เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 08:29:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา TPH .22  (อ่าน 3174 ครั้ง)
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 09:45:58 AM »

ยินดีด้วยครับคุณ Pingy ว่าจะเข้ามาตอบกระทู้ของคุณอยู่เหมือนกันแต่เห็นว่าปืนสกปรกมากเลยรอคุณไปทดสอบอีกรอบก่อนดีกว่า  ยังไงตรงทางลาดป้อนกระสุนขัดให้เงาเลย  แม็กก็ทำความสะอาดด้วยถ้าเห็นว่าสกปรกมาก

ผมก็มีรุ่นนี้เหมือนกันก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร  แต่แกะมาหมดทุกชิ้นแล้ว เยาะเย้ย  ต่อมาก็อยากจะดัดแปลงแม็กให้จุเยอะขึ้นเท่านั้นเอง  แต่ไม่สำเร็จน่ะครับมันใช้ได้แต่ความแน่นอนในการป้อนกระสุนไม่ดีเหมือนเดิม สุดท้ายเลยเปลี่ยนกลับไปเป็นเหมือนเดิม

ของผมยิงได้หมดไม่ว่าจะเป็นลูก standard หรือ Hi-Velocity  แต่ส่วนใหญ่จะใช้ลูก HV เพราะปืนทำงานได้ดีกว่าแล้วก็ไม่ค่อยมีเขม่าติด  ราคาแพงกว่านิดหน่อยเอง   ว่าแต่ลูก Stinger ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ  Grin
adisak5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 10:01:30 AM »

ยินดีด้วยครับคุณ Pingy
ที่เป็นปัญหาเล็กน้อย
pingy
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 10:54:02 AM »

ผมก็มีรุ่นนี้เหมือนกันก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่แกะมาหมดทุกชิ้นแล้ว เยาะเย้ย ต่อมาก็อยากจะดัดแปลงแม็กให้จุเยอะขึ้นเท่านั้นเอง แต่ไม่สำเร็จน่ะครับมันใช้ได้แต่ความแน่นอนในการป้อนกระสุนไม่ดีเหมือนเดิม สุดท้ายเลยเปลี่ยนกลับไปเป็นเหมือนเดิม

ของผมยิงได้หมดไม่ว่าจะเป็นลูก standard หรือ Hi-Velocity แต่ส่วนใหญ่จะใช้ลูก HV เพราะปืนทำงานได้ดีกว่าแล้วก็ไม่ค่อยมีเขม่าติด ราคาแพงกว่านิดหน่อยเอง ว่าแต่ลูก Stinger ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ Grin

ผมซื้อ Stinger มาจากเพื่อนที่ไปซื้อจากหลังวัง กล่องละ 900 บาทครับ แต่ตอนไปเดินเองถามหลายร้าน ราคา 1000 บาทขึ้นไปถึง 1500 บาทครับ เลยซื้อไม่ลง  Grin

ผมมี แม็กของ TPH อยู่อีก 1 อันแต่ว่า สปริงแม็กมันกระเด็นหายไปหาไม่เจอ ไม่ทราบว่าสปริงแม็กมีขายที่ไหนบ้างครับ
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 11:18:27 AM »

มีสองทางเลือก  คือให้ร้านทำสปริงในเมืองไทยทำให้ใหม่   ถ้าขี้เกียจก็ให้ร้านซ่อมปืนทำให้

กับสั่งจากเวปต่างประเทศ   https://protected.imoutdoorshosting.com/carlwalther/index.html  ซึ่งผมว่าก็ไม่ลำบากอะไรมากมาย  มีครบทุกชิ้นส่วน

Earl's Repair Service, Inc.
437R Chandler Street
Tewksbury, MA 01876
Phone 978-851-2656
Fax: 978-851-9462
Hours M-F 9:30-6:30 Eastern
l
circle
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 12:12:39 PM »

ของผมเป็นรุ่นที่ทำเยอรมัน   ยิงไปยิงมาโครงปืนตรงที่เกี่ยวตะขอปลดแม็กขาด   เอาไปซ่อมมา  คราวนี้คายปลอกบ้างไม่คายปลอกบ้าง   ใครเป็นเหมือนกันบ้างครับ  เรื่องโครงปืนชำรุด   

ไม่รู้ว่ารุ่น  PPK  จะมีปัญหาเรื่องโครงปืนบ้างหรื่อเปล่าครับ   ใครมีประสพการณ์มาแชร์กันครับ
ravan
Full Member

คะแนน 10

สวัสดีครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 12:15:35 PM »

เพิ่งซื้อให้แม่บ้านใช้นำไปทดลองยิงที่สนามใช้ลูก cci หัวดำและลูก FED HISPEED ผ่านตลอดครับยิงไป 500 นัดครับปืนสภาพใหม่ ถือว่าโชคดีครับซื้อมือสองนะครับ
cari2501
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 02:11:44 PM »

เธอเป็นปืนชอบความสะอาด  และต้องหล่อลื่น  ครับ  ถ้าดูแลเรื่องนี้ดีๆ  ใช้ได้ดีกับลูกทุกยี่ห้อครับ  ยืนยัน
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์