เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:13:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เรื่องของ พลางกูร กับ คาราบาว"  (อ่าน 4913 ครั้ง)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 03, 2007, 02:33:36 PM »

รู้มั้ยว่า ที่กล่าวมาเมื่อกี๊นี้ เป็นเครดิตคนทำงานในแต่ละอัลบั้ม
และเห็นชัดๆได้ว่า... อิทธิ พลางกูร กับ คาราบาว หรือ ครอบครัวพลางกูร กับ คาราบาว ก็เคยร่วมงานกันมาแล้ว (หากรวมไปถึงงานคอนเสิร์ต หรืองานประกาศผลรางวัลใดๆ ที่คนมักจะเห็นกันไม่บ่อยนักนะครับ...ภาพความทรงจำ ความสัมพันธ์ ยังมีอยู่ แต่ผมยังไม่มี)
ถึงแม้ว่าครอบครัวพลางกูร ต้องสูญเสียบุคคลคนหนึ่งที่มีชื่อเสียงไปอย่างน่าเสียดาย
แต่วงคาราบาวยังไม่มีใครได้สูญเสียสมาชิกคนใดคนหนึ่งไปเลยครับ...
นั่นคือข้อสังเกต ของคนในวงการเพลงไทย จากอัลบั้มเพลงที่เคยร่วมงานกัน ครับ

___________________________________________________________ ____

Smiley ข้อมูลดีครับ

:Smiley แต่ผมไม่เข้าใจครับ ว่าจะสื่ออะไร ?

งงเหมือนกันครับ Grin Grin
แต่ศิลปินส่วนใหญ่รู้จักกันแทบทุกคนครับมีอะไรก็ช่วยกันทำ เป็นธรรมดา
บางคนก็ไปเชียร์ เป็นกำลังใจเฉยๆก็มี บางคนก็คิช่วยร้องช่วยฯลฯ
เขาก็ช่วยกันทำงานดีนะครับ แล้วไงต่อตามพี่สหายตู๊ว่า จะสื่ออะไรครับ...งงดีจัง

ถามผมทำไมครับ ผมก็เง็งเหมียลลลกัลลลแมะ Grin Grin
ผมตุ๊ครับไม่ใช่ตู๊เด้อฮ่วย Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 03, 2007, 04:00:25 PM »

อื่ม............อื่ม.............อื่ม
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์