เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:26:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาวกล๊อค..ครับ  (อ่าน 2434 ครั้ง)
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 04:09:37 PM »

Coolเข้ามาหาความรู้ครับ...............เผือจะมีมั้ง :Smiley
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 04:20:27 PM »

ไม่เคยถอดเหมือนกันนะครับ .. ไม่รู้ด้วยว่าจะถอดยังไง ?
ลองใช้แปรงสีฟันขัด ๆ เอาก็ออกแล้วครับ ..

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 04:24:26 PM »

ผมใช้ของวูฟล์อยู่ครับ แค่ถอดออกจากสไลด์ มันก็แยกเป็นชิ้นๆแล้วครับ สปริงไปทาง ไกด์รอดไปอีกทาง หัวเราะร่าน้ำตาริน

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 11:10:21 PM »

Grin มันดำ ๆ ติดบ้างช่างมันเถอะ เพราะการถอดต้องตัดแกนไกด์รอดเลยเอาแปรงขัดตามร่องให้สะอาดก็พอแล้วครับ อยู่ข้างในไม่มีใครเห็นหรอก Grin

งั้นไม่เอาดีกว่า  Grin เสียดายของ ขอบคุณพี่ใหม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 11:11:57 PM โดย Giant » บันทึกการเข้า

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 11:12:17 PM »

ใช้ไกด์รอดแบบไหนนะ ขอดูหน่อยจ๊ะ

ของเดิมๆ มากับปืนครับพี่คาร์ Grin Grin Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 02:28:02 AM »

ใช้ไกด์รอดแบบไหนนะ ขอดูหน่อยจ๊ะ

ของเดิมๆ มากับปืนครับพี่คาร์ Grin Grin Grin

ซนว่ะ  Grin Grin Grin

ของเดิมแล้วจะถอดสปริงได้ยังไงจ๊ะ  Grin Grin Grin เกือบแล้วนะเอ็ง ดีที่ตอบของเดิม ไมงั้นถ้าตอบตัวแต่งมารอบหน้าถูก NROI ส่งไปยิง Open แน่

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 10:52:54 PM »

Grin Grin ขออยู่ PD ดีกว่าครับพี่คาร์ มือมันจะซนหละครับเลยอยากรู้เท่านั้นครับ Grin Grin

U-VR4
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 09:40:14 AM »

ผมมีไกด์ร๊อดstainlessพร้อมสปริงยี่ห้อlighting strike ซื้อมาจากร้านเอกภัทร(ดูรูปที่หัวข้อร้านเอกภัทร)ใส่กล๊อก17  ซื้อมาไม่ได้ใช้ สนใจผมขายให้ถูกๆๆๆๆคับ
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 09:46:54 AM »

Wink ของผมถอดสปริงได้ แต่ไม่มีความจำเป็นต้องถอดออกมาล้างถึงเพียงนั้น

Wink ผมถอดสปริงไกด์รอด ออกโดยเอาสปริงให้เกยกับไกด์รอด แล้วหมุนบิดตามออกมาเรื่อยๆ

ไกด์รอด พลาสติก เดิมๆ สปริงแบน ถอดได้จริงๆ ด้วย ..พี่เสือ ( เส้นผมบังภูเขา )
แต่ไม่รู้ว่า จะต้องถอด ไปทำไม .... จริงครับ   

Safety  First
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์