เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:56:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเชียงใหม่วางระเบิดกันบ่อยจังครับช่วงวันสองวันนี้  (อ่าน 1251 ครั้ง)
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« เมื่อ: มกราคม 03, 2007, 05:34:10 PM »

เมื่อวานได้ยินข่าวระเบิดปลอมที่ตลาดธานินท์

วันนี้เอาอีกแล้วโลตัสหางดง (ผมใช้บริการประจำด้วย)

ทำไมเล่นกันได้ถึงขนาดนี้ครับ เขาไม่คิดเหรอครับประเทศเราจะเป็นยังไง คนจะไปจับจ่ายซื้อของก็ต้องคอยผวา เบื่อ จังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2007, 05:56:41 PM โดย หนานปั๋น » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2007, 05:45:23 PM »

ยังมีอีกหรือครับเนี่ยยยย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2007, 05:48:51 PM »

พื้นที่นั้นเป็นเขตอิทธิพลของผู้ใดล่ะครับ?

ตอนนี้ทางกรุงเทพฯ ก็ถูกพวกจิตป่วนสร้างกระแสข่าวลือเช่นกันครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2007, 06:06:40 PM »

ข่าวมาว่าตาย2ครับ เจ็บเพียบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2007, 06:31:22 PM โดย ongs@ » บันทึกการเข้า

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2007, 06:20:36 PM »

เช็คข่าวมาแล้วครับพี่องศา ของปลอมครับ ข่าวลือ ไม่มีตายครับ

จาก หนานคนเดิม
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2007, 07:23:58 PM »

เช็คข่าวมาแล้วครับพี่องศา ของปลอมครับ ข่าวลือ ไม่มีตายครับ

จาก หนานคนเดิม
ระเบิดปลอมหรือ ข่าวปลอมครับ :Smiley
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2007, 07:37:58 PM »

ไม่ได้พูดเพื่อให้ตื่นตระหนกนะครับ เพียงแต่เพื่อความไม่ประมาทศึกษาระบบการทำงานใน ๓ จชต. ของเจ้าพวกนี้ไว้บ้างก็ดีถ้าเป็น "พวกเดียวกัน" ก็จะได้รู้เขารู้เราบ้าง แต่ถ้าไม่ใช่ "พวกเดียวกัน" ก็ถือว่าเพิ่มเติมความรู้อีกด้านไป

สมมุติว่า เค้ามาทำงานที่กรุงเทพและเชียงใหม่ปัจจัยจะแตกต่างจากสามจังหวัดตรงที่การควบคุมมวลชลเนื่องจากสามจังหวัดการดำรงชีพการเป็นอยู่จะเหมือนกับชนบทในอดีตของหลาย ๆ จังหวัดซึ่งชาวบ้านนั้นใกล้ชิดและเชื่อฟัง "ผู้ใหญ่กำนัน" มากกว่าเชื่อถือ "นายอำเภอ" ลองนึกภาพความหมาย "ไกลปืนเที่ยง" แล้วจะเข้าใจยิ่งขึ้น

หวังว่าสิ่งที่ไม่อยากให้เป็นจริงจะไม่เกิดขึ้นมา ขอให้ทุกท่านแคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวงครับ
โชคอนันต์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

จะรักชาติแม้ชีวิตเป็นผุยผง

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2007, 07:46:17 PM »

ตกลงกลายเป็นข่าวลือหรือครับ  ....ค่อยโล่งอกหน่อย  Shocked Shocked
หน้า: [1]
  พิมพ์