เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:22:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสนับสนุนการลดภาษีอาวุธปืนเพื่อการกีฬา  (อ่าน 2935 ครั้ง)
naydear
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 02:45:04 PM »

Angry ก็อย่างว่าครับ มุมมองของคนที่ไม่ได้สนใจอะไรด้านนี้มักจะไม่เห็นความสำคัญเหมือนกับสิ่งที่ตัวเองชอบหรอก ก็รออยู่ว่าเมื่อไหร่คนไทยจะได้นายกรักปืน รมว มหาดไทย, ยุติธรรม รักปืน โน่นแหล่ะเราคนรักปืนถึงจะมีเฮ
ussr
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 03:14:06 PM »

ลดราคาแล้วราคาถูกลง แต่อาจจะเหมือนกับรองเท้าฟุตบอลก็ได้นะครับ ที่มีเด็กๆ เล่นกันทั้งประเทศแต่...

บางครั้ง ลูกชาวนาฝีมือดี กับ ลูกเศรฐีฝีมือน้อยกว่าแต้มนึง ก็อาจจะติดทีมชาติก่อนก็ได้นะครับ

ประเทศไทยบางครั้งคนที่เก่งที่สุดก็ไม่แน่ว่าจะได้อยู่อันดับหนึ่งเสมอไปครับ ด้วยความเคารพ...

ฟุตบอลยังไม่เป็นอาชีพ แต่ ยิงปืนมีเป็นอาชีพก่อนฟุตบอลอีกนะครับ เน้อะ ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขับรถ ถูกกฏ ช่วยลด อุบัติเหตุ
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 05:00:00 PM »

ลดราคาแล้วราคาถูกลง แต่อาจจะเหมือนกับรองเท้าฟุตบอลก็ได้นะครับ ที่มีเด็กๆ เล่นกันทั้งประเทศแต่...

บางครั้ง ลูกชาวนาฝีมือดี กับ ลูกเศรฐีฝีมือน้อยกว่าแต้มนึง ก็อาจจะติดทีมชาติก่อนก็ได้นะครับ

ประเทศไทยบางครั้งคนที่เก่งที่สุดก็ไม่แน่ว่าจะได้อยู่อันดับหนึ่งเสมอไปครับ ด้วยความเคารพ...

ฟุตบอลยังไม่เป็นอาชีพ แต่ ยิงปืนมีเป็นอาชีพก่อนฟุตบอลอีกนะครับ เน้อะ ... หัวเราะร่าน้ำตาริน
เรื่องจริง !!!!!

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
charich
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 10:37:38 PM »

อีก1เสียง
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 10:47:57 PM »

Grin 1 เสียงครับ Grin

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 11:26:15 PM »

ไม่ทราบว่าจะตรงประเด็นหรือเปล่า แต่ประเทศที่ยิงสากลดีๆ เช่น จีน รัสเซีย ญี่ปุ่น แต่ละชาติไม่สามารถครอบครองปืนได้ ปืนเป็นของชมรมหรือสโมสร แต่ทำไมเค้ายิงกันดีจัง?

การที่สามารถซื้อปืนได้ง่าย ครอบครองได้ เอากลับบ้านมา dryfire ได้ จะทำให้เก่งกว่าเค้าได้จริงเหรอ ถ้าระเบียบวินัยในการฝึกซ้อมยังสู้เค้าไม่ได้

เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 12:25:08 AM »

คือมันอยู่ที่ระเบียบวินัยการฝึกซ้อมก็ถูก แต่ถ้าอุปกรณ์มันถูก คนเล่นก็เยอะ คนเล่นเยอะ ก็มีโอกาสที่มีคนเก่งเยอะ มีการแข่งขันสูง Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
HUNTER *
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 12:39:48 AM »

เรื่องภาษีมันเป็นเรื่องที่ต้องทำใจจจจจจจจจจจจจจ     เรื่องนักกีฬามันเป็นเรื่องต้องทำบุญ ยกให้เขาไปเขาห่วงตำแหน่งงงงงงงงงงงงงงงงงง
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2006, 06:50:48 AM »

ไม่ทราบว่าจะตรงประเด็นหรือเปล่า แต่ประเทศที่ยิงสากลดีๆ เช่น จีน รัสเซีย ญี่ปุ่น แต่ละชาติไม่สามารถครอบครองปืนได้ ปืนเป็นของชมรมหรือสโมสร แต่ทำไมเค้ายิงกันดีจัง?

การที่สามารถซื้อปืนได้ง่าย ครอบครองได้ เอากลับบ้านมา dryfire ได้ จะทำให้เก่งกว่าเค้าได้จริงเหรอ ถ้าระเบียบวินัยในการฝึกซ้อมยังสู้เค้าไม่ได้

เอเชียนเกมส์ ปีนี้  ปืนสั้นอัดลมทีมชาย เวียดนามเข้าที่สาม รองจากจีนกับเกาหลี   นักกีฬาทั้งสามทีมไม่ต้องควักกระเป๋าซื้อปืนเองเลยครับ  รัฐบาลซื้อให้หมด  ดีกว่าลดภาษีอีก

ของไทย ทีมปืนยาวท่านอนหญิง ได้เหรียญทองมากู้หน้าอดีตมหาอำนาจยิงปืนเอเชียอาคเนย์
ปืนสามกระบอกที่น้องๆ ยิงกันอยู่นั้น  ราคาซื้อในไทยรวมแล้วสามแสนห้า
ถ้าคิดว่าได้เงินอัดฉีดเหรียญทองคุ้ม.... ประเทศที่นักกีฬาไม่ต้องซื้อปืนก็อัดฉีดเหมือนกันแหละ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2006, 08:04:07 AM »

ตอบอย่างนี้ไม่เหมือนคำพูดของคนรักปืนหรือสนับสนุนปืนเลย  กึ่งต่อต้านด้วยซ้ำ
ในเว๊บส่วนใหญ่รักปืนและสนับสนุนการมีปืนทั้งนั้น งงกับพี่เค้าจริงๆ Huh

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์