เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 07:19:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กใหม่ ถามเลยละกันครับ กับ 9มม.  (อ่าน 2023 ครั้ง)
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 11:54:50 AM »

ก่อนอื่นขอฝากตัวด้วยนะครับ ผมเพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้ครับ ที่จริงเข้าเวปอ่านฟรีๆมา 2-3 วันแล้ว  Cheesy

ขอถามเลยละกันครับ ผมมีใบ ป.3 แล้ว นะครับ ให้ซื้อปืน 9 มม. จากห้าง ลงกำกับไว้แบบนี้เลย( ที่จริงยังเก็บเงินอยู่เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน)
คำถามคือ 1.ผมไม่เคยจับปืน 9มม.เลย นอกจาก .38 ของพ่อ เป็นคนมือเล็ก ไม่ทราบว่าพี่ๆพอมี ตัวไหนแนะนำบ้างครับ
2. เนื่องจากอยู่ต่างจังหวัดจึงไม่เคยได้เข้าไปคุยกับร้านปืนใน กทม.เลย เคยแต่โทรไปคุย หลายร้านบอกตอนนี้ 9มม. ไม่มีของ ไม่ทราบผมต้องเข้าไปจองรึเปล่า เห็นร้านบอกไม่ต้อง รอของมาค่อยมาทีเดียว
3. ผมดูรูปแล้ว รู้สึก ชอบๆ ตัว cz2075รามี กับ ตัว cz75D COMPACT ตัวรางเต็ม ไม่ทราบท่านผู้รู้มีอะไรแนะนำบ้าง ทั้งคุณภาพ และ ราคา
4. อยากทราบว่า ปืน 9มม. ราคานะตอนนี้ อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ และมีร้านแนะนำมั๊ยครับ ไม่อยากเดินหาหลายร้าน
5. ป.3 จะหมดอายุ ต้นเดือนมีนานี้ ผมจะต้องซื้อก่อนหมดอายุกี่วัน ทางร้านถึงจะมีเวลาดำเนินการ ไม่มีปัญหาเรื่อง ป.3 หมดอายุครับ

สุดท้าย พี่ๆ มี รูป 9มม. หลายๆยี่ห้อ และ มีราคา มาลงให้ดูหน่อยครับ   รอ อ่าน อวป. มันไม่ทันใจ ไม่ค่อยบอกราคาด้วย อิอิ

ขอบคุณครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 12:22:51 PM »

ก่อนอื่นขอฝากตัวด้วยนะครับ ผมเพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้ครับ ที่จริงเข้าเวปอ่านฟรีๆมา 2-3 วันแล้ว  Cheesy

ขอถามเลยละกันครับ ผมมีใบ ป.3 แล้ว นะครับ ให้ซื้อปืน 9 มม. จากห้าง ลงกำกับไว้แบบนี้เลย( ที่จริงยังเก็บเงินอยู่เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน)
คำถามคือ 1.ผมไม่เคยจับปืน 9มม.เลย นอกจาก .38 ของพ่อ เป็นคนมือเล็ก ไม่ทราบว่าพี่ๆพอมี ตัวไหนแนะนำบ้างครับ
2. เนื่องจากอยู่ต่างจังหวัดจึงไม่เคยได้เข้าไปคุยกับร้านปืนใน กทม.เลย เคยแต่โทรไปคุย หลายร้านบอกตอนนี้ 9มม. ไม่มีของ ไม่ทราบผมต้องเข้าไปจองรึเปล่า เห็นร้านบอกไม่ต้อง รอของมาค่อยมาทีเดียว
3. ผมดูรูปแล้ว รู้สึก ชอบๆ ตัว cz2075รามี กับ ตัว cz75D COMPACT ตัวรางเต็ม ไม่ทราบท่านผู้รู้มีอะไรแนะนำบ้าง ทั้งคุณภาพ และ ราคา
4. อยากทราบว่า ปืน 9มม. ราคานะตอนนี้ อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ และมีร้านแนะนำมั๊ยครับ ไม่อยากเดินหาหลายร้าน
5. ป.3 จะหมดอายุ ต้นเดือนมีนานี้ ผมจะต้องซื้อก่อนหมดอายุกี่วัน ทางร้านถึงจะมีเวลาดำเนินการ ไม่มีปัญหาเรื่อง ป.3 หมดอายุครับ

สุดท้าย พี่ๆ มี รูป 9มม. หลายๆยี่ห้อ และ มีราคา มาลงให้ดูหน่อยครับ   รอ อ่าน อวป. มันไม่ทันใจ ไม่ค่อยบอกราคาด้วย อิอิ

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ........ยินดีที่ได้รู้จักครับ

1. จากข้อ 3. ผมว่า CZ 75D COMPACT ก็น่าสนครับ
2. ถ้าไม่รีบ รอของมาก่อนก็ดีครับ ราคาจะได้ไม่แพงเกินเหตุ ได้ข่าวว่า เดือน กุมภาพันธ์ ของจะเข้าครับ
3. ลองดูข้อ 1. ครับ
4. ราคามีตั้งแต่ สี่หมื่นปลาย ๆ  ไปจนเกิน แสนครับ ผมอยากให้เดินดูหลาย ๆ ร้านครับ เพราะการเดินอาจจะทำให้ราคาปืนถูกลง หลายพัน ครับ
5. กุมภาพันธ์ ก็ทันครับ

สุดท้าย ระหว่างรอ อยากให้ท่านค้นกระทู้เก่า ๆ ดูครับ ข้อมูลความรู้เพียบครับ ในห้องทดสอบปืนก็มีทั้งกลุ่มกระสุนและรูปปืนให้ดูแทบทุกรุ่นครับ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 12:42:15 PM »

ยินดีต้อนรับครับ  Grin Grin การซื้อปืนต้องเดินให้ครบทุกร้านนะครับ ราคาในแต่ละร้านไม่เหมือนกันนะครับ การเช็คราคา เช็คร้าน ก็ควรจะถามจากพี่ๆเพื่อนๆในนี้ดีกว่าครับ ถ้าโทรฯถามทางร้านจะบอกไม่ตรงกับตอนเราไปซื้อ เดือนกุมภาพันธ์ครับ ปืนเข้า พยายามหาข้อมูลไว้ให้เยอะๆนะครับ ก่อนซื้อ ขอให้โชคดีในการซื้อปืนนะครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 12:59:28 PM »

Smiley สวัสดีครับ
- ถ้าไม่รังเกียจพลาสติก และชอบเบาๆ พกพาแบบสบายๆ จุลูกเยอะๆ ใช้งานง่ายๆ ลองดู Glock19 เป็นตัวเลือกดูครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 01:08:13 PM »

ยินดีต้อนรับครับ....ตัวเลือกที่น่าสนใจก็ CZ กับ Glock ครับ มือเล็กๆเอา Glock 26 เลยเป็นไง Grin

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 01:17:14 PM »

ถ้าชอบ cz2075รามี่ กับ ตัว cz75D COMPACT ถ้าเป็นไปได้ก็ลองหาจับต้องลูบคลำยิงดูก่อนครับ สองตัวนี้ก็เป็นที่นิยมกันอยู่ รามี่ราคาพอสมควรตอนนี้ 60กลางๆขึ้นไป cz75D COMPACT น่าจะ50ปลายๆ-60ต้นๆ รามี่ช่วงนี้มีคนโพสปัญหาอยู่หลายท่านลองศึกษาดูก่อนนะครับ(คาบปลอกบ้าง ยิงนัดสองนัดสไลด์ค้าง ความแข็งแรงของตัวโพลิเมอร์บ้าง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 01:33:48 PM »

ลองหาข้อมูลดูให้ดี ๆ ก่อนครับ..พร้อมกับลองหายิงตามสนามยิงปืนก่อน...เข้าคอร์ส เรียน เบื้องต้นด้วยก็ยิ่งดี จะได้เป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับ..
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 01:46:26 PM »

เมื่อวานไปเดินหาซื้อ อุปกรณ์ แถวหลังวังมา เห็นG 19 G17  Beretta92FSสีดำ CZไม่เห็น (เดินผ่านๆครับ) SW MP  ซิก ไม่ได้ดูรุ่น แต่ไม่ได้ถามราคาครับ

อรินทราช 26
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 02:14:03 PM »

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่มาตอบและให้คำแนะนำครับ
คงต้องไปเดินดูหลายๆร้าน นะครับ  ช่วงนี้จะพยายาม ดูกระทู้เก่าๆไปพลางๆครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 03:39:11 PM »

CZ ก็จับกระชับมือดีนะครับ  แต่ผมชอบกล๊อคมากกว่า  อิอิ  มีG19 แล้ว ยังชอบ G26 อยู่ เล็กดีครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
sompoch
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

ผู้รู้ย่อมไม่บูชา ผู้บูชาย่อมไม่รู้

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 08:42:52 PM »

ทางที่ดีต้องลองจับถือดู  ถ้าได้ทดลองยิงก่อนได้ยิ่งดี  ว่ากระบอกไหนถนัดมือที่สุดครับ

ผู้ใดเข้าถึงตัวเอง    ผู้นั้นเข้าถึงพุทธะ
หน้า: [1]
  พิมพ์