เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 09:50:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยังงี้ก็มี(ด้วย)จริงหรือ  (อ่าน 1697 ครั้ง)
John
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 10:25:55 AM »

คำตอบที่ 10
       ร้านปืนจะใช้โคต้าของท่านขออนุญาตนำปืนเข้าจากต่างประเทศ เมื่อปืนมาถึงทางร้านจะคืนเงินมัดจำ แล้วขอโทที่ไม่สามารถดำเนินการได้ หลังจากนั้นจะนำปืนของท่านไปวางขาย ทำไมผมถึงกล่าวเช่นนี้ เพราะเมื่อ 2 ปีก่อนผมซื้อปืนมาจากร้านปืนหลังวัง ในใบ ป.4 แทนที่จะระบุว่ารับโอนจากร้านที่ผมซื้อแต่กลับเป็นชื่อทหาร ยศสิบเอก แทนชื่อร้านปืน เพราะโคต้าร้านปืนมีน้อย ร้านปืนจึงใช้วิธีการขออนุญาตนำเข้าในรูปปืนโครงการง่ายกว่า

จาก รู้ทันร้านปืน 58.136.68.108 จันทร์, 16/10/2549 เวลา : 14:00   

ผมไปอ่านเจอ เลยคัดลอก มาให้ท่านสมาชิกท่านอื่นช่วยวินิจฉัยกันครับ ว่า เป็นไปได้มากน้อยแค่ใหน
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 10:36:08 AM »

เรื่องเก่ามากแล้วครับ   เป็นที่มาของ ป.4 ห้ามโอน
"โควต้าของท่าน" ไม่มีครับ  มีแต่โควต้าของร้าน  คนธรรมดาจะซื้อต้องใช้โควต้าของร้านปืนเท่านั้น  คนไม่ธรรมดาใช้ปืนโครงการได้

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
John
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 10:42:18 AM »

อ้าว แล้ว ถ้าผมสั่งซื้อ กับโครงการ  แล้วเมื่อเวลาผ่านไป  ร้านส่งหนังสือมาบอกว่า  ไม่สามารถดำเนินการได้  ด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ แล้วคืนเงินมัดจำ   
ผม ก็คงไม่ได้ปืน โครงการ   ปัญหาคือ ร้านสามารถเอาปืนกระบอกนั้นไปชายให้คนอื่นราคาปกติซิครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 05:44:54 PM »

ถ้าคุณเป็นคนในประเภท "ไม่ธรรมดา" ที่มีสิทธิ์ซื้อปืนโครงการก็ช่วยระวังด้วยนะครับ  อย่าให้ร้านหลอกเอาเงินไปหมุน  เอาชื่อไปใช้

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 07:59:07 PM »

ผมเคยได้รับเงินคืน 17,000 บาท ผ่อนอยู่ 11 เดือน ซิก P 232  ร้านอะไรอย่าไปจำเลย กว่าจะได้เงินคืนลุ้นแทบแย่ นี่ก็ยังกลัวว่าชื่อตัวเองจะโผล่แถวไหนบ้าง   แต่ก็มีเพื่อนร่วมอาชีพโดนกะเราหลายคนเหมือนกัน  ไม่รู้จะดีใจที่ได้เงินก้อนคืน หรือเสียใจที่ไม่ได้ปืนในฝัน..... เฮ้อ
ไทสกล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

ฟ้ากว้าง-สะท้านฟ้า

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 08:42:17 PM »

เพื่อนพึ่งจองปืนโครงการมาไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจกับเขาดี

ลูกบ้าข้าก็มี.. อารมณ์ดีข้าก็อ๊วก
vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 10:21:53 PM »

อ้างถึง
ถ้าคุณเป็นคนในประเภท "ไม่ธรรมดา" ที่มีสิทธิ์ซื้อปืนโครงการก็ช่วยระวังด้วยนะครับ อย่าให้ร้านหลอกเอาเงินไปหมุน เอาชื่อไปใช้
หลอกเอาเงินไปหมุน..เอาชื่อไปใช้ อ้าว!!! งั้นก็มิจฉาชีพสิครับ  Grin Grin Grin

vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 10:26:19 PM »

ร้านอะไรอย่าไปจำเลย
อยากรู้ชื่อร้าน ปีใหม่จะได้ส่งของขวัญบัตรอวยพรไปให้ครับ :-* :-* :-*

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 10:48:32 PM »

ร้านอะไรอย่าไปจำเลย
อยากรู้ชื่อร้าน ปีใหม่จะได้ส่งของขวัญบัตรอวยพรไปให้ครับ :-* :-* :-*
ส่งแค่บัตรอวยพรจริงๆเหรอครับ
Boss888
กิ๊กก๊อก กัมปานี...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

กิ๊กก๊อก เอ็นจิเนียร์

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 11:13:46 PM »

สงสัยความซวยมาเยือนแล้วแน่ๆๆ

เหนือฟ้า....ยังมีฟ้า
นิ่งสงบ....สยบความเคลื่อนไหว
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 08:37:18 AM »

แบบนี้ก็มี....................แย่จัง

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
หน้า: [1]
  พิมพ์