เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:30:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ cilentcer ติดปืน CZ 452-2E และกล้อง สโคปด้วยครับ  (อ่าน 5224 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 11:20:21 PM »

มีปืน  ขาก็เข้าไปอยู่ในคุกข้างหนึ่งแล้ว  ขืนคุณไปหาของเล่นที่คุณกำลังหาอยู่มาได้  รับรองเข้าคุกแบบเถียงไม่ขึ้นเลยครับ
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 12:32:30 PM »

จุ๊ๆๆๆ อย่าเอ็ดไปนะครับ  ผมจะกระซิบบอกว่า  ลองติดต่อสมาชิกในนี้ครับ  ชื่อป้อมทองบอกไปว่า  อย่าได้ที่เก็บเสียง
ลองดูนะครับ
ขำก๊าก ขำก๊าก คิก คิก

อย่าขำไปครับเดี๋ยวท่าน จขกท. ติดต่อไปจริงๆท่านป้อมทองคงเซ็งพิลึก กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

คิก คิก คิก คิก  แค่คิดยังไม่ผิหรอกครับ ถ้าทำแล้วโดนจับละก็ เตรียมรับปัญหาได้เลย ...........ยาวครับ
จิงๆนะ จะบอกให้ อ๋อย อ๋อย

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 12:35:50 PM »

จุ๊ๆๆๆ อย่าเอ็ดไปนะครับ  ผมจะกระซิบบอกว่า  ลองติดต่อสมาชิกในนี้ครับ  ชื่อป้อมทองบอกไปว่า  อย่าได้ที่เก็บเสียง
ลองดูนะครับ

น่าจะให้ท่าน จขกท ไปหาที่ทำงานดีกว่า ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 02:45:32 PM »

ทำไมถึงต้องห้าม ยกเว้นเอาไปล่อหัวใครมันก็แค่ท่อโลหะลดเสียงดังกันหูหนวกก่อนวัยดีด้วย ถ้าใครมีแล้วเอาไปใช้ทางผิดอย่างนี้ถึงควรเอาให้หนัก(ความคิดส่วนตัวจริงๆนะเนี่ย).  เศร้า
B-eye view
พรุ่งนี้ก็เช้าแล้วววว...เย้!
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 03:02:11 PM »

ลองดูนะครับ

จุ๊ๆๆ ขอบคุณคะพี่..แล้วจะติดต่อไปอ่ะนะ..จุ๊ๆๆๆ ^_^
OO BUCK
Sr. Member

คะแนน 146

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 06:59:24 PM »

อย่าไปอยากได้เลยครับ ท่อเก็บเสียงบ้านเราเวลายิงเสียงมันไม่ดัง... ปุ ปุ ครับ เสียงมันจะดังแบบว่า... คุก คุก ได้ยินแล้วจะใจเสียเปล่าๆ  ยิ้มีเลศนัย

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 08:55:36 PM »

จขกท.หาSuppressorมาใช้ดีกว่าครับ Silencerไม่ดีหรอก....อิๆ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:55:02 AM โดย Daimyo » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
krutor - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

ครูต่อ

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:45:29 AM »

คุณ ohio flank ครับ ทั้ง Silencer ทั้ง Suppressor จะเรียกว่าอะไรก็แล้วแต่ขอปลีกย่อยของมัน
หลักการคือเพื่อลดความดังของเสียง มันผิดกฎหมายไทยครับ เพื่อน ๆ สมาชิกคงเย้าท่านเล่น
เป็นเรื่องอำขำ ๆ ให้ไปถามซื้อกับเจ้าหน้าที่ อยากจะขอแนะนำว่าศึกษาให้มาก อ่านให้เยอะ ๆ
แล้วจึงค่อยสำแดงเจตนาจะได้ไม่พลาดครับ

Rose are red. Violet are blue. Honey is sweet and so are you.
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 12:18:13 PM »

เห็นระบุว่า ยังไม่มีอาวุธประจำตัว: ไม่มี (อยากศึกษาครับ)

สันนิษฐานว่า ปืน CZ 452-2E ไม่ใช่ของคุณ

อยากศึกษาเรื่องอาวุธปืน ควรศึกษา พรบ.อาวุธปืนประกอบด้วย

แล้วคุณจะรู้ว่า สิ่งที่ทำอยู่ผิดกฏหมายใดบ้าง อยากเรียนรู้และศึกษาเรื่องอาวุธปืนนาน ๆ

อย่าริกระทำผิดกฏหมายครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์