เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:29:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจภูธรต้องทำการบ้านเยอะหน่อยครับ เคยจับแถวนครบาลเยอะแยะ  (อ่าน 1355 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 09:25:20 PM »

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9570000118922
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2014, 09:40:01 PM โดย oil » บันทึกการเข้า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 09:43:58 PM »

จะเสี่ยงกับปืนระเบิดคามือมัี้ยครับเนี่ย เพราะกระสุน m16 แรงดันในรังเพลิงน่าจะสูงมากนะครับ
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 11:21:03 PM »

ผมสงสัยว่าเจ้าตัวเคยลองยิงหรือยังปืนปากกาเอ็มสิบหกนี้   เพราะสมัยรุ่นๆผมก็เคยใช้แต่เป็นขนาด  .22 แอลอาร์  และ .22 แม๊กนั่ม  ขนาด .22 แอลอาร์ ยิงเล่นได้บ่อยๆ  แต่ .22 แม๊กนั่ม
เวลากระสุนลั่นปืนเกือบหลุดมือทุกครั้งเลยรู้สึกแหยงๆไม่ยิงเล่นบ่อยๆ  กระสุน 5.56 หรือ .223 นี้ขนาดยิงกับตัวปืนเอ็มสิบหกจริงๆยังรู้สึกได้ถึงแรงระเบิดที่รุนแรง  แล้วเอามาใส่กับปืนปากกาไม่อยากจะนึกภาพครับว่าจะโหดขนาดไหนเวลากระสุนลั่น  ที่ผมตั้งประเด็นข้างต้นเพราะประสบการณ์จริงของผมในสมัยวัยรุ่น  เพื่อนในกลุ่มบางคนพกปืนปากกาตลอดเวลา แต่เวลาที่กลุ่มผมซ้อมยิงเล่นกัน  มันไม่เคยซ้อมยิงครับมันบอกตรงๆว่าเห็นพวกผมยิงกันแล้วแหยงปืนครับ  เอาไว้ยิงจริงๆเลยดีกว่า  แต่โชคดีครับพวกผมไม่เคยยิงใครจริงๆเลย ใครที่เคยยิงปืนปากกาแบบนี้ด้วยกระสุนขนาดนี้มาเล่าสู่กันบ้างครับ   ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 11:25:20 PM »

ถ้าฟิตติ้งดีก็ยิงได้
เพราะแรงดันก็พุ่งออกมา และ หายไปอย่างรวดเร็ว
ลำกล้องสั้น
ไม่ต่างอะไรกับpowerheadที่ติดปลายปืนฉมวก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 12:43:42 AM »

แค่คิดก็เสียววาบ......นิ้วไม่มีอะไหล่ขายนะครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 09:57:47 AM »

แค่คิดก็เสียววาบ......นิ้วไม่มีอะไหล่ขายนะครับ  คิก คิก
โห.....  มุขเสี่ยเบิ้ม  อิอิ คิก คิก
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 09:05:39 PM »

ถ้าฟิตติ้งดีก็ยิงได้
เพราะแรงดันก็พุ่งออกมา และ หายไปอย่างรวดเร็ว
ลำกล้องสั้นใ
ไม่ต่างอะไรกับpowerheadที่ติดปลายปืนฉมวก

ผมว่าจริงอย่างเสี่ยยอดว่า ไม่มีการรีดของหัวกระสุนให้เกิดแรงดันในลำกล้อง  ลั่นโป้งก็พ้นลำกล้องมีแต่เสียงระเบิดของก๊าซที่ขยายตัวเหมือนลูกโป่งแตก  แต่ไม่มีแรงอัดการการที่หัวกระสุนทำความเร็วทะลุกำแพงเสียง  น่าให้ตำรวจวิทยาการเอามาทดสอบขณะแถลงข่าว

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 09:41:55 PM »

อาจารย์ผม เคยเตือนตำรวจพิสูจน์หลักฐาน ที่เป็นผู้ใต้บังคับบัญชาท่าน รวมทั้งนักศึกษานิติวิทยาศาสตร์อย่างผมว่า ว่า ถ้าได้ปืนแบบนี้มา ใส่ปากกาจับยิง อย่าอวดเก่งใช้มือยิง ขาดไปไม่มีอะไหล่ พวกคุณมีค่ากว่าจะเสี่ยงมาก  แสดงว่าอันตรายครับมิเช่นนั้นท่านคงไม่เตือนแบบนี้

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 08:39:17 AM »

เดี่ยวจะเป็นเดชไอ้ด้วน ดูภาพประกอบจากกรณีระเบิดปิงปอง(ประทัดยักษ์)เป็นอุธาหรณ์ ภาพสยองหน่อย แต่อยากให้เห็นความสยอง/ขอบคุณเจ้าของรูป แบร่ อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 08:41:53 AM »

เรื่องปิงปอง
ก็รู้ทั้งรู้
มีทั้งแกะเอาดินปืนมารวมกันแล้วจุด
มีทั้งเอาใส่ขวดแล้วจุด

จะบ้าตาย  คิดได้งัย...

แล้วก็จะแทบทุกปี ทีเดียว
งานปีใหม่ ลอยกระทง
ไม่เว้นเด็ก เว้นผู้ใหญ่
สนุกสนาน เลยเถิด..

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 12:40:31 PM »

ขออนุญาตนะครับ  ไม่ใช่ความเห็นขัดแย้งนะครับ   จากประสบการณ์จริง  ปืนทุกชนิดจะมีแรงสะท้อนถอยหลัง (ยกเว้น ปรส.)  ปืนปากกาเวลายิงส่วนมากต้องกำสองมือเพราะต้วล็อกเข็มแทงชนวนมันค่อนข้างแข็ง ถ้าปืนห่วยมากๆจะทำเป็นบ่าล็อกไว้ง่ายๆแต่จะเซาะเว้าเข้าไปนิดเพื่อความปลอดภัยไม่ให้ปืนลั่นได้ง่ายๆ เวลาใช้นิ้วแม่มือบิดออกจะแข็งนิดหน่อยทำให้ยิงมือเดียวไม่ถนัด ยิ่งกระบอกสั้นมากๆยิ่งอันตราย  เพราะมือข้างที่กำด้านปากกระบอกเมื่อกระสุนลั่นโอกาสที่จะโดนเปลวไฟที่พ่นออกมาจากปากกระบอกมีสูงมาก  กลุ่มผมก็เคยโดนแค่กระสุน .22 แม๊กนั่ม เลือดอาบกันมาแล้วครับ   ไหว้

กระบอกที่คุณ yod เอารูปมาให้ดู มีการใช้สลิงเส้นเล็กๆล็อกปืนกับมือน่าจะกันมือรูดไปทางปากลำกล้องได้  สมัยที่ผมเคยใช้กันขนาดเท่าปากกาหมึกซึมโดยเอาส่วนด้ามยัดเข้าไว้ในด้ามปากกาจริงๆเหน็บกระเป๋าเสื้อไปโรงเรียนทุกวัน   ไหว้
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 05:23:26 PM »

ตอนมศ.ผมก็พัฒนาบั้งไฟติดหัวระเบิดมาแล้ว  คิดย้อนกลับไปโชคดีที่่วันมันระเบิดใส่ผมมันขวดเล็ก  ปรกติใช้ขวดลิโพ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 08:47:07 PM »

จำพวก หวี๊ด บึ๊ม  ก็ตัวดีครับ
หัวพลาสติก ได้เลือดมาแยะ เวลา มันระเบิดออกมา
พุ่งเข้าเบ้าตา ก็มีให้เห็น

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 10:56:05 PM »

เรื่องปิงปอง
ก็รู้ทั้งรู้
มีทั้งแกะเอาดินปืนมารวมกันแล้วจุด
มีทั้งเอาใส่ขวดแล้วจุด

จะบ้าตาย  คิดได้งัย...

แล้วก็จะแทบทุกปี ทีเดียว
งานปีใหม่ ลอยกระทง
ไม่เว้นเด็ก เว้นผู้ใหญ่
สนุกสนาน เลยเถิด..
งานลอยกระทงเลิกไปมาตั้งแต่มีปืนกลัวติดคุก คิก คิก

หน้า: [1]
  พิมพ์