เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:28:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอนายทะเบียนแบบนี้บ้าง  (อ่าน 3427 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 06:28:41 PM »

หยอดแล้ว กลไกปืนจะไม่ติดขัด แถมป้องกันสนิมอีกด้วย

ผมเคยใช้น้ำมันยี้อะไรจำไม่ได้ขวดละห้าร้อย  หน้าห้องเป็นคนเอามาขายซื้อปุ๊บลื่นไหลสะดวกเลย  ถูกกว่าค่าน้ำมันรถที่ต้องขับไปมาอีกไม่รู้กี่รอบอีกครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
papa
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 08:27:47 PM »

ส่งสัยผมต้องใช้นำมันหล่อลื่นอย่างที่ว่าถ้าไม่ได้  ก็ต้องต่อใบป.3 ใหม่ แล้วรอไอ้เพื่อนรักกลับบ้านพร้อมทั้งภาวนาอย่าให้มันเป็นอะไรเลย  ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทั้งหลายครับ
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 08:35:50 PM »

นิสัยเเบบนี้ทำไมมันเป็นกันทุกอำเภอหล่ะครับ อำเภอของผมก้เป้นปีที่เเล้วไปโอนปืน .45 มีหน้ามาถามผมอีกขอมาได้ไงกระสุนขนาดนี้ เอ้า................ก็นายคุณเซ็นให้ผมอ่ะจะเอายังไงอีก เงียบเลยครับ Embarrassed Lips Sealed Undecided ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก

[URL=h
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 08:57:42 PM »

การวิจารณ์นายทะเบียนอาวุธปืน.............อาจมีข้อขัดแย้งได้นะครับ เหมือนบางหัวข้อ

มีนายทะเบียนฯ/จนท.เป็นสมาชิกเวบ....ผมว่าดีครับเสธฯ  Grin Grin

เห็นด้วยครับ พี่ธำรง...............

แต่บางทีเจอคนที่ไม่ยอมรับความจริง.............ทั้งๆที่สมาชิกแต่ละท่าน แม้แต่ผมเองเจอมา..........เหตุผลที่ยกมาก็อยู่ในลักษณะตะแบง เอาสีข้างเข้าถู ไปแบบน้ำขุ่นๆ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 10:48:11 PM »

ขออนุญาตแนะนำหน่อยนะครับ  จริงๆนายทะเบียนก็คือนายอำเภอ ไม่ใช่ปลัดหน้าห้องครับ หากได้พบกับนายอำเภอ ปัญหาน่าจะน้อยลงนะครับ ผมเองยังเคยเจอลูกจ้างชั่ว(คราว) หน้าโต๊ะปลัดอีกที นั่นก็คุยซะ [ จะได้รับใบป.3หรือไม่ ขนาดไหน ก็อยู่ที่ฉันนี่แหล่ะ ] เข้าพบนายอำเภอโดยตรงเลยครับ  Grin

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 11:58:14 PM »

การวิจารณ์นายทะเบียนอาวุธปืน.............อาจมีข้อขัดแย้งได้นะครับ เหมือนบางหัวข้อ

มีนายทะเบียนฯ/จนท.เป็นสมาชิกเวบ....ผมว่าดีครับเสธฯ Grin Grin

เห็นด้วยครับ พี่ธำรง...............

แต่บางทีเจอคนที่ไม่ยอมรับความจริง.............ทั้งๆที่สมาชิกแต่ละท่าน แม้แต่ผมเองเจอมา..........เหตุผลที่ยกมาก็อยู่ในลักษณะตะแบง เอาสีข้างเข้าถู ไปแบบน้ำขุ่นๆ

ขนาดท่านมะขิ่น ยังโดน เด็กๆ อย่างผม คงแย่แน่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขี้เมา เล่นปืน
ชีวิตไม่เที่ยง พอเพียงก็ได้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

คุยไม่รู้เรื่องก็อย่าไปคุย

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 06:46:18 PM »

ความเหมาะสม ไม่เท่าเทียมกัน พอๆกับการขอใบป.3,พอๆกับคำว่ามีลูกปืนเกินกำหนดของ ตร. ถ้าคิดว่ายอมๆก็คงต้องหล่อลื่น ถ้าไม่ยอมก็คงต้องเสียเงินขึ้นศาลเสียอะไรมากมายสู้เสียเงินซื้อน้ำมันหล่อลื่นดีกว่า ผมโดนมาแล้ว (ไม่ซื้อน้ำมันหล่อ)กฏหมายมีช่องก็อย่างนี้แหละครับ ยอมๆเจ้านายเขาไปเถอะ จะได้มีเรื่องคุยเกี่ยวกับ นอภ.และขรก.อภ.

จงดีกับคนที่ดี
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 07:13:39 PM »

คือ ขอ แสดงความคิดนิดนึงครับ คือ โดยส่วนตัว ผมเอิง คิดว่า ปัญหาจากการ ตัดโอนส่วนหนึ่ง เกิด จาก ที่ไม่มี มาตรฐาน เดียวกันในการใช้ขั้นตอนของ ระเบียบ ราชการ ขอยกตัวอย่างนะครับ เช่น ที่วังชัยยา สามารถ ใช้ใบมอบอำนาจ เพื่อใช้ในการตัดโอนได้ ถ้าเจ้าของเดิมไม่ได้มาด้วย+กับหลักฐานที่ต้องใช้ บางจังหวัด ก็ ใช้หลักเดียวกัน แต่ บางจังหวัด กลับ สร้างเงื่อนไขมากมายซึ่งผม เองก็ไม่เข้าใจ สุดท้ายก็ จบลงด้วยความยุ่งยาก ทั้งที่เจ้าของปืน และผู้ซื้อ ก็พยายามทำตามขั้นตอน แต่อาจติดขัดเรื่องการเดินทาง ที่อยุ่ห่างไกลกันมาก ซึ่ง บางครั้งก็ต้องจบด้วย เงิน ซึ่ง กลับง่าย จนงง ผมเองก็เลย ขอ นึกเอาเองว่า ขั้นตอนต่างๆ หรือเงือนไขต่างๆมากมายที่สร้างขึ้นมา(เองโดยนายทะเบียน บางท่าน) ก็เป็นไปเพื่อ เรียกรับเงิน ทอง ที่กลาวมานี้ มิได้เหมา รวม เพราะนายทะเบียนที่ดีๆก็เยอะที่ทำงานให้กับประชาชน ผมเองก็เคยได้พบกับตัวเองและประทับใจ ในความกรุณาของท่านมาก และ คงยังอีกหลายท่าน แต่อย่างไร ก็ น่าเห็นใจเจ้าของหระทู้ด้วยครับ ลองพยายามคุยกับท่านอีกที ครับ
เห็นด้วยกับท่าน 100%ครับ ..ด้วยความเคารพ..
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 11:58:41 PM »

วันนี้ ไปตัดโอนที่ชัยภูมิบริการประทับใจมาก
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2007, 12:12:34 AM »

วันนี้ ไปตัดโอนที่ชัยภูมิบริการประทับใจมาก
ผมไปที่อุดรฯก็สุดยอดไม่แพ้กัน Smiley
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2007, 12:24:43 AM »

ที่อำเภอผมก็ทำอย่างที่ท่าน จขกท. ถามนะครับคืนคนชื้อและคนขายต้องมาเช็นเอกสารต่อหน้าเจ้าหน้าที่ครับ
ส่วนใช้ใบเรื่องมอบอำอาจนี้ก็น่าจะกระทำได้นะครับทางที่ดีลองกลับไปขอคำแนะนำจากเจ้าหน้าที่ที่รับผิดชอบอีกทีครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2007, 01:43:30 AM »

ก็ในเมื่อท่านอยากให้เพื่อนที่ขาย อวป. ให้คุณมาตัดโอนเอง ถ้างั้นก็ขอต่ออายุ ป.3 ไปก่อนก็ได้มั้งครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์