เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 06:36:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนยาวราคาถูก(เพื่อเป็นกีฬา)  (อ่าน 2138 ครั้ง)
autogun
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 09:00:40 PM »

พี่ๆครับ....ได้เข้ามาเป็นสมาชิกครั้งแรก ดีใจมากครับ(ไม่เคยรู้มาก่อนว่ามีเว็บนี้) ผมอยากถามพี่ๆหน่อยว่า ผมอยากลองฝึกยิงปืนยาวแต่จำกัดด้วยไม่เคยเล่นและงบไม่มากนัก ช่วยแนะนำด้วยครับ.....นายautogun
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 09:07:35 PM »

ควรเริ่มด้วย CZ452 ครับปืนดีราคาไม่แรง ยิงเพลินดีครับ ลองคนหาข้อมูลในกระทู้เก่าๆครับมีความรู้อยู่มากมาย Grin ยินดีต้อนรับครับ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 09:20:31 PM »

ลองเข้าสนามยิงปืนดูครับ ผมไม่แน่ใจว่าสนามอื่นมีอื่นให้ใช้ หรือเช่า หรือไม่ เพราะปกติผมยิงที่สนาม รด.ที่เดียว ที่สนาม รด. มีปืนยาวซีแซด 452 ให้ยิงฟรีครับ เสียเงินเฉพาะค่าลูกกระสุนครับ ปืนสั้นลูกโม่ .38 ก็มีให้บริการฟรีครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ไทสกล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

ฟ้ากว้าง-สะท้านฟ้า

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 09:30:39 PM »

ลองเข้าสนามยิงปืนดูครับ ผมไม่แน่ใจว่าสนามอื่นมีอื่นให้ใช้ หรือเช่า หรือไม่ เพราะปกติผมยิงที่สนาม รด.ที่เดียว ที่สนาม รด. มีปืนยาวซีแซด 452 ให้ยิงฟรีครับ เสียเงินเฉพาะค่าลูกกระสุนครับ ปืนสั้นลูกโม่ .38 ก็มีให้บริการฟรีครับ
ที่สนามบ้านผม 150 ครับ

ลูกบ้าข้าก็มี.. อารมณ์ดีข้าก็อ๊วก
autogun
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 09:37:35 PM »

ขอบคุณพี่pqz77และพี่kimber ในข้อมูลที่แจ้งให้ทราบมากครับ ผมเองไม่ค่อยมีเวลาเข้าเน็ทเท่าไหร่ พอมีโอกาสเข้ามาเจอเว็บนี้ ชอบเลยครับ เคยยิงปืนประเภทงานวัด แต่ตอนนี้ทำงานพอมีกำลัง ตัวผมชอบเรื่องปืนมาแต่เด็กพี่ แต่ไม่ค่อยกล้าเดินเข้าร้านปืนเพราะเงินมันมีน้อย ไม่กล้าถาม ข้อมูลที่พี่ให้วันหยุดนี้ว่าจะไปชมและลองดูครับที่สนาม รด.autogun
autogun
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 09:39:20 PM »

ถามแบบโง่หรือเปล่าไม่รู้ จะยิงปืนในสนามแบบ รด.ต้องมีเอกสารหรือเปล่าพี่ ต้องเตรียมอะไรไปมั่งครับautogun
autogun
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 09:44:37 PM »

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ พอดีภรรยาให้พาไปข้างนอกบ้านขอตัวครับพี่ๆแล้วจะเข้ามาคุยด้วยใหม่ครับ....นายautogun
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 09:49:49 PM »

เอาตัว กะหัวใจ พร้อมเงินค่ากระสุนไปก็คงพอ Grin
แต่ถ้าเอาบัตร ปชป. สำเนาทะเบียนบ้าน พร้อมรูปถ่ายไปด้วย
ก็อาจได้สมัครเป็นสมาชิกเสียเลย ถ้ารู้สึกดีกับสนามครับ

เตรียมไว้ก็ไม่เสียหลายนะครับ อย่างไรเสียก็ควรสมัครไว้สักที่หนึ่งนะครับถ้ารักจะยิงปืน Grin

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
หน้า: [1]
  พิมพ์