เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:22:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอป.3มาครบเดือน  (อ่าน 1350 ครั้ง)
17zatan
Full Member

คะแนน 10

ปืนคือเพื่อนเเท้

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:19:14 AM »

เห็นน้องที่ทำงานที่นั่นที่รุ้จักกันบอกว่า นายอำเภอมาใหม่คนนี้เข้มงวดมาก โน่น3เดือนเเหละพี่ถึงจะได้ เเต่ถ้าเป็นนายอำเภอคนก่อน เดือนเดียวก็ได้เเล้วเเต่ต้องจ่ายค่าน้ำชานะ
 ตอนไปพิมพ์ลายนิ้วมือมา ตำรวจก็บอกว่าไม่เกือนเดือนนึงก็เสร็จครับ รอเรียกไปรับป.3ได้เลย

ผมเลยไม่เข้าใจว่า ที่รอ3เดือนนี่ มันเป็นตามระเบียบจริงๆหรือเปล่าครับ
E22RUG
eaknarin ฅนรักปืนบ้านหมี่
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:52:38 AM »

เรื่องระยะเวลานั้นต้องขึ้นอยู่กับดุลพินิจของนายทะเบียน ( นายอำเภอ ) นะครับ

ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:59:11 AM »

บางท่าน รอเป็นครึ่งปี ยังไม่ได้
และหลายท่าน  ไม่ประสบความสำเร็จ

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
17zatan
Full Member

คะแนน 10

ปืนคือเพื่อนเเท้

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 08:58:59 PM »

เเปลว่า รอ3เดือนนี่ เป็นอย่างต่ำเเล้ว ร้องเพลงรอต่อไป.. Cheesy
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:48:38 PM »

ไปถามบ่อยๆครับอย่างของผมนี่ใช้เวลาแค่สามวันครับแต่มันมีหลายใบหลายคนแล้วของผมมันดันไปติดอยู่กับใบคนอื่นซ้อนๆกันน่ะครับไปถามสองสามครั้ง ครั้งที่สามเจ้าหน้าที่เค้าก็ว่ามันน่าจะออกมาแล้วนะเค้าก็สอบถามผมว่าอยู่บ้านไหนทำงานอะไรจากนั้นก็ค้นๆดูอ้าวมันออกมาได้เดือนกว่าแล้วแต่ไปหลงอยู่กับอีกปึกนึง

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:41:35 AM »

ผมก้อร้องเพลงรอเหมือนกันครับ ป.3 .22  หลงรัก หลงรัก

มองโลกในแง่ดี รอสัก 2 เดือนก้อดีครับจะได้เก็บตังไว้ซื้อกระสุน กับแม็กกาซีนเพิ่ม  คิก คิก คิก คิก

ถ้าได้รอก้อยังมีความหวังแหละครับ   Grin   ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 12:59:12 PM »

......................มันเป็นเรื่องปกติครับสำหรับการรอคอย ป.3....รอไปเรื่อยๆไปตามบ่อยๆ.........โทรทุกอาทิตย์เดียวมันก็คลอดเองครับ.... ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์