เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:19:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แขวนคอ “ซัดดัม”แล้ว  (อ่าน 3266 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 01:41:40 PM »

ขอบคุณครับคุณ b@ll ว่าแต่ตอนนี้อยู่พังงาหรือกทม.ครับ

b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 01:52:33 PM »

ขอบคุณครับคุณ b@ll ว่าแต่ตอนนี้อยู่พังงาหรือกทม.ครับ

กลับมาตั้งแต่เมื่อคืนแล้วครับพี่ปู

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 02:04:30 PM »

เสียดายจังไม่ได้เจอกัน  ตอนนี้คุณจินตา<jinta>ฝังตัวอยู่ในโคกกลอยแล้วครับ

ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 02:45:46 PM »

ช่วงนี้พี่น้องชาวมุสลิม เข้าฤาดูถือศิลใหญ่ ฆ่าได้หรอครับ Huh Huh Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2006, 03:18:57 PM โดย phonลำภู » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 02:50:10 PM »

ตำรวจโลก....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 04:09:36 PM »

จะอย่างไร ซัดดัมก็พิสูจน์ให้เห็นว่า คนจะเป็นผู้นำ บุคลิกภาพ และ จิตใจ ต้องไม่ธรรมดา เดินขึ้นสู่ตะแลงแกง เด็ดเดี่ยวดีครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
VR-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 06:08:21 PM »

ผมเกรงว่าจะมีผลในทางลบกับ้านเราครับ
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 07:31:12 PM »

..กรรมใดใครก่อ ก็คงต้องชดใช้กรรมกันไปนะครับ..

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 07:38:57 PM »

กรรมของ "ซัดดัม" ที่เกิดมาเป็นชาว อิรัก

กรรมของอิรัก ที่เสือกมีน้ำมันมาก

ความกลัว ความอยาก ของอเมริกันชน ทำให้แผ่นดินตะวันออกกลางลุกเป็นไฟ

อเมริกัน ชนชั้นที่เอาเปรียบเพื่อนมนุษย์ ทั่วโลก เพื่อตัวเองจะได้เป็นอยู่สุขสบาย

ประชากรโลก 6 พันกว่าล้าน อเมริกา มีคนไม่ถึง 300 ล้าน

แต่บริโภคพลังงาน เกือบ หนึ่งในสามที่ใช้ทั้งโลก

ยังลำบากกันอีกนานครับ ท่านเศรษฐีน้ำมัน

พวกเราก็ได้พลอยฟ้าพลอยฝน กันอีกฉ่ำครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 08:00:07 PM »

รับทราบข่าวแล้วคับ...

ขอบคุณคับ...
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 08:42:04 PM »

ที่ใครที่มัน ค่าของคนอยู่ที่เป็นคนของใคร ใครมีอำนาจอะไรก็ถูต้องไปหมด หมดอำนาจ ก็กลายเป็นน้ำลดตอผุด กลายเป็นมดกินปลา เพราะน้ำมันลด

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
คาเฟ่-99
Full Member

คะแนน 1

ปืน คือคำสั้นๆที่มีความหมายสำหรับผม

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2006, 09:42:49 PM »

http://www.liveleak.com/view?i=863ce7d4a3 คลิปฉบับเต็มครับถ้าไม่เหมาะสมลบได้นะครับ

โหดมากไหมครับ ผมอยากดูนะว่าเป็นอย่างไร เมื่อกี้เปิดไปแล้วแต่ปิดก่อนเพราะไม่กล้าดูต่อ

ไม่จน-ไม่เครียด-ไม่กินเหล้า
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 01, 2007, 09:22:32 PM »

ผูที่สมควรโดนแขวนคอเป้นอย่างยิ่งคือ อเมริกา  อาชญากรสงครามตัวจริง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 03, 2007, 09:34:29 AM »

หลังแขวนคอคาร์บอมในอิรัคและสเปนเจ็บตายแยะ อย่าให้มาถึงบ้านเราแล้วกัน ช่วยกันเป็นหูเป็นตาให้ จนท.รัฐกันอีกแรงด้วยครับ ขอบคุณ

ในเสปญเป็นฝีมือพวก ETA แบ่งแยกดินแดน บาส ครับ เขาถือตัวว่าเป็นคนละเชื้อชาติกันมีภาษาของตนเอง เป็นแคว้นทางเทือกเขาพีเรนีสทิศตะวันตกเฉียงเหนือของสเปญติดพรมแดนฝรั่งเศส

การแบ่งแยกดินแดนเป็นเรื่องน่าสนใจในสถานการณ์รวมตัวมากขึ้นเรื่อยๆ ของ EU เช่น ในทางเศรษฐกิจ ถ้าแยกออกมาได้ก็เป็นประเทศผู้รับในกลุ่ม EU แต่ในประเด็นชาตินิยม ทางเลือกของตัว จะเน้นอะไรไม่ได้มาก และถ้าแยกออกมาแล้ว EU ไม่รับก็ชีช้ำมากๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 03, 2007, 12:37:13 PM »

ดูคลิปแล้ว ต้องบอกว่า
เคยได้ยินเกี่ยวกับการแขวนคอ ในสิงคโปร์(มิใช่อเมริกา)
มีห้องประหารสามห้อง ที่มีห่วงเชือกพร้อมพื้นยืนที่พร้อมปล่อยตัวเองลงมา เมื่อมีการกดปุ่ม

ปุ่มอยู่ด้านนอกสามปุ่ม แต่ละปุ่มจะบังคับพื้นห้องแต่ละห้อง..
เวลาประหาร ไม่ว่าจะกี่คน ก็จะเอาใส่ห้อง ครั้งละ1คน ที่เหลืออีกสองปล่อยว่าง
หลังจากนั้น เจ้าหน้าที่อีกชุด(3คน) ซึ่งไม่เห็นว่า นักโทษอยู่ที่ห้องไหน..
ก็จะออกมายืนประจำปุ่มแต่ละปุ่ม
เมื่อได้รับสัญญาณจากเจ้าหน้าที่ ก็จะกดปุ่มที่ว่า
ไม่มีใครรู้ว่าใครกันแน่ที่เป็นคนกดปุ่มที่มีห้องนักโทษประจำอยู่....

เพื่อรักษาสภาพทางจิตใจ ของเจ้าหน้าที่ผู้ทำการประหาร จะได้ไม่รู้สึกว่าตัวเองเป็นฆาตกร...

จากคลิปวีดีโอ ดูมัวๆ มืดๆ และการถ่ายมีความรู้สึกว่า จงใจทำให้ดูเหมือนแอบถ่ายมากเกินไป
เดี๋ยววูบๆ เดี๋ยวม้วนลง โดยไม่มีสาเหตุ...
การประหารมีจริง แต่คลิป น่าจะเป็นของปลอมครับ...
การประหาร ดูไม่มีมาตรฐานของการทำงานของเจ้าหน้าที่ของรัฐเลย
เหมือนมาเฟีย สำเร็จโทษฝ่ายตรงข้าม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์