เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:20:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จตุคาม รามเทพ มีทั้งหมดกี่รุ่นแล้วครับ  (อ่าน 9485 ครั้ง)
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 14, 2007, 11:47:30 AM »

นี่คือภาพจตุคามที่ผมบอกไปก่อนหน้านี้  เพราะฉะนั้นแล้วแต่มุมมองนะครับว่าใครดูแล้วว่าแท้หรือไม่แท้  เพราะว่าคนที่ให้มาเค้าบอกว่ารุ่น ๓๐ ของแท้ ผมก็เลยต้องบอกว่าแท้ตามด้วยเพราะผมดูไม่เป็น ได้กันมาเมื่อปลายปีที่แล้วครับ

ด้านหน้า

ด้านหลัง

องค์นี้ ถ้าให้เซียนดู ปลอมครับ มีลงไว้ในหนังสือชี้ตำหนิพิมพ์องค์จตุคามด้วยครับ

หลักแสนคงไม่ได้  หลักหมื่นยังน่าเป็นห่วงเลย ครู

แต่ถ้าหลักพัน ผมเคาะ  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
โอรสเยาวราช-รักในหลวง
ใครจะใหญ่เกินกรรม
Full Member

คะแนน 11

ผยองในความเป็นไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 14, 2007, 12:22:01 PM »

นี่คือภาพจตุคามที่ผมบอกไปก่อนหน้านี้  เพราะฉะนั้นแล้วแต่มุมมองนะครับว่าใครดูแล้วว่าแท้หรือไม่แท้  เพราะว่าคนที่ให้มาเค้าบอกว่ารุ่น ๓๐ ของแท้ ผมก็เลยต้องบอกว่าแท้ตามด้วยเพราะผมดูไม่เป็น ได้กันมาเมื่อปลายปีที่แล้วครับ

ด้านหน้า

ด้านหลัง

องค์นี้ ถ้าให้เซียนดู ปลอมครับ มีลงไว้ในหนังสือชี้ตำหนิพิมพ์องค์จตุคามด้วยครับ

หลักแสนคงไม่ได้  หลักหมื่นยังน่าเป็นห่วงเลย ครู

แต่ถ้าหลักพัน ผมเคาะ  Grin

ขอยืนยันกับเฮียอีก 1 เสียงครับ แต่ถามเหตุผลว่าทำไม

เรื่องแบบนี้มันต้องอธิบายกันเป็นวันๆ ละครับครู 

โพธิญาณ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 14, 2007, 01:41:54 PM »

ครับเฮียและต้น  รับทราบครับ  ผมไม่ติดใจครับเฮีย เพราะเฮียเคยอธิบายมาให้ฟังแล้ว แต่ผมติดใจที่ต้องการให้ผู้ที่ให้มาได้ทราบอย่างแท้จริงนะครับ เพราะผมเคยเอาที่เฮีย pm มาให้ให้เค้าอ่านเค้าก็ยังยืนยันว่าใช่ ถามว่าถ้างั้นจะตั้งราคาเท่าไรเค้าก็บอกว่า ๖ แสน ผมก็เลยดำเนินการนัดให้มาเจอระหว่างคนที่เค้าให้มากับคนที่ต้องการจะซื้อนะครับ ตอนนี้ก็กำลังหาเซียนแถว ๆ นี้อยู่ครับ จะได้นัดให้เจอกันซะที จะได้ไม่ต้องเถียงกับผมให้หันไปเถียงกับเซียนแทน เหมือนอย่างที่เคยคุยกับเฮียทาง pm นั่นแหละครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2007, 01:50:30 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 14, 2007, 01:56:14 PM »

ขอบคุณเฮียอีกครั้ง  และขอบคุณต้นด้วยนะครับ   ผมขออนุญาตก็อปข้อความไปยืนยันกับเค้าอีกครั้งนะครับ
TEA S'70
ดีชั้วรู้หมด แต่อดไม่ได้
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 14, 2007, 05:42:50 PM »

เมื่อวานนั้งคุยกับพี่แถวบ้านเข้าบอกว่ามีคนจะปล่อยจตุคามปี30เนื้อไม้ปัดทองราคาหนึ่งล้านห้าแสนบาทแพงเกินไปไหมครับ สำหรับพระอายุการสร้าง20ปี

ขาดเธอเหมือนขาดใจ ขาดปืนไปคล้ายๆขาดเธอ
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 14, 2007, 05:48:09 PM »

วันก่อนไปนั่งทานกาแฟที่ร้านชื่ออะไรก็จำไม่ได้

เหลือบไปเห็น หนังสือรวมภาพถ่ายขององค์พ่อฯ

ขนาดหนาเท่ากับ อวป เรา แต่กว้างยาวกว่านิดหน่อย

สี่สีทั้งเล่ม แค่พลิกดูผ่านๆ ก็นับไม่ถ้วนแล้วว่ากี่รุ่น

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 14, 2007, 08:21:20 PM »

ครับเฮียและต้น  รับทราบครับ  ผมไม่ติดใจครับเฮีย เพราะเฮียเคยอธิบายมาให้ฟังแล้ว แต่ผมติดใจที่ต้องการให้ผู้ที่ให้มาได้ทราบอย่างแท้จริงนะครับ เพราะผมเคยเอาที่เฮีย pm มาให้ให้เค้าอ่านเค้าก็ยังยืนยันว่าใช่ ถามว่าถ้างั้นจะตั้งราคาเท่าไรเค้าก็บอกว่า ๖ แสน ผมก็เลยดำเนินการนัดให้มาเจอระหว่างคนที่เค้าให้มากับคนที่ต้องการจะซื้อนะครับ ตอนนี้ก็กำลังหาเซียนแถว ๆ นี้อยู่ครับ จะได้นัดให้เจอกันซะที จะได้ไม่ต้องเถียงกับผมให้หันไปเถียงกับเซียนแทน เหมือนอย่างที่เคยคุยกับเฮียทาง pm นั่นแหละครับ Cheesy
ผมว่าครูเบิ้ลถอยออกมาดีกว่า เดี๋ยวจะเป็นแบบเนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ Grin

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
vi_tani
นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อน บินสูงไม่ได้
Full Member

คะแนน 5

ทะเลไร้คลื่น

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 14, 2007, 08:41:22 PM »

เยอะมากคับแต่ค้องยอมรับนะครับว่า ท่านมีบารมีมากครับ ไม่งั้นคงจบไปแล้ว  มองอีกแง่หนึ่งเป็นการกระตุ้นเศษรกิจครับดึงเงินออมออกมาใช้ครับ  ดีกว่าหลายแผนกระตุ้นอีกนะ ครับ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 12:54:59 PM »

สวัสดีครับทุกๆท่าน ผมมีเรื่องรบกวน เห็นพี่หลายคนลงขายจตุคามไว้ จึงอยากทราบว่ามีใครพอจะช่วยผมได้หรือไม่ พอดีผมมีจตุคามเก็บไว้หลายองค์เป็นของพ่อที่พรรคพวกเอามาให้ ตอนนี้ผมต้องการขาย แต่ไม่มีความรู้เรื่องราคาเลย ถ้าพี่คนใดพอช่วยผมได้ช่วยตอบกลับด้วยครับ
รุ่นที่มี ดังนี้
รุ่นสองแผ่นดิน
ผงสุริยัน-จันทรา รุ่น2
มงคลบารมีศรีธรรมราช
สิริมงคล 2549
พระนางตรา 100 ปีท่าศาลา 41
พระปิดตาพังพระกาฬปี43

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 01:25:15 PM »

ตอนนี้อยากได้ปิดตาพังพระกาฬค่ะ หากราคาไม่เกินกระเป๋าตังค์(งบ)โอขอรับไว้ค่ะ Cheesy

ตอนนี้ทราบราคาคร่าวๆของสุริยัน-จันทรา รุ่น2 แบบsetขาว-ดำจะอยู่ที่ประมาณ4-5000บ.ค่ะ ส่วนใหญ่เค้าจะปล่อยเช่าทั้งขาวและดำค่ะ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 15, 2007, 02:09:01 PM »

บางรุ่นมีหลายเนื้อหลายพิมพ์ เอารูปมาลงดีกว่าค่ะ...รับรองมีคนช่วยฟันธงเพียบ Wink

ปล. อย่าลืมถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะคะ...อยากเห็นค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 07:07:17 AM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?action=pm;f=outbox
เมื่อคืนกว่าจะส่งเสร็จเกือบตีสาม ให้เขียนใหม่ไม่ไหวแล้วครับ ลองตามลิงค์ไปดูนะครับ ถ่ายไว้ครบทุกรุ่นที่มีแล้วครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 10:52:16 AM »

เข้าไปดูไม่ได้อ่ะค่ะ Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 16, 2007, 08:47:33 PM »

ขอได้ไหว้รับ สิริมงคล

พระพังพระกาฬองค์ใหญ่

พังพระกาฬองค์เล้ก เนื้อเดียวกับพิมพ์ใหญ๋ สีดำๆไม่เหลืองเหมือนในภาพ มีสนิมแดงๆด้วย

อันนี้องค์ใหญ่มากแต่ไม่มีชื่อรุ่น ไม่บอกปี

หน้ากากทองแดง

ที่ระลึกตั้งศาลที่นราธิวาส

ปู่ทวดวัดห้วยมงคล

สริยัน จันทรารุ่น๒

สองแผ่นดิน องค์เล็ก เท่าๆเหรียญสิบ

มันอยู่ในถาดขาออกส่วนตัวเลยเปิดเข้าไปดูไม่ได้นี่เอง ตอนนี้ก็อปมาให้ดูแล้ว ช่วยหน่อยนะครับ จะเอาไปสมทบทุนโครงการฝันที่เป็นจริง

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์