เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 06:09:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกกระสุนปืนครับ  (อ่าน 2217 ครั้ง)
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 04:20:07 PM »

Smiley Smiley Smiley...สุดท้ายจริง ๆ ครับ...สงสัยมานานแล้ว...ทำไมต้อง...51 ...ครับ... Cheesy Cheesy Cheesy

คริ คริ...ต้องขอบคุณอย่างสูงครับ ที่ให้ความสนใจชื่อที่ผมใช้ใน webboard นี้
หมายเลขสองตัว (เลขห้าและเลขหนึ่ง) หรือจำนวนนับ (ห้าสิบเอ็ด) นั้น
จริง ๆ แล้ว เป็น "สัญญาณเรียกขาน" ของตัวผมเอง ทางวิทยุสื่อสารย่าน VHF ครับ
เรียกว่า "ห้า-หนึ่ง" ครับ

ก็เลยมาเป็น 5 และ 1 ในนี้ล่ะครับ...
ถึงไม่ได้เป็น 52 53 54 55 ครับ...คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

Cheesy Cheesy Cheesy...นึกไม่ถึงครับ...ของผมเป็น...54...สงสํยต้องเพิ่มต่อท้ายเหมือนกันกระมัง...แต่...เอ...51...นี่ระดับหัวหน้าส่วนเลยนะครับ...หัวหน้า 51 ... Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 04:21:02 PM »

ว.2 ว.8 ข้อความ  ว.61  Grin Grin

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 04:26:21 PM »

51 เป็นสัญญาณเรียกขานในหน่วยกู้ภัย ที่ผมเคยร่วมงานอยู่ครับ
ส่วนหมายเลขนี้ได้มาก็เพราะ...บังเอิญเบอร์อื่น คนอื่นเค้าใช้กันหมดแล้วครับ
น้องคนที่จัด ๆ สัญญาณเรียกขาน ก็เลยนำเลขนี้มาให้ผมใช้ เท่านั้นเองครับ
มิได้มีการแบ่งลำดับ...การบังคับบัญชาอะไร....หรอกครับ

ปัจจุบัน...ผมไม่ได้ร่วมงานกับหน่วยกู้ภัยใด ๆ แล้ว
สัญญาณเรียกขานนี้ ก็ถูกนำไปให้บุคคลอื่นใช้งานต่อไป ครับ

แต่ในทุกข่ายงาน...ใกล้เคียง
เมื่อเวลาพบกัน ก็ยังคงเรียกผมว่า ห้า-หนึ่ง อยู่เหมือนเดิม ครับ

และเมื่อเวลาจำเป็นจริง ๆ พอผมเรียกเข้าไปในข่ายงานใกล้เคียง
ผมก็ใช้สัญญาณเรียกขานว่า ห้า-หนึ่ง-เดิม ครับ...
เป็นอันรู้กัน...ในแต่ละข่าย...ครับ

ผมยอมรับครับ...
ว่าเคยมีสัญญาณเรียกขานหลายนาม
กลับผูกพันกับสัญญาณเรียกขาน (51) นี้  ....มากที่สุด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2007, 04:28:43 PM โดย let oneself on 51 » บันทึกการเข้า
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 04:30:34 PM »

Smiley Smiley Smiley...54...ว.2 ว.8 ครับ...51 ... Smiley Smiley Smiley

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 04:31:17 PM »

ว.2 ว.8 ข้อความ ว.61 Grin Grin

รหัสซ้ำกันครับ...เมื่อแปลความหมายออกมาแล้ว คริ คริ
น่าใช้คำว่า ว.2 ข้อความ ว.61 มากกว่านะครับ คริ คริ

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 04:34:03 PM »

51 เป็นสัญญาณเรียกขานในหน่วยกู้ภัย ที่ผมเคยร่วมงานอยู่ครับ
ส่วนหมายเลขนี้ได้มาก็เพราะ...บังเอิญเบอร์อื่น คนอื่นเค้าใช้กันหมดแล้วครับ
น้องคนที่จัด ๆ สัญญาณเรียกขาน ก็เลยนำเลขนี้มาให้ผมใช้ เท่านั้นเองครับ
มิได้มีการแบ่งลำดับ...การบังคับบัญชาอะไร....หรอกครับ

ปัจจุบัน...ผมไม่ได้ร่วมงานกับหน่วยกู้ภัยใด ๆ แล้ว
สัญญาณเรียกขานนี้ ก็ถูกนำไปให้บุคคลอื่นใช้งานต่อไป ครับ

แต่ในทุกข่ายงาน...ใกล้เคียง
เมื่อเวลาพบกัน ก็ยังคงเรียกผมว่า ห้า-หนึ่ง อยู่เหมือนเดิม ครับ

และเมื่อเวลาจำเป็นจริง ๆ พอผมเรียกเข้าไปในข่ายงานใกล้เคียง
ผมก็ใช้สัญญาณเรียกขานว่า ห้า-หนึ่ง-เดิม ครับ...
เป็นอันรู้กัน...ในแต่ละข่าย...ครับ

ผมยอมรับครับ...
ว่าเคยมีสัญญาณเรียกขานหลายนาม
กลับผูกพันกับสัญญาณเรียกขาน (51) นี้ ....มากที่สุด

อ่อ ..... แบบนี้ นี่เองผมนึกว่าอายุ ..... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 04:37:01 PM »

อิอิอิ ..... ยืนยันว่า ชื่อนี้ขลังครับ ..... ผมนั่ง ๆอยู่ ดึกมากแล้ว ..... ปวดฉี่ เดินดุ่ย ๆเข้าป้อม ตร. บอก พี่ 51 ให้มาฉี่ ..... ท่านที่เฝ้าป้อม บอก เชิญ ...... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 04:40:45 PM »

อยากจะบอกว่า 51 มีหน่วยเป็น นิ้ว...
ผมนำมาจาก รอบเอวของน้องโอ zero
ก็กลัวกระสุนกับพานท้ายลูกซอง อ่ะครับ น้องรูฯ คริ คริ

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 04:41:48 PM »

อิอิอิ ..... ยืนยันว่า ชื่อนี้ขลังครับ ..... ผมนั่ง ๆอยู่ ดึกมากแล้ว ..... ปวดฉี่ เดินดุ่ย ๆเข้าป้อม ตร. บอก พี่ 51 ให้มาฉี่ ..... ท่านที่เฝ้าป้อม บอก เชิญ ...... อิอิอิ

Cheesy Cheesy Cheesy...แถวไหนครับ...เผื่อว่า...จะได้พึ่งพาบารมี...ท่าน 51 ...บ้าง.... Cheesy Cheesy Cheesy

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 04:44:45 PM »

ใช่ที่ 51 เคยไปส่งหรือป่าว ตกใจ ตกใจ ตกใจ

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 21, 2007, 04:55:34 PM »

ใช่ที่ 51 เคยไปส่งหรือป่าว ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ   ยังครับ พี่ ผมยังไม่เคยใช้บริการรถ น.เขต ของ พี่ 51

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์