เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:25:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยแก๊งค์โปรยเหรียญ  (อ่าน 1606 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 01:26:47 PM »

<a href="http://www.youtube.com/v/bQ6naGKPCY4" target="_blank">http://www.youtube.com/v/bQ6naGKPCY4</a>

หลายปีหลังๆผมก็ให้แปลกใจนะครับว่าโจรมันอัจฉริยะขึ้นทุกที  Cheesyกลยุทธ์ที่พวกมันคิดขึ้นมาทั้งเจ้าเล่ห์ทั้งคิดไม่ถึง ในกรณีโจรใต้ก็ทั้งเหี้ยมโหดทั้งแยบยล อาจารย์-นักวิชาการที่สนิทกันหลายคนให้ความเห็นว่าคนเก่งๆแต่ตกงานเดี๋ยวนี้มีเยอะ--เก่งแต่ก็เก่งไม่พอสอบแข่งขันเข้าทำงานกับคนอื่นเขา หรือไม่ก็หน่วยงานที่เปิดรับคนเข้าทำงานมีไม่พอกับคนเก่งที่จบออกมา พอจะให้ไปใช้แรงงานหนักในท้องนาหรือในโรงงานหรือก็ทำไม่ไหวแล้ว ด้วยว่าไม่เคยงานหนักมัวเอาแต่เรียน ดังนั้นคนเหล่านี้จึงเข้าสู่แวดวงมิจฉาชีพ---น่าเป็นห่วงมากนะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ramon-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน -68

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 02:50:28 PM »

ขอบคุณมากครับ  จะนำไปแจ้งเตือนภรรยาอีกต่อหนึ่งครับ ไหว้
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 09:58:41 PM »

ขอบคุณที่แจ้งเตือนครับ  ไม่เฉลียวใจหน่อยเดียวก็เป็นเรื่องเลย

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 06:32:07 AM »

ขอบคุณครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 07:25:54 AM »

ส่วนหนึ่งก็หลงกลด้วย แต่อีกส่วนหนึ่งก็เกิดจากประมาทฯ ไม่รู้จักล็อกรถยนต์ทุกครั้งที่เข้านั่งในรถครับ... รถยนต์โตโยต้า/ฮอนด้าเวลาล็อกประตู 4 บานเรียบร้อยแล้วจะเปิดประตูด้านคนขับได้จากด้านในโดยไม่ต้องปลดล็อกทั้ง 4 บาน คือเมื่อง้างแขนเปิดประตูด้านคนขับก็จะปลดล็อกเฉพาะด้านนั้นเดียว แต่ด้านอื่นอีก 3 บานก็ยังล็อกอยู่...

แต่ถ้าเป็นเชพโรเล็ต ต้องปลดล็อก 4 บาน... แล้วกรณีนายสมชายเอง หากมีคนแปลกหน้ามาเคาะกระจกแบบนี้ก็จะเหลียวซ้ายแลขวาก่อนลดกระจกครับ โดยเฉพาะกระเป๋าสำรวจแล้วตัวเองไม่รั่วฯ จะไม่สนใจเศษสตางค์ของคนอื่นทำหล่นครับ, เรื่องเสียงก็อีกเช่นกัน เรานั่งข้างรถยนต์ตัวเอง ทำไมมีคนเปิดประตูถึงไม่ได้ยินเสียงเลย...

เรื่องสุดท้ายคือรถยนต์คันที่เอามาถ่ายแบบฯ ห้อยสารพัดเอาไว้ตรงกระจกส่องหลังรุงรัง... ประสบการณ์ชีวิตบอกนายสมชายว่าหากพบรถยนต์ที่ห้อยของแบบนี้บนถนน ให้หลีกห่างครับ เพราะมีแนวโน้มว่าเป็นคนขับรถเงอะงะ จะเลี้ยวซ้ายเลี้ยวขวา/เบรคไม่ค่อยระวัง หรือเป็นคนประมาทเป็นนิจฯ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2014, 08:03:16 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 08:19:13 AM »

เอาความโลภเข้ามาล่อ .... ใช้ได้ตลอดกาล

หน้า: [1]
  พิมพ์