 10:11:54 AM »

บ้านเรา  ปากีฯ  มาเลย์  อินโฯ  ฯลฯ  เป็น  สุหนี่  ไม่ต้องปิดหน้า  เหมือน  ชีอะฮ์  แต่เชื่อในความรุนแรงเหมือนกัน

เช่นการบอกว่าฆ่าคนต่างศาสนิกไม่บาป  ซึ่งเป็นความเชื่อผิดๆ  ผู้นำชุมชนในพื้นที่พูดไม่ได้

ขืนพูด   ก็ ตาย

ขอนะบีคุ้มครอง  อามีน

اَللَّهُمَّ اهْدِنِيْ فِيْمَنْ هَدَيْتَ وَعَافِنِيْ فِيْمَنْ عَافَيْتَ وَتَوَلَّنِيْ فِيْمَنْ

تَوَلَّيْتَ وَبَارِكْ لِيْ فِيْمَا أَعْطَيْتَ وَ قِنِيْ شَـرَّ مَاقَضَيْتَ فَإِنَّكَ

تَقْضِيْ وَلاَ يُقْضىَ عَلَيْكَ وَإِنَّهُ لاَ يَذِلُّ مَنْ وَالَيْتَ وَلاَ يَعِزُّ مَنْ

عَادَيْتَ تَبَارَكْتَ رَبَّنَا وَتَعَالَيْتَ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2014, 10:21:36 AM โดย สหายอ๋อง เซียนปลาซิว » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์